Vô Thường

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Dark angel, 1/2/08.

1. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Trong cuộc chơi ai cũng cần đổi mới để ngày càng..................đi lên hoặc tụt xuống ^_^
    Và để ngọn lửa đam mê trong người ko lóe sáng rùi vụt tắt mình đã khẩn truơng vừa chơi vừa học để có ngày....................thực hiện 1 hồ TS thực sự ( ko như những hồ trước chỉ để ươm cây và............tìm kiếm kinh nghiệm:-S) để nuôi..........tép, một loài tép rất dân dã đã cuốn hút mình ngay từ lần đầu nhìn thấy...............và những lần kế tiếp :laughing:
    Và cũng do quá ấn tượng với cái tên Vô thường này nên mình đã lấy đặt luôn cho hồ:D, bởi lẽ theo mình: những vật chất bên trong hồ là thực thể có giá trị (đôi khi mình mình mún cũng khó có $$$ để mua, đó là sự thật) nhưng cũng có những em vô giá như...........java........^_^, thế nhưng bên cạnh nó theo mình lại tồn tại yếu tố quan trọng hơn: tình cảm (tình của mình với TS, của ace trên dd với mình và tất cả tâm huyết mình đã đặt vào để tạo lên hình hài cho nó ^_^ là (theo mình).............vô giá. Ko có bất cứ thứ gì có thể đánh đổi được............(hơi dài dòng lại nghèo về văn phong) vậy em xin gút lại phần alo để bà con còn thời gian nhìn ngắm và nhận xét
    Bố cục ko có nhiều lựa chọn nhưng rùi cũng còn chỉnh sửa nhiều ^_^.
    Hồ: 80*40*50
    Nền: nham thạch + ADA
    Lọc: jebo 825
    Cư dần trong hồ: 1 em bống vàng và.................mớ sán :D
    Le ngoe vài cây cắt cắmko bít tên, cỏ cọp; java, peacock, flame.....moss ( kể nhiều sợ nửa đêm có người qua đào hồ ^_^)
    Ánh sáng: 2 bóng ( 1 jebo + 1 bóng TQ)
    VÀi hình ảnh để ae nhận xét ^_^, hy vọng qua tết kịp thả tép

Canh mãi mới thấy em ^_^

2. ChuCaNho168

ChuCaNho168 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hình nhỏ xíu coi muốn xẹ mắt luôn phải cầm kính lúp coi bạn a ,bẻ đẹp wa thân,kết nhất bộ lũa của bác

3. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    hình nhỏ quá, bạn rerize lại hình đi cho đỡ mỏi mắt, chẳng rõ khó nhận xét quá. với bố cục lũa như vậy thì trải nền hơi bằng phẳng, vỉ ươm hay trồng mà dàn trận nhìu thế.....
    chốt: cái tên nì đã có roài sao bạn không đặt tên khác một chút. bi gờ mà vào công cụ tìm kím của dđ mà tìm thì search được 2 cái hồ...hì

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hồ để trưng mà toàn vỉ rêu thía kia...:D
    Khối lũa bên trái em để nghiêng thêm về trái và cho xích lại gần khối phải thì ok hơn...
    :D:D:D:D:D:D

5. nguyenchithanh

nguyenchithanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nhìn hình ảnh bé quá ! Không biết nên nhận xét như thế nào bạn phải gửi ảnh to to một chút thì mới xem và nhận xét được !

6. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Xem lại đi hình quá nhỏ bác ơi hồ 80 mà hình có 3x4 , có dùng kiếng lúp cũng chẳng thấy..............!!!!

7. luckylucke

luckylucke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    686
    Chẳng thấy gì hết bác ơi, nhìn thì có vẻ đẹp đấy.Nhưng cũng như những hồ mới Setup: cây cối còn thưa thớt quá

8. Dark angel

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ ko sửa tại bài viết được nên cho luôn xuống đây ^_^, ae cho tí nhận xét thêm

9. Dark angel

Thích đã nhận:
    27
    có lẽ vì quá ấn tượng với tên này nên lấy đặt luôn ^_^ và bên trên mình cũng đã đưa ra lý do hồ mang tên Vô thường rùi mừgiờ mình mới bít ^_^,
    dạ hồ để ngay phóng khách nhưng tội cái kệ 2tầng khi em chó khúc lũa vô thì nó đã tự chỉnh sửa ra thế này ^_^ em chịu thui.
    cây cối thưa là vì mình đã cho đi gần hết chỉ chừa lại chút................nên hơi thưa ^_^. Tết nếu rảnh mình lên ĐL ghé luckylucke tí là hồ hết thưa thui mừ ^_^( ngồi rình chủ hồ ko để ý là................rùi về ^_^)

10. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    những khúc lũa của bạn nhòm dữ tợn quá, như vũ khí thời chống qua Pháp nhỉ

11. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Hồ đẹp đó Cu ơi. Lâu quá anh em không gặp nhau nhỉ. Thì ra là bận setup hồ :laughing::laughing::laughing:
    Lũa đẹp lắm và nhì hùng vĩ nữa. Sưu tấm cũng lắm hàng độc nhỉ
    Mấy cái vỉ rêu đó không dùng thì đem qua đây đi chứ để trong hồ nhìn kỳ quá đấy. Anh đang thiếu rêu setup hồ đây =))=))

12. Dark angel

Thích đã nhận:
    27
    cái nì phải gọi khối ^_^ cũng đẹp nhưng do tay người cột mà ra thế đó bạn.
    dạ lo nghĩ bố cục quá nhưng cuối cùng cũng ko bố với cục gì được [-( với cuối năm hơi bận việc nhà may ra mấy bửa nữa rảnh em qua anh cafe liền ^_^.
    Vì em nuôi tép nên tính làm nền rêu lun ^_^, vừa vô hồ mới chưa phát triển chờ mai mốt tụi nó lên em hú anh liền hehe.
    Hồ làm từ đầu để nuôi tép nên đã chọn những loại rêu dễ trồng & sức sống cao ko cần tỉa tót thường xuyên để tránh động đến ụi nhóc nên nó lòi Inox là thế:D

13. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    - Hồ nước trong, nhưng mới làm nên chưa nói được gì nhiều.
    - Theo mình đổi tên lại thành Bạch Đằng Giang vì khúc lũa nhìn như cọc chống quân Nguyên :D
    - Vì vỉ inox chùa nên cột quăng vô tư í mà

14. Dark angel

Thích đã nhận:
    27
    Hồ mới nhưng theo thời gian trôi rêu chùm từ mới xuất hiện:D
    Khúc lũa này chắc cũng từng tham gia chiến trận nên mới thế hay do tay cột hơi yếu của mình thì chưa bít được~X(
    Cái nì bác nói nhỏ thui kẻo ace biết được..........kì chết=))=))=))
    Híc mà ko biết chăm thế nào giờ hồ đã xh rêu sợi xanh ^_^hết hồn thả ngay yamato vào nay thấy tụi nó no cành hông lun:laughing:

15. luckylucke

luckylucke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    686
    Không thèm dán phông đằng sau, dây nhợ không chịu che chắn gì hết.Phản cảm nhất là cái đo nhiệt độ cho nằm gần giữa hồ( sao giống hồ tui quá vậy trời :D). Bỏ nó gọn vào là ok rồi.