Video bể cá nhà em, lúc cho ăn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi LAD, 13/3/08.

1. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Cá em nuôi ăn ác chiến lắm. Bể em chỉ nuôi cá, ko có san hô.

[YT]<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/hWYOYSLontg&hl=en"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/hWYOYSLontg&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>[/YT]

2. hieuticco

hieuticco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Kích thước hồ bao nhiêu mà bạn thã nhiều cá thế, trông thi mê thật nhưng e không được bao lâu, bạn đã nuôi lâu chưa. chúc bạn bão tồn tốt đễ anh em được chiêm ngưỡng nhé (không biết gõ telex)

3. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    bể mình 1m, mình nuôi được hơn 1 năm rồi, hồi đầu con nào cũng bé tẹo, bây giờ lớn gấp đôi, riêng mao tiên lớn gần gấp 3, mao tiên lúc mới về chỉ ăn tôm cắt nhỏ, giờ cá mồi to bằng ngón tay út cho vào là đi ngay.

4. nnduyanh

nnduyanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    waoohh, cá của bạn con nào con nấy to gấp 3,4 lần cá của mình, bro nuôi đc cả thù lù àh, mình nghe nói loài này rất khó nuôi ! bro có nuôi tôm bác sĩ và cua huỳnh đế ko hả bro !

5. zocazi

zocazi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ừ , hình như mình cũng thấy con Thù lù trong hồ của LAD ? Bạn cho nó ăn gì vậy , mình có nuôi Thù lù một lần nhưng chả thấy nó ăn gì hết và sau gần 3 tháng thì die . LAD hảy cho biết về kinh nghiệm nuôi thù lù nhé . Thanks !

6. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    thù lù cảnh zẻ lắm, lúc mình mang về cũng chẳng ăn gì, sau 1 tuần nó mới có dấu hiệu ăn nhưng cứ định xuống dưới ăn thì bị chim xanh đuổi, cho nên mới đầu mình phải móc tôm vào 1 dây thép rồi thả từ trên xuống cho thù lù hay bơi, như kiểu câu cá ý, thấy nó ăn ầm ầm à. Mình ko nuôi tôm cua gì cả, có lần thấy tôm định chơi nhưng thấy bé quá, vào mao tiên xơi ngay nên thôi.

7. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    he he, bạn này nuôi theo phong cách cá kiểng nè, mình cũng khoái mấy con thù lù, chim xanh lắm mà "lỡ" chơi san hô rùi nên thôi, thấy cá của bạn ăn khỏe quá, giống y chang c1 của mình :D chúc mừng nha!

8. trongkhanh

trongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    muon lam mot hồ như bạn giá khoang bao nhieu vay ban? mê qua muốn biết để tính thử, thanks

9. marmalad3_b0y

marmalad3_b0y Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    oài như thủy cung ý, bạn bảo không có san hô thế mấy cái ở dưới đáy bể là gì thế, mua vài con cá hề cà chua về thả đẹp hơn, cái con nhìu gai góc tên gì vậy

10. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    mình đã từng nuôi hải quỳ và san hô chung với cá rồi nhưng nuôi quỳ thì sẽ ko chơi được một số loại cá đẹp như đào, chim xanh, ... hơn nữa nuôi quỳ mà cá bị bệnh thì ko bơm thuốc vào được, quỳ đi ngay lập tức, cho nên mình mới chỉ nuôi cá ko, em nào nấm là chơi thuốc xanh luôn, hết ngay. Mấy cục san hô trong bể mình là san hô đã chết, mình cho vào cho thêm phần sinh động.

Con nhiều gai góc là mao tiên đó, săn mồi kinh điển lắm, để bữa nào mình post đoạn video nó săn cá mồi cho các bạn xem.

11. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Còn khi nhìn vào hồ của bác thì ôi " ước mơ đấy!", chất lượng nước phải nói đạt đến mức chuẩn vì khi quan sát thì cá không có hiện tượng bị stress.

12. QuyThit

QuyThit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Bác LAD ơi! Bác cũng ở hà nội à? thế cũng ở hà nội bác có nick yahoo ko có gì dạy bảo em với. Em nuôi cá toàn die thui.

13. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    ai nuôi mới đầu chẳng die là chính. Tôi cũng phải đi mấy lứa mới ra nhiều kinh nghiệm được, cũng đau đớn lắm. Bác hay mua cá tiệm nào ở HN ?

14. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    Thú thật là từ đầu em mua bể ở hàng đậu, nhưng mà bây giờ em hay mua ở Tân Đại Dương ở Trần Duy Hưng. Thế a hay mua cá ở đâu và anh biết cách pha chế và thuốc nấm không?

15. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    thì ở HN cũng chỉ có ở Hàng Đậu, Kim Mã và Tân Đại Dương là nhiều cá. MÌnh mua cá ở cả 2 chỗ đó, quen rồi nên cứ về cá mới là họ gọi. Thuốc nấm thì mình hay lấy thuốc xanh ở Kim Mã và có mua 1 loại của USA ở tiệm Cao Quý ở SG. Mình ko nuôi quỳ mà chỉ nuôi cá nên dùng thuốc nấm liều manh trị hết ngay.

16. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    Thuốc USA anh mua ở trong SG cơ à? Thế ở ngoài hà nội này có bán không? em cũng muốn mua loại đấy dùng? Bầy giờ em hay mua cá của anh Minh biển xanh có quán cafe Aqua ở Hồ Đắc Di ý. Anh ý cũng là thành viên của trên 4f này.