Video Giải trí cuối tuần

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 29/3/13.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Gởi các bác mấy file Video clips để ae đánh giá và bình luận về nước chơi của những con mồi Cao Nguyên.

2. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    sao không thấy anh thiện hè.xem chim cao nguyên hay như thế nào.

3. takuku

takuku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    bác chỉ ngay chỗ vết thương đang chảy máu mà không đưa thuốc,phen này chắc bệnh càng thêm nặng.đề nghị bác mau mau đưa thuốc ra chữa trị kịp thời.

4. dvantoanchip

dvantoanchip Thủ quỹ cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    3,772
    Bác Thiện BL đánh đố anh em hay sao í. Chẳng thấy cái Vi éo cờ níp nào. Đề nghị bác Thiện xem lại nhé.

5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Xin lỗi ae đang tải gần xong thì 3g hết bin tắt cái rụp hờ hờ, giờ em mới rảnh, chiều nay quần nhau với con sấm gù cà lăm te tua mới thu phục được. do con mồi lỡ mới tập lập công, 3 ae ngồi lê lết nghe nó gù.

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:37 PM ----------

[video=youtube;uDS4ke6hNyU]http://www.youtube.com/watch?v=uDS4ke6hNyU&feature=youtu.be[/video]

em mới tập úp thử ae có gì hướng dẫn em nhé.

chuongcana, banchu, Nvlong and 19 others like this.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    [video=youtube;-TqO8iG9LJw]http://www.youtube.com/watch?v=-TqO8iG9LJw&feature=youtu.be[/video]

con này đấu ở nhà nên bài bản ra ko đều,,hôm nay đi gac móc cái máy hình tính làm vài kiểu và cái cờ lip2 thì té ngửa cái thẻ nhớ hôm qua vẫn còn để trong cái máy tính tin hỉn đi về.

Last edited: 30/3/13
  7. cu mồi

cu mồi Guest

mồi hay quá anh thiện ơi. chúc mừng anh chúc anh nhiều mồi, bổi hay hơn nữa. hihiihi nhiều nhiều để nhượng lại cho em 1 em.

8. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    [video=youtube;fby5LoqYdQY]http://www.youtube.com/watch?v=fby5LoqYdQY&feature=youtu.be[/video]
    thêm cái cnip nay các bác coi xem sao . Cườm đen và đứt dây gù (líu cà lăm )

9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

TBL mới sở hữu được con mồi sông cầu phú yên và chiếc lồng này, tuy đơn giản mọc mạc nhưng ngắm kỹ nó rất hiệu quả nuôi bổi, mồi và càng ngắm càng thấy hay vì người Việt ta mỗi vùng miền đều có những bàn tay và khói óc sáng tạo cho cái thú vui ngày càng đa dạng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:02 PM ----------

mồi phú yên đồng pha mới tuyển

10. thinhkocom

thinhkocom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    A Thiện ơi!Mới bắt được bổi khủng ah?Cái lồng Phú Yên nhìn lạ và đẹp quá a

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:23 PM ----------

Con mồi PY sao mặt te tua hết vậy trời.............?

11. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

thực ra mình biết cách nay 5 tháng hỏi mua ko bán nó rất đẹp zai và to con, tuy nhiên anh bạn mình ko phải là tay chơi và mê cu, sau thời gian thì em nó chối nước, thay lông và suy. mình chấp nhận mua cả lồng và chim 5 T, con này 6 mùa thành tích bắt bổi cũng thuộc ngang hàng với con bể, nước gù khống và kèm thì bể không thể qua được, cặp cán to và tím, cặp mắt lồi nhưng ướt và long lanh, đỏ rực. ở nhà nó ít gáy lắm như con mồi bể cứ loi choi trong lồng, nhưng ra cấy cầm trên tay là đã đổ gù, máng vô cành cây là bữa gù liền " cái này gặp bổi chạy ko kịp đây.

12. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    em ko biết gì về cu gáy nhưng nhìn cái lồng bác mới sở hữu đẹp quá,em thích chơi lồng mỗi vùng 1 cái nhưng càng mộc mạc nhìn nó mới đẹp,bác cho hỏi lồng đó ở vùng nào và do nghệ nhân nào làm ko ạ, có thể cho em sdt của nghệ nhân đó thì tốt quá thanks bác trước

13. ngưuca thíchcu

ngưuca thíchcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,468
    cu dữ kèm khống ... bổi xì tủn chắc bỏ đồn thui....hihi

14. duongcuong

duongcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    834
    Khoái cái lông nhìn lạ mắt. em đây chỉ thích chơi bọn lồng lạ mắt thôi. mà video ko thấy gù líu hay gù cà lăm nhỉ?

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Mồi lỡ ở nhà thì chơi vậy ra rừng nó vấp và dập gù, không có bôi nó chiêu trơn ròng và dứt vài dây gù liền, rồi chiêu. nói chung cũng được chơi chưa đều kèo đang tập sự, còn phải có nhiều thời gian cho nó nữa, chơi vẫn còn bập bùng lắm.

Last edited: 1/4/13
  16. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    Con líu cà lăm chỉ ra rừng nó mới ra cà lăm bác ah.và cũng tùy lúc à thích thì cà lăm còn không thích thì ko ra , hi hi hi .nhưng khi đấu về sau thi ra nhiều hơn .

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:27 AM ----------

Đang quay video bị giang hồ phá đám .điện thoại cùi bắp các bác nghe thui nhé
    http://youtu.be/cF_qU_KKw_k

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:32 AM ----------

Em bổi đồng kim

17. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    Hình em đồng kim ttheo

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:57 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:49 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:57 PM ----------

4 hình phía dưới là em Sấm đồng , em nó bây giờ thuộc sở hữu của Bác Kienkhanhhoa .các bac chém cho em no mấy phát để anh Kiên còn đãi thoc nhé

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    àh bãi hôm qua chú mày oánh cây xoài anh thấy lông cánh nhổ vứt linh tinh tưởng có ai vô oánh, thả nào chim trận. nếu đúng bãi này đồng pha tý thổ thì cầm nó về nuôi, hôm qua anh theo con đồng pha chơi quá xá đã mà nó chẳng chịu về, cứ ở ngoài bửa gù rồi biến mất.

19. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    Đồng pha tý thổ ở bãi đó hôm mới đụng nó gù với con Mồi lỡ hơn nửa tiếng đồng hồ , sau đó ko chịu nổi con mồi lỡ , bữa nay nó ko dám nhập cây.giọng em nó cũng rất khó chịu .

20. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    àh thấy nó có vẻ mê giọng thổ, nó dí con thổ ở ngoài rồi về cái cội cây mít giữa đồi, chiều anh mò lên mò đói quá nên bỏ về. lần sau vô đi thẳng lên đỉnh đồi có cái chòi và có cây mít trong vườn điều nhét con mồi của anh Quốc anh vô thì có thể bắt được con đó. phía dưới cục đá có con thổ tốt mà không có kèo vì thấy bù cắt rất nhiều, đánh léng phéng là toi mồi ngay.