Vừa bắt được em khuyên

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi minhquynhln, 22/11/12.

1. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    sáng nay em bỏ một cái lồng không và hoa quả vào trong và ngồi rình một em khuyên nó quanh quẩn ở đây vài hôm rồi. chắc của ai bị sổng. thế là em chui đầu vào rọ. em đã bắt được nó. nhưng không biêt nó là con đực hay cái? nhờ các bác đánh giá giúp. nó là khueyen gì?[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    sáng nay em thấy một con VK[​IMG] của ai bị sổng hay sao ấy, nó cứ ăn quanh quẩn gần nhà. em liền lấy lồng nuôi đề thức ăn vào đó roi ngồi rình. một lúc nó chui vào lồng ăn hoa quả. em vội vàng chạy ra đóng cửa lồng lại. và chú ta đã bị đi tù. em khuyên[​IMG] này cũng dạn lắm không bay nhiều lắm. đuôi nó bị người ta cắt. các bác đánh giá giúp nó là con đực hay cái. cho vào lồng nó kêu chiu chiu, chưa líu. được cái nó dạn lắm

Read more: em khuyên vừa chui đầu vào rọ http://svcvietnam.vn/forum/threads/49717-em-khuyen-vu-a-chui-da-u-va-o-ro.html#ixzz2Cx96ca1i
    SInh Vật Cảnh Việt Nam

sáng nay em thấy một con VK[​IMG] của ai bị sổng hay sao ấy, nó cứ ăn quanh quẩn gần nhà. em liền lấy lồng nuôi đề thức ăn vào đó roi ngồi rình. một lúc nó chui vào lồng ăn hoa quả. em vội vàng chạy ra đóng cửa lồng lại. và chú ta đã bị đi tù. em khuyên[​IMG] này cũng dạn lắm không bay nhiều lắm. đuôi nó bị người ta cắt. các bác đánh giá giúp nó là con đực hay cái. cho vào lồng nó kêu chiu chiu, chưa líu. được cái nó dạn lắm
    h

Read more: em khuyên vừa chui đầu vào rọ http://svcvietnam.vn/forum/threads/49717-em-khuyen-vu-a-chui-da-u-va-o-ro.html#ixzz2Cx8rnckc
    SInh Vật Cảnh Việt Nam

h

Read more: em khuyên vừa chui đầu vào rọ http://svcvietnam.vn/forum/threads/49717-em-khuyen-vu-a-chui-da-u-va-o-ro.html#ixzz2Cx8rnckc
    SInh Vật Cảnh Việt Nam

2. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    khả năng chim mái rất cao ( 90% ) ......................................... 50kt

3. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    khả năng thật chim mái nhìn con này không biết tương lai đi đâu

4. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    theo mình trống đấy, kêu chiu chiu to thì khả năng trống rất cao

5. lucky.vui

lucky.vui Member

Thích đã nhận:
    6
    chim mát là cái chắc bạn à. phóng sinh em nó đi thôi,không có tương lai gì đâu

6. mocliuxoe

mocliuxoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Treo vào chỗ tĩnh thử xem có hót chuyện ko đó là cách dễ nhất bít ngay là mái hay trống.

7. nhanmeo

nhanmeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    muốn cho chắc chắn bạn để chỗ vắng xem nó có hót chuyện không có thì là trống 100%

8. tuan_datinh

tuan_datinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    Chim mái rùi bác ơi ! Chắc là của ai thả ra rùi đó bác