Video clips Đại chiến Họa mi Chùa Tiên - Lạng Sơn - Canh Dần

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi toilavu, 6/3/10.

1. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Bác nào có Video Clips các trận đại chiến Họa mi Chùa Tiên - Lạng Sơn ngày 18 tháng giêng Canh Dần (3/3/2010) chia sẻ anh em với. Cảm ơn!

2. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Oạch tưởng bác VŨ có hàng hóa ra lập topic cho anh em hưởng ứng ah :D
    trận sâu ông Most quay hết cái thẻ 1GB chưa hết 1 trận
    upload cắt file chắc ông ý ngại roài :D

KtsBim and truongsamobile like this.
  3. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Mình cũng đang đợi đây hè hè hè :D cũng tưởng bác VŨ có hàng chớ :D

KtsBim thích bài này.
  4. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Mình đang cắt file, lần đầu cắt chất lượng kém quá, đang làm lại :( sáng mai mình đi dợt mi Hót ở cội a Hải NVQ, bác Rùa có xuống ko?

KtsBim and truongsamobile like this.
  5. mostwanter

mostwanter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    621
    mình có quay được 2 trận bảng trên khủng nhất hôm đấy nhưng thật sự cắt ra ngại quá trời luôn, mong bác thaonguyen úp cho anh em được chiêm ngưỡng thôi :)

KtsBim thích bài này.
  6. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    Bác Tú ơi,bác chịu khó up cho anh em thưởng thức với nhé.em nghĩ sẽ có rất nhiều người đang chờ xem clip của bác.

KtsBim thích bài này.
  7. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    hè hóa ra anh L cũng lười :))

KtsBim thích bài này.
  8. mostwanter

mostwanter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    621

Có tí ảnh cho em anh càng thèm hehe :)

Last edited: 6/3/10
  9. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Trận này là trận đánh lâu nhất, nhưng theo tôi ko phải trận hay nhất

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/frc9Y4RX2x4&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/frc9Y4RX2x4&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Còn 2 đoạn nữa, đang upload lên youtube, mạng chậm bà cố luôn :(

Đoạn 2

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/F8qoS0xYdzc&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/F8qoS0xYdzc&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Last edited: 7/3/10
  10. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Bác Vũ sao bác tắt tiếng hết mấy clip vậy bác? Xem không có tiếng nó buồn buồn sao đó. Nếu không vướng bận vấn đề gì, mong anh cho thêm tiếng vào thì tuyệt. :):):). Trận này khá hay đấy chứ anh Vũ. Em thấy chú bên phải có đòn bóp quá hay, bóp liên tục, nhưng lực thì có vẻ thua chú bên trái, nếu em mà có mặt chắc em theo chú bên trái vì lực sung mãn quá. Chưa biết kết quả, coi thử xem sao, :laughing::laughing::laughing: anh post vậy làm hấp dẫn thật đấy anh. :D:D:D

Last edited: 7/3/10
    KtsBim thích bài này.
  11. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Kết thúc trận

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/64tSa7ZU2a8&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/64tSa7ZU2a8&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Không biết sao khi cắt ra nó mất tiếng :(

12. Tuan93tkinh

Tuan93tkinh Member

Thích đã nhận:
    199
    Chào AE!
    Trận này là trận đầu tiên của Hội Chùa Tiên và cũng là trận đánh nhiều tiền nhất. Cả hai con chim đều là "Cao thủ" của HN cả đó! Con "Cộc" đuôi chính là con chim của Cao thủ NgocHa đã gửi lên LS mấy tháng nay để "đón tiếp" AE HN.Còn con kia là con "Tôn Tẫn" của H CA(có lẽ đã chuyển quyền sở hữu cho H đăng kiểm).
    NgocHa ơi!Con của chú tuy thua thật nhưng a thấy nó còn xứng đáng chứ trận trước chú nuôi thì....chán chết!!!:crying::crying::crying:
    He....he....!:laughing:

13. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Con cộc đánh thiếu mất đuôi, trụ không vững hẳn đi các bác nhỉ :D
    ác liệt thật, em đánh thay chim cũng chẳng đánh được đến 40p :D

KtsBim thích bài này.
  14. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Như bác Tuấn nói thì bác H ĐK có nhiều chiến thần quá. Hình như bác H ĐK vẫn còn là chủ của con Kền Kền và ĐKTX đúng không bác Tuấn? Em ước gì có được 1 con hay như mấy con trong bộ sưu tầm của bác H ĐK :x:x:x. Vạn mã dễ tìm, chứ thiên lí mã mà muốn có thì chảy máu mắt.

KtsBim, Tuan93tkinh and chaudl like this.
  15. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    các võ sỹ quyền anh hạng nặng đánh hết phông có 12 hiệp=36 phút ,thế mà 2 em này chơi như vậy,thật thán phục cả chim lẫn chủ của các chú chim,cám ơn các bác.

KtsBim thích bài này.
  16. AnDaiHiep

AnDaiHiep Active Member

Thích đã nhận:
    54
    Ko biết mấy chủ chim này nuôi kiểu gì mà chim thể lực kinh thế? Bí quyết nuôi này chắc ko ai chịu chia xẻ .... Thanks toilavu đã post clip để mình mở tầm mắt, nếu có thể bạn post thêm những trận khác nữa nha bạn.

KtsBim thích bài này.
  17. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Đã nghe danh con Cộc này từ lâu lắm rồi giờ mới được thực mục sở thị cảm ơn bác Vũ :D

KtsBim thích bài này.
  18. hoamay

hoamay New Member

Thích đã nhận:
    1
    trận chùa tiên bạn viết là dài nhất nhưng theo bạn thì chưa phải là hay nhất . nếu người đơn thuần nhìn có thể là thấy ko đẹp mắt nhưng những cao thủ giang hồ nhìn lại thấy lạnh hết cả gáy . nói chung bạn là loại mắt thường ko nhìn thấy

KtsBim thích bài này.
  19. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Hay quá, mình thích cách đánh con "Cộc" tuy thể lực ko bằng con bên trái nhưng lối đánh đa dạng lôi cuốn hơn, thường chủ động tấn công mỗi lần chụp nốc lồng xuống thấy đối phương sơ hở là bụp liền. Ở cả 3 clip thấy bóp đối phương quá trời; Còn 1 điều nữa là con Cộc thiếu bộ đuôi, ở những phút cuối bị lộn mèo 3 4 lần. Con bên trái rất khôn ko bó sát cửa công mà giữ cửa 1 khoảng cách nhất định làm đối phương khó chịu; Tuy có dính rất nhiều đòn bóp, đánh lao nhưng với sự gan lì và thể lực dồi dào đã mang về chiến thắng cho mình và chủ của nó. Trận đấu rất hay mỗi con có cách đánh riêng, em nào thắng cũng rất xứng đáng, Cảm ơn anh Vũ đã cho anh em 1 trận đấu hay :):). Nhận xét của riêng mình mong các bậc tiền bối chỉ giáo thêm.

KtsBim thích bài này.
  20. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    nếu con trái mà không đánh vậy thì đã ko là con tôn tẫn. Chủ chim đã rất tự tin khi con mình ko có đuôi đã đi đánh thì phải nói chủ chim đã rất tự tin rồi. nhưng đôi khi cuộc chơi có sự bất ngờ chứ. Cái ko ngờ của chủ chim là gặp đúng đối thủ chơi cũng rất khá. Và cuỗi cùng là sự chủ quan.