Video Clip Chọi mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi HungNews-nt, 18/6/12.

1. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    Kính chào các bác!

Nhân dịp Sinh nhật CLB Chim họa mi Khánh Hòa lần thứ 2. CLB Chim họa mi Khánh Hòa tổ chức Giải chọi mi Mừng Sinh nhật CLB.
    Được sự cho phép của các Mod mở topic này ngoài Box Chim họa mi với mục đích:
    - Học hỏi, giao lưu với các bác trên mọi miền Tổ quốc.
    - Để cho anh em hội viên trong CLB được theo dõi lại những trận chú chim của mình thi đấu, để rút kinh nghiệm nâng dần trình chơi họa mi còn non kém của mình.
    - Topic này sẽ là nơi úp các VC của các Giải chọi mi tại CLB Chim họa mi Khánh Hòa để cho mọi người tiện theo dõi!

Đầu tiên mời các bác theo dõi
    GIẢI CHỌI MI MỪNG SINH NHẬT CLB LẦN THỨ 2-2012

Trận khai mạc:

[video=youtube;At0mBeu9Iyk]http://www.youtube.com/watch?v=At0mBeu9Iyk[/video]

Trận thứ hai:

[video=youtube;mU8hcbXAY3k]http://www.youtube.com/watch?v=mU8hcbXAY3k[/video]

Rất mong nhận được sự góp ý chân thành của các bác, giúp cho niềm đam mê, sự nghiệp chim cò của chúng ta ngày càng phát triển!

Last edited: 18/6/12
    RUA01, Tigertran, locphan and 20 others like this.
  2. pdbinh

pdbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Trận thứ 2 hay quá,chú chim bên trái rỉa chân ác quá mà khóa cũng hay. Đến phút thứ 7 đã có máu rồi. Chẹp chẹp chim hay :applause: Chỉ tiếc góc quay ở giữa nữa thì chuẩn =P~

Last edited: 18/6/12
    RUA01, HUY HNNT, chimbochao and 5 others like this.
  3. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn bác!
    Bác quan sát kỹ lại một chút, ở góc quay này bác nhìn chú chim bên trái có rõ không ạ! Rất rõ đúng không bác! Chú chim bên phải hơi vướng nan lồng một chút, thêm vào là bộ cóng nữa. Về cóng, trước mỗi giải đấu đều nhắc nhở anh em khi đem đi thi nên để cóng ra sau cầu đá. Nhưng vì thói quen nên nhiều anh em quên.
    Ở góc quay bên phải hơi xiên một góc tính từ chính giữa thì lệch khoảng 30 độ. Ở góc độ này, chúng ta có thể nhìn rõ hoàn toàn chú chim bên trái. Còn chú chim bên phải, ở góc quay này, các nan lồng trước cửa (thường là rất mau) năm trên cùng một đường thẳng. Do vậy tầm nhìn của chúng ta là rộng nhất, chúng ta có thể quan sát được 80-90% chú chim bên phải. Điều đáng tiếc là đúng ra camera phải đặt ở trên cao cũng khoảng thêm 30 độ nữa từ trên xuống để tránh những nan lồng ở tầng cuối cùng của lồng (mau hơn những tầng trên của tang lồng). Nhưng đi đặt cam cao thì người quay khi điều chỉnh phải đứng lên như vậy sẽ choán tầm nhìn của anh em ngồi sau. Do vậy, chịu thiệt một ít khi cam để chỉ bằng tầm mặt mình cao hơn cửa công một chút. Còn nếu để cam bên trái thì ngược lại.
    Còn nếu để camera ở giữa, đây là trường hợp bọn em dùng hồi đầu khi mới quay. Sau đó thấy rằng khả năng quan sát khi chim chọi chỉ còn 50%, do các nan lồng (trước cửa rất dày ) lúc này đã che khuất tầm nhìn. Sau nhiều lần quay bọn em rút ra được tí kinh nghiệm vậy và thấy ở góc quay này hình ảnh rất rõ và đẹp.
    Một lần nữa cảm ơn ý kiến đóng góp của bác! Rất mong nhận được nhiều ý kiến hơn nữa!

RUA01, HUY HNNT, chimbochao and 6 others like this.
  4. hoanggiahung

hoanggiahung Active Member

Thích đã nhận:
    530
    Em thấy bác này chuyên nghiệp thật, phân tích quá hợp lý.AE nào ý kiến nữa ko.hi!hi!hi!

5. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Mời các bác xem trận đấu tiếp theo, trận thứ ba. Một trận đấu được ví như cha đánh con vậy!

[video=youtube;bxNFC_GdZ9k]http://www.youtube.com/watch?v=bxNFC_GdZ9k[/video]

Last edited: 20/6/12
    RUA01, thansau, HUY HNNT and 9 others like this.
  6. Dũng Phi

Dũng Phi Active Member

Thích đã nhận:
    189
    Mới là sinh nhật lần thứ 2 AE đã có chim hay vậy rồi , thật ngưỡng mộ AE khánh hoà hi vọng sẽ được mãn nhãn những giải tiếp theo sau này của AE , cám ơn bạn
    HungNews-nt đã mở một toppic thật hay .

