VN+crowtail đánh hay hơn VN ko?

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi bettas_orchid, 10/5/07.

1. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Các bác cho em hỏi luôn cá VN lai với HM đánh có hay hơn VN ko và VN+HM so với VN+Crowtail thi loại nào đánh hay hơn :eek:

2. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chắc là không quá, chưa thử, nhưng HM hay CT để làm cảnh mà
    đâu phải chọi đâu :)

3. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    cá đánh có lỳ hay không là do tay nuôi nữa đó bạn ạ.Ngày xưa mình lên Nghi Tàm - Hà Nội mua cá chiến thấy người ta thay nước thật khó tin .Họ đổ hết nước trong lọ của dàn cá vài trăm con rồi lần lượt rót nước vào từng lọ mà ko sợ cá bị ngạt thở do ko có nước , mình nghĩ họ làm vậy để cá quen khi mà cho đánh nhau người ta thường xoáy , đập lọ để cho mau có kết quả.Rồi lại đậy chiếu thật tối "om" cá làm cho cá lúc nào cũng trong trạng thái tối tăm ko làm gì được gây bức xúc từ đó cá căng hơn máu chiến hơn.Chưa kể tới những thủ thuật trong khi xoáy lọ cá khi đang chọi nhau mà chính ông bán cá hướng dẫn cho mình .Vì vậy ko biết được giống nào hay nữa bạn ạ nhưng mình nghĩ cá chọi để đánh nhau khi chọn giống người ta cũng chọn những con to khỏe đánh hay và lỳ đòn để cho lứa cá con đánh thật tốt.Còn halfmoon và crowntail thì chúng ta chỉ để làm cảnh nên người nuôi bao giờ cũng chọn những chọn con giống phải đẹp thì lứa cá con mới đẹp => cá để chọi thì có lẽ đánh tốt hơn cá để làm cảnh

4. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hix, em nuôi HM cưng muốn chết luôn cứ sợ bí rách đuôi.
    Làm sao dám đem chọi với mấy anh xiêm chiến.......

5. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Em cũng chẳng biết thế nào nữa có lần em mua được con chọi màu lam đánh rất lì đòn. Hồi đấy em mua đc ở Ô Chợ Dừa em cho đánh với 1 con chọi to gấp đôi vừa mang về đã đánh luôn .Đánh hơn tiếng đống hồ con chọi của em bi cộc hết cả vây bong hết cả vẩy (sóc liên tục cho cả vao dép đập) thế mà hòa cá em không chạy . Thế không biết có phải là giống hay không,con cá của em không đc nhanh mổm nhưng rất lì. Còn may lần gần đây em tòan bị thắng bạn mang cá sang bắt nạt cối đc có ba cối la cá em đi:confused:

Last edited: 11/5/07
  6. lahanfish12

lahanfish12 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhân tiện cho em hỏi luôn giá của HM ( đẹp và xấu )
    cám ơn nhìu

7. F18

F18 Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Halfmoon từ xấu tới đẹp giá vô chừng lắm, nhưng coi cũng tàm tạm thì từ 40.000 đ, 60.000 đ, 80.000 đ đến 200.000 đ, 300.000 đ, 600.000 đ có cả. Nhưng nhiều khi mắc rẻ tùy chổ nửa, không phải cứ mắc là đẹp, mình đã từng xem có những con rao bán 600.000 đ mà cũng bình thường (đuôi đủ 180 độ nhưng màu sắc thì bình thường thôi)

8. shrek

shrek Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy ở đường lưu xuân tính q5.bán cá hm cũng đẹp mà rẽ nũa khoảng 40k!bạn thử tới xem sao.nhưng phải quan sát cho kỹ trứoc khi mua !

9. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    HM chỉ mới thấy ~ 100k, chưa từng thấy HM 300, 600k bao giờ. Bạn có hình con 600k không post lên cho mình xem thử.

10. i love hafmoon

i love hafmoon Member

Thích đã nhận:
    0
    halfmoon em còn sợ nó hư đuôi chứ seo dám đem đá ,eo ui tội nghiệp tụi halfmoon lắm