với con này em phải làm sao?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm về chim chào mào' bắt đầu bởi huongdu, 9/5/11.

1. huongdu

huongdu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    hôm qua em mua con chào mào mộc dở, nhưng vẫn còn dãy nhiều.nghe chủ quán nói em nó đã sổ dài và nhiều dọng. Nhưng cả ngày hôm nay em theo dõi thì em nó chi kêu wit tu,wit tu. Vậy các bác cho em hỏi trường hợp này có bình thường ko? liệu em có mua phải con chim cái ko?hay đó là chim non. Rất mong nhận được sự góp ý của anh em trên diễn đàn.thaks

2. Amateam

Amateam Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Hi,
    Thường thì người bán lúc nào chẳng nói chim mình hay, Bạn trùm nửa áo lồng lại để cho em nó quen chỗ mới vài hôm xem sao, nhưng mà thường chim đã sổ giọng rồi thì cả ngày phải có lúc nó ngứa miệng chứ. Mình hy vọng là bạn không bị chém.

huongdu thích bài này.
  3. MrPhuc

MrPhuc Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Theo e bác bị quả thịt lừa đấy, gần nhà e có cửa hàng bán chim hét con mái già 1tr2. Cũng kêu là đực nổ ầm ầm, em theo dõi đúng 1 tuần chưa bao giờ thấy nổ. Không phải tất cả các cửa hàng đều vậy nhưng các bác đi mua nên cân nhắc 1 chút vì đôi khi mất tiền mà bực mình. Chứ mộc dở mùa này 1 ngày mà ko sổ thì nếu là đực cũng là công công bác ah.

Last edited: 10/5/11
    huongdu thích bài này.
  4. phuckrongno

phuckrongno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    bạn chủ thớt phải cho biết giá con chim này là bao nhiêu tiền để anh em con đón đươc chứ , quan trọng nữa là giá tiền của em nó ,nếu chủ chim bán dưới 500n thì cũng ko ngại ji nhưng trên thì xem lại , chúc bạn có đươc con chim ưng ý

huongdu thích bài này.