vòi sinh dục cá mái??

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lovesickmissyou, 24/6/06.

1. lovesickmissyou

lovesickmissyou Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có bác nào có hình vòi sinh dục cá mái không. CÓ thể post lên được không ah!
    Mình có 2 con cá, trên vây lưng điều có chấm, nhưng chưa biết là trống hay mái.
    Người ta nói nhìn vào vòi sinh dục thì sẽ biết, nhưng em chưa có kinh nghiệm trong vụ này. Nếu bác nào có hình thì post lên cho em tham khảo.
    Cảm ơn!!

2. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em biết thì con cá LH mái ngoài đặc điểm trên vây lưng có miếng vá đen thì nó còn điểm này nữa: "dáng giống hình ê-líp". Cón cái vòi sinh dục, hình như lúc sắp đẻ nó mới lòi ra thì phải...
    Em chỉ nêu lên những hiểu biết của mình là vậy, có gì sai sót xin các cao thủ trên 4rum chỉnh sửa, cám ơn !

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá mái ăn lo bụng to sẽ lòi cái vòi đó ra. Bình thường thì nó thụt vào rất khó quan sát. Vòi cá thò ra hình V thì là cá đực, Vòi thò ra hình ống (Chữ U quay ngược) là cá cái. Hoặc là con nào cái vòi thò ra như đầu bút chì thu nhỏ là cá đực, cái vòi thò ra hình giống cuối cây bút chì thu nhỏ là cá mái.

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Đúng rồi còn gì mà phải chỉnh sửa nữa.trình độ em cũng tới đó thôi....

5. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy ngộ lắm nha cá của mái của bạn mình chỉ mới 1.5-2 ngón mà nó đã cho ra hàng loạty trứng rùi đây còn nhỏ mà muốn làm mẹ rùi đấy nha rất tiếc bạn mình ko có cá trống lớn để ép đành phải bỏ mấy trứng đó đi,cỏn vòi sinh dục thì lúc gần đẻ nó lòi ra đó.còn hình thì ko có cho bạn rùi.