Video Clip Giải chọi mi Xuân Tân Mão 2011

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi HungNews-nt, 27/2/11.

1. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    Kính chào tất cả các bác!
    Lời đầu tiên xin chúc tất cả các bác lời chúc sức khỏe, thành đạt và hạnh phúc. Chúc cho tất cả những ai chơi chim có những chú chim chơi như ý!
    Nhân dịp CLB chim họa mi Khánh Hòa tổ chức Giải chọi mi Mừng Đảng Mừng Xuân Tân Mão 2011, em xin gửi Video Clip Giải đến toàn thể các bác.
    Mặc dù anh em ở Khánh Hòa mới phát triển phong trào chọi họa mi, tay nghề chọn, nuôi còn non kém và ở một tỉnh lẻ điều kiện chơi mi còn nhiều khó khăn nhưng với lòng đam mê với chú chim họa mi mà cố gắng tổ chức Giải chọi mi tạo điều kiện cho những người yêu chim họa mi tại Khánh Hòa được thi đấu giao lưu cọ xát, học hỏi kinh nghiệm.
    Bây giờ không phải để mất thời gian của các bác! Mời các bác theo dõi diễn biến của Giải Chọi mi và mong được nhận những lời góp ý chân thành nhất để phong trào chơi chọi họa mi tại Khánh Hòa ngày càng phát triển.
    Xin chân thành cảm ơn
    [video=youtube;W0OtaqeEZkg]http://www.youtube.com/watch?v=W0OtaqeEZkg[/video]

Last edited: 27/2/11
    hongthebao, comnat, baosky and 24 others like this.
  2. suhamvui

suhamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,089
    phải nói là 1 giải với chất lượng tuyệt vời. Mình tiếc cho chim số 21 với cách đánh tấn công vũ bão ra đòn mạnh phủ đầu nhưng gặp đối thủ cuối cùng đánh quá khôn giống như Mike Tyson thua Evander Holyfield.

3. hoamiaka

hoamiaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,714
    Không thấy cái clip nào cả bác chủ topic ơi.....................................

KtsBim, tienvanktv and HungNews-nt like this.
  4. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn bác!
    Trận bác nói là trận bán kết. Trước mắt chú chim 21 là cánh cửa Chung kết và chức vô địch đang rộng mở hơn lúc nào hết. Nhưng rất đáng tiếc là lại gặp phải đúng chú chim Phước Đồng. Vào lúc này, khó có chú mi nào trong trường có thế đưa chim số 21 lên đường............ chỉ trừ .........đúng chú chim Phước Đồng một đối thủ sinh ra là để cho những trận chiến như thế này. Chú chim Phước Đồng là chú chim trước đây ở Sài Gòn đánh đôi về Nha Trang đánh hội. Mỗi khi xổ hoặc đá giải chim chỉ đánh một trận duy nhất rồi nghỉ không chơi nữa. Và đúng vào thời điểm này lại gặp chú chim 21 vừa thắng ở vòng trước hết sức nhẹ nhàng chú chim Phước Đồng đã chơi một trận đế đánh rớt hạt giống của giải. Xóa tan giấc mộng vô địch của chủ chim 21.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:15 PM ----------

Em được cái hơi chậm tiêu nên không hiểu ý bác ntn! Bác có thể nói rõ hơn cho em hiểu được không! Xin lỗi bác trước!

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:17 PM ----------

Còn nếu bác muốn coi từng trận một thì xin mời bác vào địa chỉ sau để coi nhé!
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=74595&page=7

Last edited: 28/2/11
    Thao-nguyen, HUY HNNT, KtsBim and 3 others like this.
  5. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Chú Hưng đi qua bên này mà không thấy gọi Anh Em tiếng nào cả . May quá là giải này Anh ở trong Ban Tổ Chức chứ không là phạt chú đấy nhé .

HungNews-nt thích bài này.
  6. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    XIn lỗi bác nhé! Bác cứ phạt em xin nhận ..................................

7. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Các bác thông cảm! Clip hơi dài vì bọn em tải toàn bộ quá trình thi đấu Giải chọi mi Mừng Đảng Mừng Xuân Tân Mão diễn ra vào ngày mồng 4 Tết.
    Lúc đầu bọn em đã tải từng trận lên Topic Hội quán ABV họa mi Khánh Hòa rồi nên không tải lại từng trận lên đây nữa. Chính vì vậy hơi dài, xem mất thời gian của các bác ......
    Bọn em xin rút kinh nghiệm lần sau!

