vớt nòng nọc cho cá la hán ăn đc ko mấy anh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi langtuvn1991, 10/9/07.

1. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nhà em nòng nọc quá trởi lun vớt cho la hán ăn đc ko zay mấy anh.newbie ko bik thì hỏi có gì mấy anh đừng cười nhá

2. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đc chứ Bác, có thì quá tốt rồi, nhưng trước khi cho ăn cũng phải rửa sạch qua nước nhé, cho thêm ít nước muối vào thì tốt hơn, vì mấy con sống ở ao hồ sẽ có rất nhiều mằn bệnh, nên cẩn thận tốt hơn.

3. 6MACH

6MACH Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác K Malau nói đúng đây cá cưng mà cẩn thận hay hơn . Nên ăn chín, uống chín là tốt nhất, không khéo cá bệnh là phiền lắm .

4. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ăn nòng nọc thì tốt thật nhưng mà ao hồ thì có nhìu mầm bệnh lắm..gặp mình ko dám mạo hiểm đâu T___T

5. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cẩn thận đấy bạn à không khéo là tiễn cá cưng lên bàn thờ à nhà:
    - Vì nòng nọc có hai loại giống nhau nếu không quen thì khó phân biệt:
    của con cóc, và của ếch nhái; nếu bạn bắt nòng nọc ếch cho ăn thì tốt rồi rửa nước muối thôi không phải lo gì. Nhưng lỡ trúng 1 con nòng nọc của con cóc thì coi như cá bạn đi died là cái chắc (người còn died nói chi cá).
    - Cách phân biệt nòng nọc: cóc có màu đen hơn nòng nọc ếch và nhái. cẩn thận nha.
    À mà nhà bạn ở đâu mà có nhiều nòng nọc vậy? nếu ở quê thì có khả năng là nòng nọc ếch nhái chứ còn ở ven đô thị thì coi chừng là cóc không á nha. làm gì có ếch chứ hử. chúc vui, nuôi được cá đẹp.

6. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Mình cũng đồng ý với bạn đó,nhà mình cũng có khá nhiều nhưng ko dám vớt cho ăn,:laughing: ,nó tèo thì hơi bị đau ruột,nói túm lại,cá La hán là dòng cá do con người tạo nên nên mình phải cho nó ăn cái gì mà tiện cho mình,:p ,đúng chưa các bạn

7. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá ăn nòng nọc cũng ok lắm
    bác nên sát trùng trước nhé, kẻo ko bị sình bụng là xong đó

chúc bác có cá đẹp

8. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Ở cơ quan mình có hòn non bộ, nuôi cá tai tượng da beo (bằng bàn tay), Phát tài (khoảng gần 2kg) và 1 số cá khác, bảo vệ cq làm biếng ít cho ăn nên cá thường xuyên bị đói. Tuy nhiên có 1 điều rất lạ là thỉnh thoảng trong hồ xuất hiện nòng nọc khá nhiều nhưng ko thấy tụi cá ăn và nòng nọc thành nhái, nhảy tùm lum.

9. cun

cun Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho cá an nồng nọc là tốt lắm đó. Lên đầu tuyệt vời luôn. Nhưng bạn phải phân biệt giữa với nồng nọc của con cóc nha bạn.

10. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    trời ơi pó tay rùi em ko thể nào phân biệt đc nòng nọc của nhá và của cóc.bác nào có kinh nghiệm thì chỉ em với hay có hình cũng đc chứ nhìn màu sắc dễ quáng gà lắm