vị trí đăt hồ ?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi minhduc12345, 12/2/08.

1. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    nhà em có 1 căn phòng ở phía sau bỏ trống kô co ai ở em xin người nhà đc nuôi cá ở trên đó mà ở trên đó tối lắm như vậy đc ko mấy anh.Phòng tối quá có tác động gì lên cá kô mấy anh có gì góp ý thêm dùm em.Xin cảm ơn

2. nguyen_tam

nguyen_tam Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bạn nuôi cá dĩa thì không sao đâu, chỉ cần thắp sáng bằng đèn là vô tư nuôi rồi, chúc bạn nuôi cá thành công!

3. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chỗ vậy là good quá rùi đức ơi, nhà anh còn phải che cho nó bớt sáng lại, còn trên nhà chú vương thì toàn lấy đèn pin soi cá ko đấy, em thắp vài cái đèn nhỏ cho cá thấy đường ăn uống và làm vệ sinh là ok

4. minhduc12345

Thích đã nhận:
    8
    ồ cảm ơn anh nguyen_tam và anh Nghĩa em sẽ làm liền căn phòng đó = chỗ của chú Vương nuôi cá đo mà chắc ko nhìu đến vậy đâu :D

5. ngocthao

ngocthao Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    297
    Có một chỗ nuôi cá như vậy thì còn gì bằng, sửa lại căn phòng cho sáng một chút để dễ quan sát và chăm sóc cá nhất là cá bột, đừng để phòng tối quá sẽ tốn tiền điện.

6. minhduc12345

Thích đã nhận:
    8
    thôi chết em rồi ở trên đó kô có hê thống nước vì vậy em chuyển xuống nhà sau,o đó tuy ko rộng nhưng dài lắm.Hứa hẹn 1 tương lai tương sáng.Thank các anh đã giúp đỡ

7. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Xin chào bạn minhduc123456 !
    Theo mình thấy, nuôi cá dĩa mà ánh sáng tối quá không tốt đâu. Cũng phải vừa phải. Vì sao lại ảnh hưởng đến cá dĩa?
    1. Bạn nên tập cho cá dạng dĩ, vì vậy nếu bạn để tối quá cá rất nhát nếu có người, tiếng động.
    2. Bật đèn sáng cũng làm cá giựt mình, mà cá đẻ thì càng nguy hiểm hơn nữa.
    3. Thông thường mình thấy các anh em nuôi và chăm cá có 2 cách, ánh sáng nhẹ và chỉ tắt khi tối không còn cho cá ăn hay ngắm gì nữa, hoặc sẽ để ánh sáng nhẹ liên tục không tắt, nếu cá đẻ chúng sẽ chăm con tốt hơn.
    Đó là những hiểu biết ít ỏi, mong mọi được thông cảm nếu có gì không đúng.

8. beobuom

beobuom Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn nuôi cá đỏ(bồ câu,red...)thì ko sao,còn nếu nuôi cá xanh(bông xanh,lam...)thì nên đặt hồ nơi có nhiều ánh sáng sẽ tốt hơn