Vô tư mà góp ý nè!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi skyperland, 4/9/08.

1. skyperland

skyperland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11

đây là bể của tiểu đệ mong các đại ca cứ đâm thoải mái. bố cục như vậy mấy đại ca thấy ổn chưa ?
    mà hok bít tại sao lá già của cây cứ bị nâu. hok phải là rêu nâu mà giống như là vỏ chuối mà bị dập vậy. hok bít trị như thế nào nữa ?
    rêu trên đá lúc trc cũng xanh mà bây giờ cũng bị nâu hết trơn hok bịt tại thiếu chất nào nữa đây. ?

2. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    đâm box nào h trời, 2 topic ,thôi thi đâm bên này vậy :D
    nhát thứ nhất: chụp hình phải tắt đèn flash
    nhát thứ hai: ko nên để bụi cây đỏ o chính giữa hồ quá-gây cảm giác hồ bị tách ra làm hai
    nhát thứ ba: nên cột thêm moss vao đá , JAVA là loại dễ mọc nhất, ko thì chọn peakoc nhìn đẹp hơn
    nhat thứ tư: hồ có vẻ thiếu sáng,ko biết co phải do máy chụp hay ko,nhưng 2 bên hồ nhìn tối quá
    nhát thứ 5: cục đá nhìn giống đá san hô quá , ặc ặc , nếu nói trúng rồi thì lấy nó ra đi, ko thì cây nó bỏ bạn mà đi đó
    hehe,tạm thời đâm thế này thôi,5 nhat rồi, bác nào vao tiếp đi, mình cũng bằng tuổi bạn,có gì đừng đâm lại , ặc ặc ...

3. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    đâm gì mà lắm thế... chết con người ta còn gì...:D :D
    đỡ 1 cú nè, trân châu nhật bò ngon ghê, ở nhà mình trồng nó cứ lên vùn vụt :(

4. truongminhhuan

truongminhhuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn dùng phân gì vậy? thấy nước có vẻ hơi đục.
    mình nghĩ thiếu đèn và thời lượng chiếu sàng quá nhiều

5. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Đâm tiếp nè
    - Bộ đá xếp không đẹp mắt lắm, cục to bên phải thì tạm được, cụ ở giữa và bên trái nhìn chưa ổn, cục giữa quá tệ.
    - Cây còn trống quá, chổ thì cao quá, chổ thì không có cây, nhìn hồ không cân xứng
    - cây bị vàng là hồ có vấn đề rồi, tại vì khi thay nước không chịu hút nước ở đáy ra, vì dùng lọc tràn nên khi thay nước nên hút dưới đáy hồ nha em
    - Khi chăm nước vào nên cho thuốc khử CLO, và châm thêm 1 tí vi sinh nước nữa đi
    - Hiện tại phải siêng năng lên, mổi ngày thay nước 10% thôi nhưng nhớ hút tầng đáy ra nha em
    - Nhổ bớt cây cỏ gì phía sau ra đi, thêm 1-2 loại cây cắt cắm ra hậu cảnh đi.
    - Lần sau nhớ cho thông tin nhiều nhiều tí nữa nha như: nền gì, làm bao lâu, có dùng phân nước chưa, mấy đèn, thời gian thấp sáng, nhiệt độ bao nhiêu,.....
    . Chờ lên hình mới rồi đâm tiếp.

Last edited: 4/9/08
  6. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hehehe thấy vậy cũng đâm vài nhát cái đã.1 là nền bạn nên tạo độ dốc một chút để lấy chiều sâu cho hồ.2 là bụi hồng liễu thì phải bạn để nó cao wa nhìn vào hơi phản cảm.3 là ngoài lớp chân châu ra bố cục còn sơ sài và chưa tạo dc sức hút cho người thưởng,4 là hậu cảnh bạn mà làm sao cho rậm rạp một chút là ok liền...:D:Dhehehe đã wa=)).ối các chú công an ơi đừng bắt cháub-(....tự vệ chính đáng mà:crying:.chúc bạn có hồ đẹp.thân.........:)

7. skyperland

skyperland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    hồ đầu tiên của em
    thông số của hồ đây nè setup dc tới giờ là 2 tháng rùi
    120x45x45
    phân nền tự trộn
    phân nước là phân bón lan
    co2 1g/s
    đèn 1 bóng 120 1 bóng 90

ps: ở đằng sau là cỏ cọp mà sao trồng hoài thấy nó hok phát triển gì hết ?
    hixhix hồ này bị đâm dzữ wa chắc phải reset lại thui.

8. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    đâm 1 phát nữa nha cưng, ha ha ha..
    thiếu sáng trầm trọng òi.
    phải tối thiểu là 3 bóng 1m20 thì mới xứng.
    bụi đo đỏ ở giua7 nhìn giống vụ nổ bom nguyên tử á. nhổ bớt cho mình đê,,,,,
    ha ha ha,,,
    chủ nhật ra đông hồ giao luôn ha /.
    chạy,,,,,,,,,, xa òi,,,,,,,,,,,,,,

9. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    lạ nhỉ , hồ có vẻ thiếu sang ma TCN no ko ngoc' đầu lên,cai bụi đỏ thì bạn cắt ngắn bớt và trồng dịch sang bên phải 1-2 tấc , rài nó đều ra, cứ theo tỉ lệ vàng 0,618 (ngắn/dài=0,618) mà tìm ra điểm phân chia bố cục cho hồ.hậu cảnh tốt hơn nên sử dụng hẹ nứoc để có màu tươi mát hơn, mấy cọng cỏ kia khó kiểm soát mà màu lại có vẻ vàng vàng

10. buitrongbinhb

buitrongbinhb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    bộ đá đẹp đấy chứ...dẹp cây đỏ, bỏ cỏ cọp, tạo độ dốc ở 1 góc hồ thôi để trân châu bò cho nhanh chứ thảm trân châu thế mà phá đi làm lại hơi phí, ối cu cậu chết thèm vì trân châu đấy.
    phải bụi hoàng thái dương k vậ?y....bỏ luôn...

11. nhocyeuTK

nhocyeuTK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu như theo ý tưởng anh CC làm vụ nổ hạt nhân cũng hay đấy chứ, bỏ đá lớn ra hết xong trồng các loại cây xanh cao làm hậu trường á( cây gì thì tùy bạn ), còn phần trước cứ trồng trân châu xanh lên nghĩ chắc cũng đc nhưng nhớ phải hài hòa tí chứ đừng phản diện quá kiểu ai vào nhà tưởng bom nổ thiệt. Nhớ tiết kiệm mua thêm bóng đèn nữa nha và nên có độ dốc từ bụi đỏ ra cho nó giống boom thật. trồng cây theo thứ tự đỏ nhạt dần ra và thấp dần ra. ( chọn cây và chăm cây chắc hơi khó )
    p/s:chạy 100m rồi, mình chỉ nghĩ ra bố cục trên ý tưởng anh CC thôi, đừng chém nha, hi vọng hồ bạn càng ngày càng đẹp nhé.

Last edited: 5/9/08
  12. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    bể của bạn thíu sức sống và thiếu ánh sáng đấy!
    Theo mình trước tiên bạn nên phủ xanh một lớp Trân Châu.
    Sau đó bạn trồng thêm một số cây ở phía sau và trước tạo cho mình cảm giác có chiều sâu và chiều cao thì đẹp hơn (bạn nên trồng nhiều cây hơn sát nhau để che bớt những khu vực thiếu cây)