RUA01, thansau, HUY HNNT and 2 others like this.
  7. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn bác đã động viên! May mắn thôi bác à! Bọn em chỉ chọn những VideoClip những trận có mỏ thôi. Còn đảo đếm, em không úp lên làm gì!
    Ở Miển Trung quê em, là vùng sâu, vùng xa của đất chơi họa mi. Có được chú mi hay là may mắn và vô cùng hiếm. Đa số là hàng dạt của khắp mọi miền đất nước. Nhiều chú mi mộc (bả) bọn em chơi tới 3 mùa mới chịu đánh mấy mỏ. Nhiều lúc cũng nản lắm các bác à. Nhưng vì đam mê mà lại không có chim nên cứ cố nuôi, chăm bẵm, mong đến ngày em nó đủ lửa, củi để đánh được dù 1 hai phút cũng rất vui rồi. Khi thấy thành quả của mình được đến đáp. Còn nuôi cho đã, sau đó chuyển đi hót thì không biết bao nhiêu mà kể. Ngay sau đây là hai trận tiếp theo sẽ minh chứng cho lời em!

[video=youtube;PYCKmqyBQrw]http://www.youtube.com/watch?v=PYCKmqyBQrw[/video]

[video=youtube;5rWJjtnB1UQ]http://www.youtube.com/watch?v=5rWJjtnB1UQ[/video]

RUA01, thansau, tinhhoami and 5 others like this.
  8. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Chú có con nào " Hót " không cho anh xin một con về đá chơi đi News ơi . kekekekeke

RUA01, thansau, tinhhoami and 2 others like this.
  9. hoanggiahung

hoanggiahung Active Member

Thích đã nhận:
    530
    Gớm! Anh mang một con khủng đi thi ,kẻo để lâu ngày nó quên hết đòn thế.Ko làm ăn gì được đâu.ha!ha!

10. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Anh thì làm gì có chim khủng hả chú , hay là chú có con nào HÓT thì kỷ niệm anh một con về chơi cho vui cửa vui nhà .
    À mà này anh nghe nói chú đang giữ một em " Bồ Câu " mà không thay lông được phải không ? Đổi tên cho em nó đi chứ tên Bồ Câu hiền lắm không chiến được đâu . Hahahahaha

RUA01, hoanggiahung, thansau and 2 others like this.
  11. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Mời các bác xem trận thứ 6 và cũng là trận cuối của Vòng 1 Giải chọi mi mừng sinh nhật CLB lần thứ 2.

[video=youtube;WL4bVy3FSJw]http://www.youtube.com/watch?v=WL4bVy3FSJw[/video]

Và đây là trận đấu đầu tiên của vòng 2. Chú chim số 03 trong video clip thứ 2 đã xuất hiện trở lại với màn tốc chiến tốc thắng!

[video=youtube;9mGY38pr08w]http://www.youtube.com/watch?v=9mGY38pr08w[/video]

12. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Cám ơn bạn đã theo dõi và động viên AE CLB chim họa mi Khánh Hòa . Thực ra CLB chim Họa Mi Khánh Hòa đã được ra đời từ năm 1992 do các Lão Thành sáng lập , nhưng trải qua bao thăng trầm , do các cụ cao tuổi , do dịch cúm gia cầm ... vvv.... Cho nên CLB đã bị mai một và một nguyên nhân sâu xa là GIẤY CHỨNG NHẬN thành lập CLB đã bị thất lạc , vì vậy phải đến ngày 29/5/2010 Anh Em yêu thích Chim Họa Mi đã quyết định thành lập lại CLB và xin được GIẤY CHỨNG NHẬN . Nếu bác theo dõi phần Hoạt động và thành tựu của CLB bác sẽ thấy vì sao là Sinh Nhật lần thứ 2 . Thân .

13. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Hòa trong không khí của ơ rô, đêm nay, trận bán kết thứ hai giữa Đức và Ý. Trong lúc chờ đợi, mời các bác xem trận bán kết thứ hai và cũng là trận đấu cuối cùng của vòng 2. Chú chim số 3 ở VC trên là chú chim đầu tiên lọt vào trận chung kết. Và trong trận bán kết thứ 2 này. Chú chim nào giành thắng lợi sẽ vào gặp chú chim số 3.

