vitamin kết tủa???????????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ghien ca rong, 4/9/07.

1. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có cho vitamin tổng hợp Azoo vào trong hồ theo tỉ lệ ghi trên chai(10ml/100l nước).nhiệt độ hồ là 30,sủi oxy liên tục.Nhưng thấy hiện tượng hình như vitamin bị kết tủa(vì khi không cho vitamin thì hiện tượng này không xảy ra),làm đục hồ(rất đục) và có màng gì trắng nhớt(hình như kết tủa bám đầy hồ và thiết bị.Có ai bị hiện tượng này chưa???Và xin cho mình hỏi có phài vitamin giả hay do lý do gì??Và có ảnh hưởng gì tới cá không.Cá trong giai đoạn trị bệnh.(ngâm bubble).MỚi cho thì nước hơi vàng,vài tiếng sau mới bị hiện tượng trên.xin cảm ơn nhiều.

2. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi bác, khi bỏ vào nước nó đục, bác cho chạy máy lọc nhe, khoảng 24h là nó hết àh
    trong giai đoạn trị bệnh, nên cho vitamin mỗi ngày nhé, cá mau hết (trên chai có chỉ dẫn hàm lượng đó)
    chúc bác có cá đẹp

3. bachvu8850

bachvu8850 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ vitamin vô, nước nó đục là đúng rồi
    bác chạy máy lọc đi, sẽ hết mà
    .........................................................

4. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vấn đề là nó bị kết tủa đó chứ không phải đục(hiển nhiên) các bạn à.nó cứ có nhớt và sợi trắng bám đầy hồ và đáy.giống rong và rất nhớt nhưng màu trắng(kết tủa).các bạn có bị thế không?ráng dưỡng cá hết bệnh bán nên cho vitamin vô.không biết có ảnh hưởng gì không vì nước hồ rất nhớt

5. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

bác ơi bác cho vitamin gì vậy bầy cho em với??????????????????????????????????????????????