Video những trận chiến họa mi - Sài Gòn

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi toilavu, 21/2/10.

1. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Tôi mở bài này mong anh em ai có những trận mi chiến ở Sài Gòn vào chia sẻ cùng nhau để cùng sướng [​IMG] [​IMG]

Không phải mi mình đá nhe [​IMG]
    <object height="344" width="425">
    </object>

<embed src="http://www.youtube.com/v/wvCU7q2Mc6s&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="344" width="425"></object>

KtsBim, phumapsg, Mr Duc and 23 others like this.
  2. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Hay quá ko phải bàn nữa . Thanks 4 share :D

KtsBim thích bài này.
  3. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    đánh lúc sáng phải ko anh Vũ
    Em với mấy anh em bên HVT sang q.12 này
    Hê hê biết hôm nay bác có mang máy quay vì có mr.Hưng nói :)
    cám ơn bác nhiều nhá, clip tốt đó

KtsBim and Trung-SG like this.
  4. moc

moc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Trận này ở T.A mà, thấy bức tường phía sau quen quen. hehe

KtsBim thích bài này.
  5. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Sáng nay quay được khoảng chục trận hay, edit rồi upload thấy oải quá, đang để dành làm từ từ :)) Biết các bạn ghé khai trương cội mới, nhưng kẹt ở Bi Sắt nên ko ghé đc, sẽ ghé nay hoặc mai, vì 23/2 đi công tác tới mùng 12/3 mới về :D

KtsBim and Trung-SG like this.
  6. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Trận này là anh em đánh bên cội Bi Sắt hay Thiên Ân vậy anh Vũ??? Trận đánh hay quá, nhưng ở cuối trận em thấy luật SG hơi khắc khe quá. Như ở Qui Nhơn em là xử cho con bên phải thắng rồi, không cần phải thông lồng như trên, hư mất con chim tiếc lắm anh :(:(:(.

KtsBim, Trung-SG and Le Ngoc Son like this.
  7. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    Quá hay .cám ơn bác cho a.em đc thưởng thức.luật của các bác hơi bị rắn.nói chung ở ngoài bắc chúng em là con bên phải đc ăn rồi.ko cần phải thông lồng đâu:applause:

KtsBim thích bài này.
  8. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @Moc, Ndnhuy: Trận này đánh ở Thiên Ân
    @ndhuy, Le Ngoc Son: Tại con bên trái vẫn xuống cửa & chủ chim không chịu thua thì phải thông lồng, nếu chủ chim xin thua thì khỏi thông lồng

KtsBim thích bài này.
  9. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Hic tội thiệt chứ thắng thua đã định rồi mà còn cho thông lồng, con bên phài nó bóp dữ quá hen. Đầu năm coi đã thiệt thanks Vũ nhiều nha :)

KtsBim thích bài này.
  10. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Tôi thấy hai con chim này chủ nuôi quá yếu, lối đánh trung bình. Có thể tham khảo lối chim đánh hay "CK hội Hà đông".
    Con chim bên trái thua luật rõ ràng mà chủ chim vẫn đòi rút thông lồng, như vậy cũng thiệt cho con bên phải ( có trường hợp khi rút con thăng luật lại thua ngược). Tại Trung quốc khi đã thua luật mà chủ con chim bị thua luật muốn được thông lồng phải tiếp tục cốp thêm một lần tiền nữa mới được rút cửa thông lồng.
    Tôi đã xem những trận chọi trong SG, nếu hai con chim đứng dưới sàn phá lồng sau 1 phút không chạm mỏ thì sẽ bị rút thông lồng. Trường hợp trên thì thấy đã thua rõ ràng rồi, hay đây là luật mới ?

nguyenhaicat, KtsBim, taichi and 8 others like this.
  11. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @GiangNT: Đúng phút thứ 9 của clip này con bên trái bỏ mỏ lên cầu nhưng không tạt lồng hoặc nhảy cửa sau, nhưng vào lúc 9phut14 và 9phut38 con bên trái có xuống cửa, vì vậy thông lồng là đúng luật Sài Gòn từ trước tới nay, chỉ không thông lồng khi một trong hai chủ chim chịu thua