NGHI_PhapSu thích bài này.
  8. briandang

briandang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    937
    Cho mình hỏi nhé.
    mấy chú chim này chắc wen đòn nhau hay sao mà đánh lâu thế.
    Bình thường thấy mi đánh 10' là thấy nó mết lắm rồi.

9. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    90% các trận đấu là các chú chim chưa gặp nhau lần nào. 10% còn lại là trước khi thi đấu, một số chủ chim đã cho các chú thử mỏ để đo lường địch thủ, xổ khoảng 1-3 phút rồi can. Có trường hợp đã thử với nhau lâu hơn nhưng trong giải này bốc thăm không gặp nhau.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:14 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:09 AM ----------

CLB chim họa mi Khánh Hòa có hơn 40 hội viên. Anh em sinh hoạt với nhau hàng ngày, không có cá độ, chủ yếu nhờ chú chim họa mi mà kết tình bằng hữu chính vì vậy mà ở CLB rất ít có những trận chiến giữa các chim với nhau. Điều đó dẫn đến xảy ra tình trạng là chim có lửa không có cơ hội để xổ thử. Chính vì vậy mà anh em trong CLB đã tổ chức Giải đá hàng tháng để cho anh em có điều kiện cho những chú chim của mình có điều kiện được thi đấu giao lưu cọ xát với nhau.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:14 AM ----------

Qua video clip các bác thấy, chim ít được giao lưu nên thi đấu còn ham đòn, ra vào không hợp lí, ........... chim và chủ chim đều còn non kinh nghiệm.....
    Rất mong học hỏi và nhận được những lời góp ý của các bác ...............

10. VanCuong

VanCuong Banned

Thích đã nhận:
    56
    A HungNews-nt oi !!!
    Nghe nói trước đây a có 1 chú giải nhất mà sao lâu ko thấy ma mang ra chọi zậy???

A HungNe

11. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn VanCuong đã quan tâm!
    Chú chim của mình vừa thay lông xong. Chắc giải 30-4 này sẽ cho em nó xuất trận.

12. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Đúng là chất lượng giải quá tuyệt vời, không có gì mà bàn cãi. Về chú chim số 21 thì theo thiển ý của em là thể lực 10 nhưng độ già dơ chinh chiến kém quá, 2 điểm là cao.
    Tùy vào nước nuôi chứ bác, mấy bác hội Mi Khánh Hòa nuôi tốt thật, em khâm phục.

13. suhamvui

suhamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,089
    mấy bác hội Khánh Hòa chơi quá tốt và đầu tư, toàn là lồng đẹp ăn đứt sg.

14. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn các bác! Thực sự là trình nuôi chim của anh em Khánh Hòa con non nớt lắm.
    Chẳng qua là chim của bọn em đánh không ác, ít đòn dứt điểm, chủ yếu là đánh nhây, đòn nhẹ nên các trận đấu thường kéo dài.
    Vì không có chú chim nào tung ra được đòn quyết định.
    Rất mong nhận được ý kiến của các bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hoamirung and hoamiaka like this.
  15. hoamiaka

hoamiaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,714
    Chúc mừng giải hội họa mi Nha Trang và xin cảm ơn bác HungNews vì đã ủng hộ hội họa mi HVT. Mong 1 ngày hội HVT được giao lưu và gặp gỡ hội họa mi Nha Trang.

16. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @Hải: Hẹn ngay & luôn Hưng ngày nào xách chim ra giao lưu đi, chứ "mong 1 ngày" thì lâu lắm :(

tienvanktv and HungNews-nt like this.
  17. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cũng xin trả lời bác luôn và ngay, anh em Nha Trang rất vui mừng được giao lưu với các bác!

tienvanktv thích bài này.
  18. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    thôi, anh nhường cho cụ Hải, anh chả dám :D .

tienvanktv and HungNews-nt like this.
  19. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Bác mà không dám thì Cụ Hải sao dám .......................................

tienvanktv thích bài này.
  20. HungNews-nt

Thích đã nhận:
    9,537
    Cảm ơn tất cả các bác đã quan tâm theo dõi VC của bọn em.
    Sắp tới bọn em sẽ tiếp tục gửi tới các bác VC của những Giải tiếp theo của CLB chim Họa mi Khánh Hòa!
    Một lần nữa xin cảm ơn sự cổ vũ của các bác!

KtsBim and bachmivuong like this.