[video=youtube;UUhTHpSXCTk]http://www.youtube.com/watch?v=UUhTHpSXCTk[/video]

14. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Ngày mai lên đường về quê rồi mà vẫn tranh thủ up VC lên cho AE chiêm ngưỡng . Thanks chú News nhiều nhé .

hoanggiahung and HungNews-nt like this.
  15. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Vậy là một mùa ơ rô nữa đã khép lại vào rạng sáng nay, khi nhà vô địch đã bảo vệ được ngai vàng của mình. Tuy nhiên, thì trận chung kết đã không làm thỏa mãn người hâm mộ khi trận đấu đã hoàn toàn thuộc về đội chiến thắng Tây Ban Nha. Trận đấu đã diễn ra theo một chiều và tức nhiên một chiến thắng hoành tráng là điều không tránh khỏi.
    Tạm biệt ơ rô, chúng ta cùng đến với một trận chung kết khác. Theo cá nhân tôi thì nó diễn ra đáng chờ đợi hơn. Đó chính là trận chung kết Giải chọi mi Mừng sinh nhật lần thứ II của CLB chim họa mi Khánh Hòa. Tại sao lại nói vậy, vì đây là trận chiến của hai chú chim hay nhất xuất sắc nhất và có trình độ hơn hẳn những chú chim còn lại.
    Tuy nhiên, trước khi theo dõi trận chung kết, mời các bác xem lại chặng đưởng đi đến trận chung kết của hai chú chim số 3 và số 6.
    Đầu tiên là chú chim số 3. Ngay trận đầu tiên, chú chim số 3 đã gặp phải một chú chim rất xương xẩu!

[video=youtube;mU8hcbXAY3k]http://www.youtube.com/watch?v=mU8hcbXAY3k[/video]

Tuy nhiên trận thứ 2 chú chim số 3 đã tốc chiến tốc thắng để giành sức lực cho trận đấu cuối cùng.

[video=youtube;9mGY38pr08w]http://www.youtube.com/watch?v=9mGY38pr08w[/video]

Còn đây là chặng đường của chú chim số 6. Trận đầu tiên thế trận đã hoàn toàn thuộc về chú chim số 6. Khi mà chú số 6 đã thi đấu hoàn toàn trên cơ.

[video=youtube;bxNFC_GdZ9k]http://www.youtube.com/watch?v=bxNFC_GdZ9k[/video]

Trận thứ hai, chú chim số 6 tiếp tục thể hiện mình là ứng cử viên nặng ký cho chức vô địch giải này khi xuất sắc vượt qua đối phương một cách thuyết phục.

[video=youtube;UUhTHpSXCTk]http://www.youtube.com/watch?v=UUhTHpSXCTk[/video]

Và bây giờ là trận chung kết của Giải, trước khi xem dựa vào các trận đấu trên, mời các bác dự đoán xem chú chim nào sẽ giành chức vô địch cho trận đấu thêm phần hứng thú. Hai chú chim đã cống hiến cho người xem một trận đấu hay, hấp dẫn và khó đoán. Mời các bác theo dõi.

[video=youtube;kYPABCMVxaU]http://www.youtube.com/watch?v=kYPABCMVxaU[/video]

Bọn em ở Miền Trung trình độ chơi chim thì thấp lại rất khó để giao lưu với các bác ở mọi miền đất nước, quanh năm chỉ thi đấu xung quanh "Lũy tre làng" như ếch ngồi đáy giếng, nên rất mong được các bác chỉ giáo!

16. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Chim các bác đánh thế này là quá đỉnh rồi còn gì nữa, bái phục! Mỗi con đánh 3 trận cũng xấp xỉ 3000 điểm, thật tuyệt vời.

17. comnat

comnat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    cám ơn bạn đã cho xem clip hay, tôi ở hà nội cũng chọi chim nhiều chỉ xin góp ý một ý nhỏ : các bạn nên để cóng nước và cóng ăn về phía trước để khi con chim mệt lên cầu uống nước hoặc ăn luôn nhìn về phía đối thủ.tôi xem mấy clip của các bạn toàn thấy chim chổng đít về phía đối phương không có lợi.chút kinh nghiệm nhỏ của ae hà nội bạn thử nghiệm xem nhé .thân

dudon, chimbochao, HUY HNNT and 2 others like this.
  18. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Dạ cảm ơn bác comnat nhiều ạ! Điều bác nói đúng là bọn em không nghĩ tới! Bình thường nuôi chim thì đều để trước, nhưng vì muốn quay phim cho đỡ bị vướng tầm nhìn mà bọn em quy định khi thi giải phải để cóng ra sau! Cảm ơn bác! Bọn em sẽ rút kinh nghiệm vụ này!

chimbochao, HUY HNNT and hoanggiahung like this.
  19. HoangNgocTan

HoangNgocTan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    178
    Những trận này coi còn sướng hơn coi euro đấy bác. Trận chung kết đỉnh cao ngang bằng ngang sức,một trận chiến lầy lụa, quyết liệt đến phút cuối cùng, mình thấy trận này xứng đáng những trận đỉnh cao.

chimbochao, HUY HNNT and HungNews-nt like this.
  20. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Cám ơn các bác đã chia sẻ và ủng hộ Anh Em CLB chim Họa Mi Khánh Hòa , bọn mình trong này cũng chỉ mong chia sẻ những đam mê cùng Anh Em thôi , chứ chim cò trong này hiếm lắm lắm luôn . hihihihihi