Video chim cu ghép đẻ nhà em !

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi Thinh_DL, 5/11/14.

1. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    trống cụt đuôi thổ khống + mái đồng cườm cao dài đuôi Không biết có lên cơm cháo gì không hic. Ghép vào trống đánh mái, ăn lông con mái luôn. Vãi thật.......

[video=youtube;SKB12gJ5O5g]http://www.youtube.com/watch?v=SKB12gJ5O5g[/video]

[video=youtube;x9ELiOtwOkU]http://www.youtube.com/watch?v=x9ELiOtwOkU[/video]

Last edited: 5/11/14
    minh vũ, ancugay, GHT and 3 others like this.
  2. chim gay

chim gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Cặp cu nhà mình lần đầu đẻ 2 trứng ko ấp, lần sau đẻ 1 trứng, hai con thay nhau ấp , khoảng 14 -15 ngày mình nhìn vào , con mái giơ cánh lên thấy trứng còn nguyên. Hơi chán. Hôm sau thấy cu con đã nở, còn dính 1 tí vỏ trứng nhưng lại bị vứt ra ngoài, kiến bu ??? Tẻn tò ! mừng hụt. Cu trống nhà bác nhìn to con quá.

ancugay, GHT, ltdhong and 1 other person like this.
  3. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Con chim mái của bác Thinh_DL đẹp và sung quá. Ở cái clip dưới thấy hai vợ chồng cũng tình cảm quá trời. Hy vọng là sớm sanh được quý tử. Hehe.

Thinh_DL, ancugay, GHT and 1 other person like this.
  4. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Vậy là cặp chim nhà bác có tiến triển tốt đấy. Chắc chắn bác nuôi tốt và để chúng tự nhiên chắc chắn lứa thứ 3 này bác sẽ thành công...

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:21 PM ----------

Hihi cám ơn bác! Bọn chúng mặn nồng với nhau dữ lắm! Cách nay hơn gần 2 tháng em đã ghép bọn chúng . Chim con nở 1 ngày em tách trống ra và hôm nay chim con được đúng 33 ngày tuổi em lại ghép chúng lại!
    Và đây là sản phẩm của 2 đứa nó em vừa chụp xong! Đã tự ăn uống được hihi