video clip chòe lửa đá tay

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi old_moonlight, 26/9/07.

1. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    post giùm Longhuy
    clip chòe lửa đá tay của Longhuy , con này đang thay lông nhưng vẩn sung , hình quay bằng dd cùi bắp nên ko được đẹp lắm
    <object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/WgWMsj0QIek"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/WgWMsj0QIek" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>

2. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Bình thường ko có gì mới mẽ quá !!! vẫn là những trò cũ rích , khi nào thã ra rồi búng tay chim về đá tay đỉ rồi mới post lên !!![-(

3. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Tui cũng có 1 em đá tay nhưng lại là chim chào mào em nay tui về tận quê mua lên giá hơi bèo có 70k mà đã 3 mùa lồng rùi lông đang thay long đấy là còn mua qua tay đấy rẻ thật.

4. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    to : calahet
    Mình nuôi chòe lửa cũng lâu nhưng chưa có con nào thả ra bay về đá cả , nhiều con cũng hay lắm nhưng thả được nhưng ko bay lại đá , chào mào thì củng có mấy con bay lại đá , bạn có con lửa nào thả ra bay lại đá , post lên cho anh em xem để học hỏi cám ơn !!

5. mi_choi_qb

mi_choi_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Tất cả những con chim con,như chòe,họa mi,chòe lữa,khuyên... lớn lên , đều đá tay cả . chẵng có gì lạ cả !!!:applause: :applause: :applause:

6. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    con này mình đánh luẳ bổi hơn 100 em rồi đó. mùa vừa rồi nó và con mái đẹp của mình đã bắt 33 chú lửa chuyền...... chiến tích cũng khá đấy chứ bạn

7. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Người ta mất công quay rồi port lên cho mọi người xem sao nhiều người không cám ơn mà còn lắm truyện thế nhỉ

8. bird_angel...

bird_angel... Member

Thích đã nhận:
    0
    bác wả thực là nhưởng con người vô học thức ! đừng nói tui chửi nhé . mà đó là lời nói của 1 con người với con người ! bạn ấy đăng bài lên thì wả là hay rùi ! miệng nổi mụn hay sao mà hay chê bai zậy ! nếu có nghe tui nói thì củng mà điếc đi nhé ! hì ! hãy trân trọng lời của nhau ? vi mình là nhửng con người... với nhau mà , còn nếu hay chê như vậy thì , xin lổi nhé ... ko giống con người đâu ha ha

9. bird_angel...

bird_angel... Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bên nước tui mà chê nhau như zậy người ta có thể kiện đấy bác cala gì đó ơi calache ơi ! cho tui xin lỗi vì đã nói nặng lời nha ! bác có thấy bác BẠCHĐỀ và những người khác ko ? họ có bao giờ chê nhứ bác ko chứ ! đó . họ mới là những nghệ nhân chân chính đó bạn à ! bạn đang rất nổi bên svc về làm lồng , tại sao lại wa đây làm sấu mặt mình chứ ? thật đáng tiếc cho 1 người nh8ư bạn ! đừng trách tui vì tui là 1 student đang còn đi học ko hiểu lễ nghĩa kủa các bạn nha ! chỉ vì mình cảm thấy bác calahet này nói kì wá !sorry !

10. takenic

takenic Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chim dữ thiệt đó ! em cũng muốn nuôi lửa anh chỉ cho em cách chăm sóc được không ? anh oid molight

11. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    em xin cám ơn bác đã cho em lời khuyên về vốn khiêm tốn !!! nhưng thực ra thì chích chòe lữa nuôi đá tay thì quá bèo , con mồi nào em nuôi cũng đều đá tay cã , có cã con lữa con nuôi độ 1 mùa em thã ra ngoài vườn búng tay bay về đá tay luôn ! con đó rốt cuộc cũng ko thọ với những con mèo xung quanh nhà !!! nghĩ lại vẫn còn tiếc !!! xin cãm ơn bác cho em lời khuyên về lòng khiêm tốn cũa mỗi con người !!! xin cãm ơn

12. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    thế mới gọi là chim mồi , đi rừng kô hả miệng ra mà thở , mà hả miệng ra hót, chim về đá chóe. bắt chim rừng về thuần nuôi chơi, vậy mà kô yêu chú chàng sao được, cục cưng của mình đó , làm việc siêng năng , đáng quý lắm chứ mình có 8 con như vậy cà . bác calahet có nhiều kô.... giờ mình chuyển sang chơi chào mào , tính bán hết đó ................ bạn nào có nhu cầu pm cho mình