Video khướu hót!

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi Hiền cô nương, 2/4/08.

1. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    HCN tậu được con khướu này,hôm nay mang lên cho anh em chiêm ngưỡng, và mong anh em đánh giá nó giúp nha!

Chụp hình bằng điện thoại "cùi" mà vào buổi tối nên hơi tối và mờ, thông cảm nha!

Dùng que gãi nó

Tay thò vào lồng gãi, hình như nó rất thích!

Cái này có hải là vừa hót vừa múa không nhỉ? Hi hi

Xòe cánh, xòe đuôi vẫy, miệng hót liên hồi

Khổ cho HCN mỗi tối, muốn xem phim là phải tắt hết điện, chú bật sáng nó tưởng ban ngày, nó hót thì mất ngủ cả dãy phòng trọ luôn! Hi hi!

Và đây là video nó hót, mong cả nhà cho biết ý kiến nha, HCN chỉ kêu "pập pập" thôi, và tay búng ở ngoài lồng, còn nó hót và múa!
    Nếu ai chú ý kỹ thì sẽ thấy HCN không đóng cửa lồng ! Hi hi

Ấn vào đây để xem nha!
    http://clip.vn/watch/S-Z,vn,Khuou-hot-va-mua

2. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Shock!!!mở lồng ko bay luôn!!!Dạng nữa chứ!!Vừa múa vừa hát!!Good!!HCN đọc beat box đệm nhạc cho nó hát!!hihi!!Song ca!!

3. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi, cảm ơn ông anh đã mở hàng cho em! Nó dạn lắm, mới tậu về có 2 ngày! Cầm máy quay mỏi cả tay, nhiều khi muốn thả xuống nhưng mà thôi, chịu khó một tí vậy! Bữa nào có máy xịn hơn quay cho anh em xem dài dài!

4. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Thấy Cô nương nói video khướu hót.Chắc mẩm là đc xem em bạc má vừa hót vừa múa đuôi múa cánh.Ai dè vẫn là hình ảnh ạ.Yêu cầu chuộc lỗi đê.Cho clip e nó lên nhá :D

5. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Híc híc ! Ông Thạc Sùng ơi! Video ở dòng cuối cùng kìa! Ông đọc chưa kĩ bài phải không?
    HCN đưa lại link cho Thạch Sùng nha!

http://clip.vn/watch/S-Z,vn,Khuou-hot-va-mua

Tại không tìm được cái host nào cả nên HCN đành up lên trang clip.vn! Xem vui vẻ nha!

6. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Xò ri ông Cô nương nhá:D.Đọc bài hok kỹ nên có chút sai xót.Con này hay quá hén,tui bê nguyên cả clip này vào đt roài.Thỉnh thoảng mở ra xem cho đỡ thèm;;)chỉ có điều hình hơi mờ thui á.
    Mà cho théc méc bên ngoài 1 câu thui á.Sao lại là Cô nương??hẹ hẹ

7. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bác có con khứu ngon quá chừng em tìm hoài 1con mà ko được đây!!!

8. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Clip này do hứa với Vinhbe nên quay vào buổi tối, và điện thoại cùi nên xem không rõ thì...thông cảm nha!

To Kenzy: HCN còn nhỏ lắm, gọi bằng bác mà sau này HCN lập gia đình không được là bắt đền đó nha!
    Con này HCN mới tậu về thôi, nếu Kenzy thích thì trả giáo cao cao tí, HCN để lại liền! Hi hi

9. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Chim đẹp lắm, nhìn cái mỏ của nó chắc siêng hót lắm nhỉ, nhưng hình như được nuôi từ chim con lên hay sao mà dạn thế, bạn mua bao nhiêu vậy.

10. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Bạn ấn vào cái link clip phía cuối những bức hình để xem nó biểu diễn, con này mua rẻ thôi, tại ông kia quen, vừa bán lấy lại tiền thức ăn thôi! Con này được 3 mùa, nó không phải là chim con lớn lên đâu, chim bẫy trong suối đó! Ổng lấy có 150k, ổng bảo con này bán thì tệ gì cũng phải gấp 3, nhưng ổng khuyên mình nên nuôi chơi! Không biết ổng nói chơi hay nói....thật nữa!

11. phambahue

Thích đã nhận:
    97
    Dù nói chơi hay nói đùa thì 150k vẫn rẻ chán, trong mình chim bổi họ đánh về bỏ cho tiệm chim cũng đã 150k rồi (chưa ăn cám). Nên giữ lại chơi bạn, nếu bạn thấy chán thì chuyển nhượng lại cho mình. Hồi còn học cấp 2 mình cũng có 1 chú khứu rất dạn, cũng gãi được như chim của bạn. Một hôm phơi nắng rồi vào học, khi quay ra thì chgim đã toi, hôm đó mình khóc cả ngày. Bây giờ nhìn thấy chim của HCN mình thấy nhớ lại thời thơ ấu quá.

12. minhyeuca

minhyeuca Member

Thích đã nhận:
    7
    bán lại cho mình đê bao giờ ây lâp gia đình mình lại để lai cho.

13. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    trước đây mình cũng nuôi khiếu mới đầu nghe cũng thích nhưng một thời gian sau nó toàn kêu (khổ quá,nghèo quá)nên đành kỷ cho thằng bạn nuôi,nếu nghe kỹ khiếu hót các pác để ý mà xem rất là buồn,nhất là lúc tâm trạng ko được vui,đồng bào vùng cao chỗ tôi thường bảo là nó đang khóc,mình nghĩ là chắc là có tích gì... buồn về loài khiếu nên đồng bào mới nói như thế.

14. ut9

ut9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @Hiền Cô Nương:

Theo mình nhận thấy, chú him khứu này rất khá hay, tìm được những chú chim này thì phải nói là của quý đó, chắc là bạn phải tìm kiếm gian nan lắm mới tìm được nó?

À, khi nó múa, không biết nó có xoè ra như kiểu chim Đại bàng không? nếu mà được như vậy thì tuyệt hơn, tức là cánh của nó sẽ giương cao ngang đầu đấy. Ở trong Nam, mình biết một nghệ nhân sở hữu những chú chim Khứu cực hay, nếu các bạn đến khu dợt chim Tao Đàn trong Nam, hỏi người chơi Khứu, thì người ta sẽ nói nghệ nhân đó.

À, con chim đó hình như bạn nuôi trong lồng sắt bọc nhựa thì phải? theo mình tốt nhất là nuôi lồng tre có chạm trổ đi bạn, chim quý mà nuôi trong lồng như vậy làm sao tăng giá trị cho con chim được?

Chúc mừng bạn HCN có con Khứu hay và đẹp!

Ut9

15. ut9

ut9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @Kenzy:
    Nhà bạn ở đâu? nếu có thời gian, bạn đến nhà thờ Tân Phú Hoà quận Tân Bình, hỏi người ta Chú Cương chơi chim Khứu, bạn sẽ tìm được con chim như ý.

Chúc bạn tìm được con khứu hay!

Ut9

16. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi, Thế của đại bàng mà Ut9 nói là xòe đuôi, giăng cánh. Cái này khó hiểu ghê! Nhưng mà không sao, hình như nó có cái thế đó!

Mời mọi người xem thêm một số hình về em nó nha, HCN cưng nó nhất đó!
    Búng tay cho nó sung, thấy tay là nó mổ, đau lắm, nhưng mà mấy bữa nay huấn luyện nó nên có thể mở cửa lồng và thò tay vào gãi mà nó không mổ nữa!

Bắt đầu cất giọng hót! Và điệu múa...cũ!

Cái này có giăng cánh và xòe đuôi như Ut9 nói, nhưng do bấm hình sớm nên... nhưng không sao!

Bắt đầu có cái thế giống con Đại Bàng mà Ut9 nói rồi đó!

Chính xác là cái này phải không Ut9, hihi, mỗi khi HCN trêu thì nó thường làm cái điệu này!

HCN thấy cái dáng của nó ở tấm này đẹp! Hi hi

17. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
  18. phambahue

Thích đã nhận:
    97
    HCN nên mua cái lồng đẹp để xứng với chú chim này chứ nhìn chim hay mà ở trong lồng sắt thấy buồn quá. Con chim quý phải ở lồng son chứ, minh chỉ góp ý kiến thôi nhà.

19. hocdoi

hocdoi Member

Thích đã nhận:
    5
    Tôi cũng đang nuôi một khướu mun, đứng cách xa lồng chừng 1m thì nó đứng yên, múa hót không kém gì khướu của bạn, nhưng đưa châu chấu vào gần lồng là nó nhảy loạn xa, tróc đầu chưa lành. Cho hỏi chỗ tróc đầu chảy máu đó, sau này có mọc lông không.

20. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi, Ông Học Đòi nói nghe ngộ ghê!
    Mỗi khi bạn cho nó ăn cào cào thì phải thả vào lồng một lúc từ 2 - 4 con, cho nó nhảy loạn xạ một lần luôn, sau đó đứng ra xa và xem nó ăn, những lần sau thì bạn có thể đứng gần hơn. Mỗi khi đi đâu qua lồng nó, bạn nên thả vào 1 em cào cào. Làm nhiều lần nó sẽ quen, có khi thấy bạn đến là nó vẫy cánh như chim con đòi ăn đó! Nếu hàng ngày đều cho nó ăn cào cào nhưng đột nhiên bạn giam nó không cho ăn cào cào khoảng 1 tuần, sau 1 tuần đó bạn mua cào cào về và cầm trên tay, bảo đảm 80% là nó sẽ nhảy đến mổ vào con còa cào kia và ...ăn ngon lành.
    Cho hỏi khướu mun (ô) của bạn mua bao nhiêu vậy? Ở Huế 1 em ô giá 180k, mà mình nghe hót rồi, tuy nó là chim mới bẫy về. nói chung nuôi bạc má thấy đẹp hơn.
    Chỗ tróc da chảy máu ấy, bạn cứ để vậy. Khướu thích tắm, vì thế thường xuyên cho nó tắm, khi cho nó vào lồng tắm thì bạn có thể tưới một ít nước lên người nó hoặc vẩy nước nhẹ vào người nó, sau đó lùi lại phía sau và ngồi xem nó tắm, ban đầu nó sợ nhưng sau thì nó quen, và dạn người thôi.
    Chúc bạn sớm thành công nha!

To Phạm Bá Huê: Chưa đủ tiền nên chưa mua lồng khác, mà nếu mua thì phải kiếm cái lồng xịn, hi hi