Violet Fusion Arowana: giống Huyết Long mới?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi d52232dole, 13/10/06.

1. d52232dole

d52232dole Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Các bác ơi, hôm nay có 1 chú muốn bác con này, họ bảo là Huyết Long, nhưng khi mình hỏi tên cá English là gì thì họ bảo là Violet Red. Mình searched gugo thì thấy tên này "Violet Fusion Arowana". Các bác có kinh nghiệm chia sẽ với mình nhe...
    Hình violet trên mạng.
    Cám ơn!

Last edited by a moderator: 13/10/06
  2. d52232dole

Thích đã nhận:
    9
    vài tấm nữa nè các bác ơi ...

Em Violet khoàng 22cm, họ bán $1600 USD (lúc đầu nói $1800 USD), họ muốn bán 2 con còn lại đi hốt chuyến nữa ở Thailand/Indo. Nó giống E dưới đây lắm:

3. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Violet Fusion chỉ là một thương hiệu của trại cá Qian Hu đặt cho giống huyết long của họ . Thương hiệu violet fusion có lâu rồi, chứ không phải là một giống cá mới . Như đã có vài lần lần lưu ý các bạn trên diển đàn cá rồng, thương hiệu là của các trại cá để câu khách, nhưng tất cả đều là huyết long loại 1 ( Super red first grade) . Sau đây là một số tên gọi huyết long của các trại cá
    Qian Hu
    Violet fusion

Munjul
    Ultra Red
    Unoaquatic
    Uno purple red

Yuki
    Yuki Red

Panda
    Panda ultra red ( có hai loại là chili và blood red)

Dragon Fish Industry (DFI)
    Rubby red

Và còn rất nhiều tên gọi khác nhau cho super red arowana (huyết long), nhưng tất cả đều là HL . Dĩ nhiên trong HL, có loại tốt , loại vừa vừa, hay loại xấu (tùy theo bầy cá, vì thế nếu ai chọn thương hiệu để mua HL thì trước sau gì cũng sẽ bị nhức đầu và sẽ có lần bị hố) . Chỉ nên chọn cá theo sở thích của chính mình và kinh nghiêm. Sau đó hãy dung certificate để kiểm chứng/ đảm bảo lấy phần nào yên tâm .

KHI MUA CÁ RỒNG, NÊN CHỌN CÁ, VÀ KHÔNG CHỌN THƯƠNG HIỆU .

4. d52232dole

Thích đã nhận:
    9
    Hay quá bác $-less ơi! Chiều nay mình sẽ post hình thật của E Violet Fusion í quên HL này lên ...

Oh, có thể chủ cá sẽ bán khoảng $1,250 (20tr), vì ngày mai là bay sang Thai/Indo rồi....

5. d52232dole

Thích đã nhận:
    9
    Em nó đây các bác ạ, chủ nhân ra con số cuối cùng (lần 1) là $1500:

Em này khoàng 25cm, vì mình chụp không đẹp, nhưng bên ngoài nhỉn đã lắm :)

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn thử kiểm tra lại mắt co này xem nha, hình chụp mờ quá nên không nhìn rõ được mắt, em cảm giác nó có hiện tượng xệ mắt quá sớm, con này nuôi trong bể thiếu sáng hoặc ăn thức ăn thiếu chất gì đó mà màu nhạt quá, có thể anh chụp ảnh có đèn nên bị thế chăng.
    Nhìn dáng cá rất khoẻ, béo hơn cả con nhà Tuấn bờ đê nữa.
    Hôm nào ra chụp không có đèn xem sao nhé, xem thía này đếch chuẩn.

7. tranlethuan

tranlethuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    :confused: Con nì mình thấy nó như thế nào đó ?? ( không đẹp như cá của anhnhxxi ) Nhưng nếu bác tính mua nên xem lại . Vì ở tp mình hay có vụ giả người dân tộc đi bán mật ong vv .... vv .Vì nếu cá lớn cỡ nì thì màu của nó cũng có tí tí rồi . Hay mời vài "chuyên gia " tư vấn thử xem