Vitamin B1 có tác dụng gì với cá vậy.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi batuocbongdem, 31/3/06.

1. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình cờ mình có ghé nhà 1 người chơi cá LH lâu năm...thấy rất nhiều lọ B1 50mg để trên hồ...mình có hỏi nhưng người ta ko trả lời.Bạn nào biết tác dụng của nó ko...vì cá của ông ta rất đẹp con nào cũng đầu to và lột sạch chữ cả.Thanks

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Sao bạn không mở lọ xem thử bên trong đựng cái chi? Có thể ổng dùng lọ B1 đã uống hết thuốc để đựng JBL hay Azoo gì đó nên ngại trả lời! Còn B1 có tác dụng gì với LH thì xin kính mời các chuyên gia phán quyết.

3. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi mình cũng có nghe vài người có dùng vitamin bỏ vào hồ cá đó nhung ko rõ la loại nào và co tác dụng ra sao, bác nào biết thì nói anh em nghe đi.

4. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Vitamin B1 và magnesium là những chất cần cho sự sống, có thể giảm kích động, kích thích ăn uống. Việc cần phải xác định là thuốc bạn thấy dành cho cá hay cho chủ. Mình cũng rất thông cảm cho người chủ khi ngắm con cá của mình một thời gian, trở nên cáu kỉnh , ăn uống mất ngon..ehehe. Đùa vậy thôi, nếu dùng cho cá là để cá ăn được nhiều hơn, có cá đẹp mà post ảnh chứ ;)

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Đọc bài này em mới nhớ ra ngày xưa nhà em hay cắm cành cây sống đời vào bình sứ chơi quanh năm, cành cây ra rất nhiều rễ mới. Thấy papa cứ thỉnh thoảng thay nước lại cho vài viên B1, nói là cho cây ăn...Vậy nếu bây giờ em cho B1 vào hồ TS thì sẽ như thế nào nhỉ...

6. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Cứ dùng thoải mái đi, chỉ có tốt thôi mà, như các phân tích ở trên đã nêu, tuy nhiên cần chuẩn bị trước: dùng một cốc nước thả B1 vào ngoáy tan đều, sau khi lắng cặn bột rồi thì đổ phần nước trong vào bể nhé

7. ntdkny

ntdkny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy mình cho Vitamin b1 vào cho cá la hán có sao không ?