Vỏ quýt dày có móng tay nhọn

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi coi77, 23/2/05.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Pó tay lun, treo như thế này mà 0 hỉu là cái con gì nó măm măm nữa hik hik

Đây là hình ảnh em lấy từ 1 site của Tung Của. Trông đau thương quá

2. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Kinh quá bác Coi ơi!!!! Treo thế mà vẫn bị giết thì em biết con gì rùi.. Con chuột đầu đen chứ gì.. Chắc chắn chỉ có bàn tay của kẻ phá hoại!!! :angry:

3. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Chắc chắn chỉ có chuột thôi, trên nóc lồng trên có cái dây điện, nó đặc công từ đấy xuống thịt cả 2 tầng rồi phi thân xuống đất.

(không tính bị ở chỗ khác rồi treo vào để chụp ảnh)

4. bocapvang

bocapvang New Member

Thích đã nhận:
    2
    Trời ạ! vậy mà bác Còi cũng upload lên nữa! Nhìn thấy cảnh 02 con chim yêu quý bị tan xác như thế này, em bị choáng y như lúc nhìn mấy bức ảnh phóng sự về Tsunami vậy! Bởi thế, tuy rất ghét mèo ( vì rằng " dấu như mèo dấu c...", hôi thúi nhưng tìm không ra!) nhưng em vẫn phải nuôi 01 con trong nhà. Hình như điều này rất có lợi! Vừa có tác dụng đuổi chuột...qua nhà hàng xóm :D , vừa có thằng để mình trút cơn cho hả giận nếu như có vụ thảm sát xảy ra đối với mấy chú chim. Cứ như tình hình bây giờ, chỉ có nuớc ngồi khóc tức tưởi và kêu trời mà thôi, hay là nhờ Công An Hình Sự xuống lấy dấu chân để tìm thủ phạm!!! :lol: Với lại, mèo nhà mình có thể dạy được; chứ chuột nhà mình hay nhà người ta thì....pó tay! Mèo muôn năm! Các bác nên nuôi mèo! Ý em nói là mèo 04 chân nhé! Chứ các bác mà nuôi mèo.....02 chân, lỡ bị "chị ấy" bắt quả tang, thì nhà các bác cũng tan tành, huống chi mấy cái lồng chim nhỏ bé, pó tay!

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,455
    Ở đây có thể gọi cái con gì đó là "Chuột chuôi dao" kích thước nó lớn nhất bằng cái cổ tay của tớ. Loài này trước đây đã thịt không biết bao là Chim tớ. Căm thù đến tận xươong tuỷ nhưng quả thật khi đã nhuốm mùi rồi, dù treo thế nào nó cũng có cách vì vậy cần tiêu diệt ngay nếu không còn con gì nó cũng kiếm. Đúng như cuop nói nếu không phải là treo lại vị trí khác thì chắc chắn trong bán kính 2m có dây thép hoặc điểm tựa cho nó phóng sang, con này sau khi nhắm no nê lồng trên xuống lồng dưới chỉ cần móc xong đôi mắt là nghỉ.
    ảnh KINH QUÁ coi ơi...............

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hik...hik...Anh Tiến ơi!!! :p

7. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    hì hì....... đúng là chuột cũng đã thịt khá nhìu chim của em.
    HTL cứ tưởn tượng cảnh treo lồng chim, sáng ra móc xuống để treo ra ban công mà nhìn vào lồng chỉ thấy 1 nhúm lông và thịt thì chú mới choáng. hì hì....

8. hoangbuitran

hoangbuitran New Member

Thích đã nhận:
    8
    mình cũng bị thịt nhiều chú lắm nhưng ko phải mèo mà là một loại chim gì nhưng mình ko biết ,no rất thích thịt chim khoen , mình tức quá dặt lồng bẩy dc hai con ,hinh dán nó giống như con họa mi nhưng mỏ nó hơi ngoạp giống như mỏ con Ó nó rất dử ,nó bay đến lồng và chụp lồng lam chim mình hoảng bay loạn xa trông lồng và chụp dc là lôi đứt cả cổ mình đứng dưới làu mà chạy lên ko kịp.trong Nam dan chơi chim gọi là con thằng lằng chó nhưng mình ko biết nó tên gì có bác nào biết ko?

9. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen New Member

Thích đã nhận:
    488
    hic chia buồn hôm rồi nhà mình cũng phát hiện chuột tính tấn công chim nhưng no không thanh` ,đống cửa phòng lại làm cái gậy của tôn ngộ không cho 5 cái khua con chuột toác su? chết to = đúng cổ tay,phải chiệt hạ ngay từ mầm mống đầu tiên