vợ chồng lahan

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi quangusa, 12/6/06.

1. quangusa

quangusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác xem tui mới làm đám cưới cho tụi nó mà nó đả đánh nhau quá trời , các bác xem dùm sau này 2 đứa tụi nó có con coi có tương lai không nha ?

2 đứa tụi nó đánh nhau nè các bác có cách nào đừng cho tụi nó đánh nhau không?[

2 đúa mới cưới nhau nè

không biết nó hôn nhau hay đánh nhau vậy các bác

2. FudyerXFX

FudyerXFX Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trườc khi bác làm đám cưới cho tụi nó thì bác đã cho chúng tìm hiểu nhau chưa ? Nếu bác chưa cho chúng tìm hiểu mà đã làm đám cưới thì bác đã ép hôn. chúng sẽ không có hạnh phúc đâu!!! (hihi)
    Đùa chút thôi! trước khi cho chúng nuôi chung với nhau thì bác nên cho chúng thấy nhau qua tấm kiếng ngăn để chúng nhìn thấy nhau và làm quen nữa chứ.(Chúc bác con đàn cháu đống)

3. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Ha Ha... chiều nay bác sẽ thấy cái mỏ nó sưng chù vù lên cho xem. Nếu không bắt ra ngay đến chiều sẽ thấy có con thì dập móng, con thì le lưỡi đấy.
    Nếu muốn cho chúng kết hôn để có đàn cháu thì trước hết bạn phải nuôi riêng, cho cá mái ăn nhiều hơn bình thường, khi thấy cá mái bụng to ra, màu hơi xẫm lại. mới cho chung vào 1 hồ và ngăn bằng tấm kiếng khoảng 1 tuần, chúng không còn đấu mỏ với nhau, bơi lạng theo tấm kiếng, cá mái xuống màu, nổi sọc đen, bộ phận sinh dục lòi ra khi đó mới làm lễ kết hôn cho chúng. Nhưng cũng phải quan sát nếu chúng còn "Hôn nhau" thì phải tách ra liền.

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trời ơi đây lại là một vụ ép hôn mất rồi. Cả chàng và nàng đều đẹp cả. Chúc cá bạn sớm thành thân được.

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Con cá trống còn vị thành niên mà quangusa, ép sớm quá, cá trên 8 tháng rồi hãy ép, ép sớm không chất lượng đâu.

Hai con cá có hiện tượng HUN NHAU VỠ ĐẦU là do con mái chưa có hiện tượng rụng trứng, nếu muốn tụi nó bắt cặp lúc này thì phải cho tụi nó làm quen trước, chưa gì đã nhốt chung rùi. Nếu cá có hiện tượng sắp rụng trứng thì cơ hội tụi nó iu nhau sẽ cao hơn

6. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    cứ như là ngày xu8ả ngày xưa ấy ...vụ ép hôn này ko được tốt lắm nh ....nhưng mà nếu cho ra lứa cion thì chắc sẽ rất đẹp

7. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Hai con đều đẹp,nhưng theo KKK thấy em gái này chưa đến lúc "ép gã" đâu,chưa thấy bụng,sọc đen chưa đậm rõ và vẫn còn đánh chồng...mà anh chồng đẹp quá đi chứ...

8. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Vợ chồng thật xứng đôi!!! Nhưng chúng "hôn" nhau quá xá như vậy là chưa ổn đâu. Hình như cá mái chưa có dấu hiệu "lâm bồn" thì phải?

9. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá trống thì không chê được nhưng cá mái thì hình như không có đầu thì phải,chi sợ bầy con tỉ lệ lên đầu không cao

10. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Con mái mà có đầu thì giá bằng 2 con trống cộng lại ấy chớ,nuôi chơi ko kinh doanh thì cá mái như vậy là tuyệt rồi,à,lâu quá ko thấy chú Nuni post hình lên nhỉ,mấy con trước đẹp quá.

11. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    hình như cũng là rồng đỏ mà phải k bác.Con mái mà có cái đầu tí nữ là ăn tiền rùi.....
    chúc mừng có bầy con đẹp .bác có tặng anh em con nào k nhĩ ......?

12. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    he he , bác DươngNguyen hay thật bít cá trống chưa thành niên nữa chứ, mà nhìn măt45 nó đúng là còn non thiệt, với lại cá mái bụng có to đâu mà bác ép rùi như vậy thì nếu có ra trứng cũng không tốt đâu, cá con làm sao mà khỏe được?

13. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời nhìn tụi nó hung nhau thắm thiết đến nổi trầy da chóc vẩy luôn ta như bác Công nói thì nó chưa tới thời kì sinh đẻ của nó đâu hãy kiên nhẩn làm theo lão tiền bối Công nha chúc bác sớm cho ra đàn cá con đẹp đẹp nha.

14. future...

future... New Member

Thích đã nhận:
    0
    .............

nó đang cắn nhau đó bạn,bạn ngăn nó ra đi ko thôi tiêu luôn cái đầu con thằng chồng đó

15. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    bác này ác quá "ép dầu ép mở chứ ai nở ép cá đẻ" ở tuổi vị thành niên bao giờ. Con cá trống của bạn đẹp quá, chắc mua mắc tiền lắm hỉ.