12. Thao-nguyen

Thao-nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,237
    Mến chào các bạn!
    Xin cảm ơn các bạn đã cho xem trận đấu mi khá hay. Nhân đầu năm mới cho phép mình kể một chuyện phiếm vui liên quan chọi mi và luật chơi mi chọi:
    Ngày 04 Tết vừa rồi, mình có lang thang lên Sơn La chơi, gặp hội mi chọi tai TP Sơn La, có vài ae quen biết nhờ mình vào hứong dẫn chơi mi chọi qua cửa công. (lần đầu họ tổ chức đánh qua cửa công). Ông bạn "chủ tịch hội" giới thiệu qua và phổ biến luôn luật chơi. Có một chi tiết mà khi nghe, mình túa mồ hôi (trời hôm đó rất lạnh) vị chủ tịch này tuyên bố: Nếu một con xuống sàn, trực cửa con kia không xuống, trọng tài để cho 5 phút, sau 5 phút không xuống coi như thua. Thực tế diễn ra, rất nhiều chim thua hoảng, nhưng chủ chim và trọng tài vẫn cứ cố để đúng 5 phút mới quyết định, làm cho con chim thua sợ, lại càng hoảng, có con bù hết đầu, kêu eng éc mà vẫn chưa được cho xuống. tuy nhiên như vậy thì vẫn chưa nan giải bằng trường hợp 2 con có lối đánh khôn, lại lối giống nhau. Cứ thay nhau đảo cầu, cứ đến phút thứ 3.4, hoặc gần 5 lại nhẩy phèo cái nhẹ nhàng xuống sàn, thế là trọng tài lại phải đợi thêm 5 phút nữa, cứ thế, cứ thế, trận chiến kéo dài đến 30 phút, chảng con nào có mỏ mà vẫn bất phân thắng bại! Đến đoạn con chim của ông bạn vàng mình rõ ràng thắng đảo đếm (theo luật HN) , ông chủ chim sốt ruột ra mặt vì cứ gần ăn, phút thứ 4 rồi con đối phương lại trựot chân xuống sàn, thế là lại làm lại. Ông ta kêu ầm lên, đánh mắt sang cho chủ tịch và "trọng tài" hờ -là thân tôi. Tôi vốn rất quý và thân ông này, nhưng kìm nén trong lòng giả vờ coi như không biết gì, mồm hút thuốc ra vẻ thanh thản, nhìn thật tập trung vào đồng hồ (trên máy quay) nhẹ nhàng tuyên bố, các vị bình tĩnh, luật là 5 phút, bây giờ mới là phút thứ 4, và 47 giây! Ông bạn thân mặt đỏ hầm hầm nhưng tôi cứ phớt lờ! Sau vài ba lần như vậy, ông "chủ tịch " và cả AE chơi hội quá sốt ruột mà chẳng biết xử trí ra sao. khi đó tôi mới nhẹ nhàng đánh mắt về phia chủ chim con xuống chậm mà nháy nhaý, ra chiều là "thôi ta nhường" - May cậu này cũng là chỗ vừa mới quen biết hiểu ý. thế là OK! con của ông bạn vàng được xử thắng, sau hôn 30 phút thi đấu!
    Khi ra về, AE hội mời đi tắm nước nống và uống rượu. Khi đó mình mới bảo: Luật của các ông ghê thật, tôi hôm nay rất thương ông anh tôi đây nhưng đã là luật, lệ đặt ra, hội chơi chung, không ai có thể thay đổi trong khi thi đấu. Hôm sau gahwpj nhau ở Yên Tử, tôi xin phép được biếu mấy ông quyển luật chơi mi chọi hiện nay hội HN đang áp dụng để AE tham khảo.
    Hy vong sau này lên Sơn la, tôi không bị khó xử như hôm 4- Tết vừa rồi.

KtsBim, taichi, Tuan93tkinh and 9 others like this.
  13. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Sách này có bán ngoài nhà sách ko bác nhỉ? Hôm nào bác rảnh ngồi gõ rồi post lên cho mình đọc với nhé. Cảm ơn!

KtsBim thích bài này.
  14. Thao-nguyen

Thích đã nhận:
    2,237
    Mến gui bạn Toilavu!
    Luật chơi hội Hn hiẹn đang áp dụng đã có từ rất lâu rồi. Mình không thấy bán ở hiệu sách. Tuy vậy, hiện mỗi năm, Hội mi chiến HN lại in lại và phát cho mỗi thành viên trong hội 1 cuốn (rất mỏng). Hiện Hội HN có khoảng trên 175 Hội viên, về lý thuyết, mỗi người đều có 1 cuốn. Bạn có thể nhờ bạn quen biết Hội Hn cung cấp cho. Nếu không, mình sẽ tìm cách tặng bạn, để bạn tham khảo.

15. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Bác Tú có thì cho em xin mượn để photo tham khảo cám ơn bác nhiều.

16. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Bác Bim lấy 1 tập đê rồi typing hoặc đơn giản scan lên đây cũng được bác ah. Thấy anh Thảo Nguyên nói rất mỏng. Chắc cũng ko nhiều lắm đâu. :D Scan lên, em rảnh, em typing ra cho :D

KtsBim thích bài này.
  17. Thao-nguyen

Thích đã nhận:
    2,237
    @ KtsBim: Không có gì, mình sẽ chuyển cho bạn 1cuốn.....................................

KtsBim thích bài này.
  18. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Đợt tết vừa rồi e về quê, lục lại trong giá sách ở nhà, thì phát hiện ra cuốn nghệ thuật nuôi Mi của Bác Việt Chương , hồi e bé tí mua về đọc, giờ nó cũng cũ lắm rồi, lật lật sơ sơ qua thì cũng thấy có đoạn bác VC viết về luật chọi Mi. Nên hôm nay mạo muội hỏi xem ý các bác thế nào, e định sẽ lập 1 topic xong đánh lại hết cuốn sách đấy rồi post lên,cái này là e đánh lại nguyên si, sách viết sao thì e đánh lại vậy, chứ không phải là kinh nghệm hay là ý kiến của e về việc nuôi Mi, không biết ý kiến của các bác thế nào???

KtsBim thích bài này.
  19. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Có gì bác chuyển cho anh Cuongngoc nhé. Cám ơn bác nhiều ạh.

20. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Hôm nay tranh thủ gửi tiếp một clip video đá giải ở Bi Sắt ngày mùng 8 tết để anh em giải trí.

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/uaUmDVzLdyI&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/uaUmDVzLdyI&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<embed src="http://www.youtube.com/v/uaUmDVzLdyI&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="344" width="425"></object>

hic, sao nó ra tới 2 cái clip vậy ta, mod ui xóa bớt giùm 1 cái. Cảm ơn!

Last edited: 1/3/10
    KtsBim, viethoanghn, hung sg and 5 others like this.