Video Chim CU DÍNH BẪY BẰNG GIÒ NẰM

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi nguyentai, 26/4/11.

1. nguyentai

nguyentai Member

Thích đã nhận:
    44
    Hôm nay tôi xin gởi lên diễn đàn 2 đoạn video clip ngắn ,để các bạn xem thêm vào cách bẫy giò khi trước tôi đã gởi lên.Nay xem thêm chim cu bị dính bẫy bằng giò nằm như thế nào .Còn nhiều vấn đề cần phải trao dổi nữa xin hẹn với các bạn lần sau.Thân chào.:applause:[YT]http://www.youtube.com/v/Ng1YCh0cZ5Y?hl=en&fs=1">
    name="allowFullScreen" value="true"><EMBED type="text/html; charset=iso-8859-1" src="<a href=" target="_blank" Ng1YCh0cZ5Y?hl='en&fs=1"' v www.youtube.com http:>http://www.youtube.com/v/Ng1YCh0cZ5Y?hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></EMBED>[/YT]</P>

[video]http://www.youtube.com/v/Ng1YCh0cZ5Y?hl=en&fs=1%22[/video]

Last edited by a moderator: 26/4/11
    motngaybinhyen thích bài này.
  2. haint

haint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    không thấy gì hết bác à, giống như là ma trận vậy, bác nào úp lại dùm bác ấy cái, thân!!!!!!

3. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    Chào bạn nguyentai tôi chưa hiểu câu dính bãy bằng giò nẳm, chỉ thấy một con NẰM trong cái lồng sắt, đang tìm lối thoát
    Bài trước bạn cũng giò nằm, chắc là nằm gỡ giò vì thấy bạn làm rối tung bộ giò
    Thân chào

4. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    nói chung la không hiểu nguyentai noi điều gì trong chủ đề này , còn cao siêu quá thì em xin pó tay.

đồngAK and loc ct like this.
  5. chimrung_eh

chimrung_eh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    mới có hai vấn đề mà anh em đã bó tay không hiểu chuyện gì đang xảy ra rồi. không hiểu còn nhiều vẫn đề nữa thì anh em còn đau đầu suy nghĩ như thế nào nữa đây?

6. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    theo phúc thấy các bác thắc mắc là đúng rồi đó bác ạ! vì trong diễn đàn đã có rất nhiều bài viết về cách bẫy GIÒ rồi.bác nguyêntai lại nêu vấn đề DÒ Nằm nên a e trên diễn đàn không hiểu.bác nguyentai nêu vấn đề mà không lí giải là vấn đề này có giá trị như thế nào?mục đích của đề tài này là gì?phúc cũng thắc mắc nhiều nhưng đang đợi xem các bác giải thích chủ đề này như thế nào?và cũng mong rằng các cao thủ trên diẽn đàn này diễn giải giúp với !
    thân chào!:applause:

ThắngLD and son_mecugay like this.
  7. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    theo em nghĩ là dò nằm là dò chúng ta vẫn cắm bình thường bởi vì nó nằm , kòn dò đứng là dò treo cổ là khi kon cu gáy bổi nó vô ko dính chúng ta bẻ thẳng dò lên , bẫy như vậy là bẫy chim đói , hồi đó em có thấy có ông lão cắm dò hơi bị nhiều nhưng kon chim đó vô ăn vẫn bfinh chân như vại , ra vô như chợ , ổng tức wá bẻ thẳng dò lên thế là treo tòn ten em nó , bộ dò đó có nhược điểm là dính chân ko dính móng nếu bị dính móng em nó bay lên thì dính nhưng rớt xuống bộ dò đó tự tháo ra

son_mecugay thích bài này.
  8. nguyentai

nguyentai Member

Thích đã nhận:
    44
    Trả lời :Video Cu dính bẫy BẰNG DÒ NẰM

Vì đưa Video lên hơi khó .Vậy muốn Xem chi tiết các bạn phải xem Video cách đặt dò nằm lúc trước tôi đã đưa lên diễn đàn rồi. Sau đó xem Video này để xem con cu bị dính bẫy như thế nào .Kéo theo một dây dò có cục chì 200g níu lại ,làm chim không thể bay lên được.Nên nhớ dkhi bẫy phải 2 cu mồi đấy.Một lụp treo cao để gọi cu bổi về.Còn dưới mới là trận địa chính bằng lồng cu mồi để trống (không ngụy trang ) Để chim bổi dễ thấy .Nhớ cắm ít nhất 2 dây dò trở lên.Chim bổi nhào xuống Đá với chim mồi ở dưới ,vừa gục đầu gù vòng quanh lồng dưới sẽ đá phải 1 trong các dò và dính vỗ cánh kéo theo dây dò ,dây dò như 1 thòng lọng cột chân chim ,nhưng bị cục chì nặng níu lại .Ta chỉ việc ra bắt chim.Nhược điểm phải gỡ dò hơi lâu.nhưng chắc ăn 100/100.Thân mến chào các bạn.:applause:[YT]http://youtu.be/JFngisaz2jI[/YT]

9. cu_hung

cu_hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    bác ơi bẫy giò nằm của bác cũng hay đó nhưng bác nên để vào 1 top pic thôi chứ để nhiều chủ đề quá làm loãng diễn đàn quá bác ah. mấy lời mạo muội bác thông cảm nhờ mod nào cho nó vào chung 1 cái mới ah . thank

trandinhphuc thích bài này.
  10. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    bác nguyentai bảy ở đâu mà lá caffe quá chừng luôn. HỒi hợp đợi ....