VIdeo độc đây: cặp chuột Hamster làm siếc nè.

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi kimcuongdo, 18/9/07.

1. kimcuongdo

kimcuongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    HI! sau bao nhiêu ngày luyện tập công phu cho các em, bị cắn chảy máu tay. Em đã hoàn thành xong việc tập luyện. Em gửi 1 đoạn băng tốt nghiệp, cho anh em 4R xem , oánh giá. Đợt sau, em sẽ tập tiếp cho nó lộn 2 vòng luôn. :laughing:

À, sẵn cho em hỏi luôn, bạn nào có cách làm 360Yahoo đẹp đẹp, chỉ mình nhe. Nhất là cách up nhiều hình lên và video lên trên đó luôn. Mình hơi dốt khoảng này. Mong giúp đỡ.

<object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/B1vw90vNXtg"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/B1vw90vNXtg" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=B1vw90vNXtg

2. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Haha dễ thương wá chị ơi,tụi nó làm hay ghê,chị huấn luyện sao vậy,chỉ Nhóc với đc ko???:D

3. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    KCĐ tập sao hay vậy ta? Mình xem trên youtube thấy có nhiều clip hay lắm nhưng không biết post lên bằng cách nào, bạn chỉ giúp mình đi nhé

4. David Phuong

David Phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chuồng Hamster

5. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cái chuồng này ít nhất cũng mấy chai:-S Hamster mà trốn thì muốn bắt ra cũng khó nhỉ :laughing:

6. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Cậu không thấy nó là từng khúc ghép lại à? Trốn ở khúc nào mình gỡ khúc đó ra:D

7. David Phuong

Thích đã nhận:
    6
    Cái chuồng này chắc phải nuôi 20 con mới đã, công nhận thằng cha đó giỏi thật, lúc dọn chuồng chắc mệt nghỉ quá.

8. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Hì, muốn làm đẹp cho yahoo 360 thì chị nên xài của canada, phần quick comment có nhiều emoticon đẹp lắm!, lại không bị dính bug nữa! Nếu ko tự dégin được 1 cái theme cho riêng mình thì chị vào http://360themes.com
    Muốn up nhiều hình thì chỉ có cách up lên 1 host khác, sau đó lấy url của tấm hình post lên giống như giới thiệu bể của thành viên mới dc.
    Muốn up video thì cứ vô youtube hoặc google video pót lên, rùi lấy cái phần embed mà pót vào blog (nhớ là post hình và video thì phải mở thẻ HTML mới post dc nha!)

9. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    KCD dạy Hamster hay quá nhỉ. Mấy em làm nhìn vui thật. Nhưng không hiểu nó thích thì tự làm hay làm theo lời mình :confused:

10. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Chị kimcuongdo dạy cho hamster rùi, bây giờ chị dạy cho em với!!! nhìn thix qúa đi mất!
    @aeolus: theo em nghĩ thì nó thix hoặc là có "mồi" thì nó mới làm, hôm bữa qua nhà ông kia thấy ko ai đụng vào mà nó cứ lộn suốt!

11. trongkhanh

trongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn mua dụng cụ làm hệ thống chuồng này ở đâu mà đẹp vậy chỉ mình với

12. kimcuongdo

Thích đã nhận:
    7
    Mỗi ngày mình dạy nó 10 phút sáng lúc mới 5g30 ( tại tình em quen dạy sớm rùi) và 10 phút vào lúc 9g tối.nên cứ vào đúng giờ này là em nó lộn suốt, dù đã tốt nghiệp ko tập nữa, nhưng nó đã trở thành 1 thói quen. Em đang tiếp tục dạy nó thấy ngừoi lạ là chào bằng cách này. Hum nay mới bữa đầu tiên, hi vọng nó sẽ tiếp tục nghe lời em.
    Kỳ sau, sẽ trình diễn 1 trận đá banh gồm 9 thành viên ROBO. Nếu tập thành công sẽ tiếp tục quay 1 trận cầu kịch liệt này.

13. David Phuong

Thích đã nhận:
    6
    @trongkhanh: cái đó chỉ có ở nước ngoài thôi, hiện ở VN chưa có ai nhập về cả, hy vọng các bạn buôn bán Hamster sẽ sớm có hàng này.

14. Floret_Chip

Floret_Chip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chị chỉ em cách tập cho Hamster làm xiếc với, nhóc của chị nhào lộn nhìn dễ thương quá. Và làm sao mà chị dạy cho ROBO đá banh thế ạ?

15. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Hamster hiện giờ giống nào mắc nhất vậy mấy bác ??
    Em nhập về bán cho mấy bác nha? okie ?
    Dĩ nhiên là giá tốt nhất

16. kimcuongdo

Thích đã nhận:
    7
    có thì có đó... chủ yếu là giá mắc... cỡ nào cũng có mà.. quan trọng là... có khả năng mua ko? em thì vô phương! đẹp thật đó. Giá em hỏi giống cái y chang ngoài city zoo giá 850 k hay sao ấy, em hỏi bên Thái nó nói mua ko nó bán 650k. Chưa biết sao? nhưng dự tính chắc mua cái chơi quá!

17. David Phuong

Thích đã nhận:
    6
    Dùng mấy cái lồng kiểu đó cũng hay nhưng tốt nhất nên chọn loại nhựa plastic trong suốt như mica ấy chứ đừng chọn loại màu. Loại màu xanh đỏ lúc chưa có chuột nhìn rất đẹp nhưng có chuột rồi thì chán lắm vì chẳng nhìn thấy chuột đâu cả. Kimcuongdo thử post hình mấy loại chuồng bên Thái xem nào

18. lamlang

lamlang New Member

Thích đã nhận:
    0
    hamster fight đây
    tập post video mà keke
    <object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/xO7IlFIgZAc&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/xO7IlFIgZAc&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

19. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Huấn luyện Hamster nhảy đây (1 cách mà mình biết thôi nhé, bạn nào còn cách nào hay thì post lên luôn nha!)
    Nguồn: Diễn đàn Hamster Việt Nam - http://hamstervn.net
    Đầu tiên, lấy 1 loại thức ăn mà hams thích, cầm ở trên đầu Hams (nên đợi lúc Hams đói hãng làm nha). Nó sẽ cố gắng với lấy thức ăn. Giai đoạn này mình nghĩ cần nhất sự kiên trì, vì không thề ngày 1, ngày 2 mà hams nó nhảy lên được.
    Dùng 1 cái que bắc ngang lồng nuôi hams, rồi cột các loại thức ăn vào 1 sợi dây mắc trên đó, làm sao cho Hams không với tới được (khoảng 10cm đi!), sau đó, cách đầu hams (chiều cao lớn nhất) khoảng 5 cm, các bạn dăng 1 sợi dây ngang lồng. Mục đích là làm cho hams khi nhảy lên với lấy thức ăn sẽ phải nhảy qua cái dây đó, từ từ thành quen, hams sẽ coi đây như 1 trò chơi và sẽ biểu diễn cho các bạn xem!
    Các bạn lưu ý là chỉ khi đói Hams mới tham gia vào bài huấn luyện của bạn. Nhưng không được để Hams quá đói, sẽ rất tội nghiệp và dẫn đến tử vong.

20. kiendat

kiendat Active Member

Thích đã nhận:
    2
    trời nhìn vui wá hehe, nhà chỉ nuôi bọ, ko đủ điều kiện nuôi hám, nhìn đỡ ghiền !