vụ gà gô năm 2014

Thảo luận trong 'CHIM ĐA ĐA (Francolinus pintadeanus)' bắt đầu bởi phamvansangvn, 13/5/14.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    năm nay gà gô thì nhiều nhưng rất khó đánh,thứ nhất thời tiết năm nay khắc nghiệt quá không biết miền trung và miền nam có giống như ngoài bắc không chứ mình lọ mọ đánh gô cũng được hơn mười năm mà năm nay mới gặp một năm thời tiết khó chịu như thế này,thứ hai là đã có nhiều người chơi gà gô và cũng mang đi rừng bẫy ồ ạt và không theo quy luật của một người đã có kinh nghiệm bẫy,vd như một người có kinh nghiệm bẫy khi bẫy một con gà gô ở ngoài rừng là lếu bẫy một lần mà không được thì họ sẽ tìm cách khác để bẫy nó sau,nhưng đằng này nhưng người không có kinh nghiệm thì họ nại dùng gạch đá lém và xua đuổi nó lên làm con gô đó sợ,và từ đợt sau lêu ai mà đánh phải con ga đã bị xua đuổi này thì rất khó đánh,lói thật với mọi người là mình đánh gô đã nâu nhưng chưa bao giờ phải dùng đến tiếng gà gô mái như năm nay nhưng mình cũng chỉ bắt một con duy nhất vì con này tiếng gáy và tiếng túc của nó rất hay và thêm cái gáy rất dai ,có vài lời chia sẻ với mọi người

Last edited: 13/5/14
  2. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    mọi người ai cũng xin tiếng gô mái của bác mà bác chẳng gửi cho gì cả hiiiiiii

3. trungnhi

trungnhi Member

Thích đã nhận:
    1
    có gửi rồi mà bạn . e cũng mới chơi gô sau tết nay . xin a chỉ giúp ít cách đánh . ở trong nam năm nay cũng nhiều ngừoi chơi lắm .

4. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363

Last edited: 14/5/14
  5. trungnhi

trungnhi Member

Thích đã nhận:
    1
    e ở trong này cũng mới tập chơi đa đa ak . mọi người có thể giúp đỡ e để trở thành 1 tay chơi đa đa dc ko . e cảm ơn mọi người trc

6. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    để tuyển chọn và kiếm được một con đa đa ưng ý đã khó dồi nhưng nuôi và vực được em nó thành mồi thì mất nhiều công sức và thời gian lắm bạn,có gì cần hỏi bạn cứ gửi vào inbox kinh nghiệm và hiểu biết đến đâu thì mình sẽ giúp bạn đến đó chứ viết nên đây thì dài lắm

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:04 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:02 PM ----------

Last edited: 14/5/14
  7. trungnhi

trungnhi Member

Thích đã nhận:
    1
  8. saobienbr

saobienbr Member

Thích đã nhận:
    18
    Bác Trungnhi có file đa đa mái cho mình xin về kích em đa đa bổi cho nó gáy: saobienbr@yahoo.com.vn. cám ơn bác nhiều!

9. ngocchien@

ngocchien@ New Member

Thích đã nhận:
    0
    bác trungnhi cho em xin file đa đa mái vơi nhé em cảm ơn nhiều

10. ngocthetien

ngocthetien Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Lâu rồi không lên ABV Góp vui với các bác chút về vụ đa đa 2014 cộng nhận mấy năm trở lại đây thợ nhiều hơn chim ! thời tiết khí hậu tác động một phần còn chim mộc thì mỗi em chắc cũng phải gặp ít nhất 5-7 thợ ngoài ra nạn súng cồn giờ cũng ko còn an toàn nũa cứ đà này chắc chẳng còn chim để mà chơi nữa ! bác nào mê đa đa qua FC :(https://www.facebook.com/chim.bay.5) "https://www.facebook.com/groups/322735084544858/"

11. phusasonghong

phusasonghong Active Member

Thích đã nhận:
    24
    e k biết bẫy gô n nghe bác nói hành động bẫy ko đc mà lại xua đuổi với ném gạch như thế thì em k hiểu, dù k có kinh nghiệm thì cũng phải có tình yêu với chúng chứ