VITAMIN cho cá lá hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi maika209, 12/11/06.

1. maika209

maika209 Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi các loại vitamin của cá có tên là gì và giá là bao nhiêu , em mới chơi nên hok rõ lắm

2. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn hỏi vitamin của cálà sao mình không hiểu bạn muốn nói cái gì nữa

3. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Vitamin cho cá la hán hiện nay có mấy loại à, loại ngoại nhập là của Azoo và vài loại của VN sản xuất, Bình thường nhu cầu thức ăn hằng ngày đã cung cấp đủ vitamin cho cá. chỉ dùng Vitamin cho những con cá vừa mới hết bệnh mà thôi, bình thường sài Vitamin sẽ làm nước rất mau dơ và hơi thừa

4. do khac quang

do khac quang Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Duongnguyen ơi! ngoài loại vitamin trong nuớc còn cần bổ sung vitamin trong thức ăn cho cá nũa nhỉ? cách này cũng giúp cá yêu khỏe mạnh lắm đấy. Bạn Maika mên pha 1 viên vitamin tổng hợp với 0.5kg thức ăn tươi rồi cất vào tủ lạnh cho ăn dần hehe cá sẽ đẹp thôi mà, phải không bác Duongnguyen?

Bác Duongnguyen ôi! em nghĩ dư Vitamin cung không sao đâu! theo em thì cách tốt nhất là đưa Vitamin vào trực tiếp trong thức ăn luôn (0.5kg thức ăn tươi + 1 viên Vitamin tổng hợp loại cũa Mỹ 6 ngàn 1 viên) sau đó để trong tủ lạnh cho cá ăn dần. bác tâhý cách này có đuợc không ?
    Tuy nhiên khi thức ăn được trữ lạnh thì một số Vitamin sẽ bị mất đi nh7ng không dáng kể đâu, các bác cứ thử làm giống em xem sao nhé. riêng cá em con nào cũng lên màu đẹp, chúc các bác như ý heheh.

5. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Vậy mình cho thẳng vitamin tổng hợp vào nước luôn có được không mấy bác, liều lượng ra sao ??? Mình thì đang dùng chai Clichlasoma của Azoo..........

6. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu các bác trộn vitamin và sau đó để tủ lạnh thì vitamin sẽ mất tác dụng vì có một điều như thế này ,vitamin dễ bị biến chất khi gặp nhiệt độ quá cao hoặc quá thấp

7. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Mình biết một loại vitamin dành cho cá cảnh (các loại), trong đó bao gồm: vi sinh => hỗ trợ tiêu hoá, giúp hấp thụ hoàn toàn các chất dinh dưỡng có trong thức ăn, và vitamin + khoáng chất => bổ sung thêm mà trong thức ăn không có hoặc ít. Thuốc này dạng bột nhuyễn, khi cho ăn Tuanpham trộn vào thức ăn (tép lột hoặc tép cắt nhỏ) để khoảng 5-10phút cho thấm vào rồi gấp cho cá ăn. Vừa tới mực nước là cá đớp ngon lành.
    Thử nghiệm một thời gian thấy tốt lắm, cá lên màu, lên đầu (dĩ nhiên là giống phải tốt rồi, được cung cấp bởi Konkamfa đó) nhưng quan trọng là cá không bao giờ sình bụng nữa!

8. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Minh thì sử dụng men tiêu hóa do cô nhà kế bên cho.không bít cái mình và tuấn xài giống nhau không nữa.Men tiêu hóa này màu trắng,dạng bột nhuyễn(giống sữa bột của em bé).Cô ở nhà kế bên nhà mình nói sử dụng men này thì giúp cá tiêu hóa tốt thức ăn va tranh được mấy bệnh về đường ruột

9. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    xin chào các sư huynh!
    cho tiểu đệ hỏi là mua men tiêu hóa ở đâu, mua hiệu gi?
    thanks!

10. vulahan

vulahan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tuanpham: ban mua những loại Vitamin đó ở đâu vậy chỉ cho mình với?

11. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình muốn hỏi Vitamin thường sử dụng ở dạng nào. Có phải là dạng pha vao nước trong hồ đang nuôi cá để cho cá hấp thụ không ???