Vũ Nữ Hoa Hậu Bị Thối Thân.

Thảo luận trong 'Bệnh viện cây hoa cảnh' bắt đầu bởi phuongtrang, 26/2/08.

1. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cũng đợt rét vừa qua cây vũ nữ hoa hậu của tôi bị thối toàn thân phải bỏ đi. Anh em có cách nào chỉ bảo để chống rét không?Và nhiệt độ bao nhiêu thì tốt cho hoa....?

2. fraya

fraya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đặt dưới ánh đèn( 50- 80%), không nên để gần đèn( nói chung là với cái đợt rét chết tiệt này thì bạn đem lan vô nhà mà sưởi ầm hết đi , ko là nó chũng chết hết)

3. thanhhoang_ph

thanhhoang_ph Black list

Thích đã nhận:
    2
    để chống rét bác dùng bạt trong phủ xung quanh vườn lan,nếu cẩn thận đêm phủ 2 lớp tới trưa thì gở bởt ra,chiều phủ lại 1 lớp,và tối lại 2 lớp đến khi hết rét,nếu cẩn thận hơn theo mình bạn có thể tưới lan bằng nưới hơi ấm 1 tý

4. fraya

fraya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình hỏi bạn, có thấy cực hok dậy ??? đem ra đem vô cả vườn lan của mình dc 3 ngày như thế thôi là " bye bye lan, I love u"

5. thanhhoang_ph

thanhhoang_ph Black list

Thích đã nhận:
    2
    mình chỉ nói vậy thôi chớ nhiều khi không đến mức phức tạp vậy,bạn cũng có coi Đài VTV chớ,mình thấy rét quá họ còn mặc áo lạnh cho cả trâu bò nửa mà,..vài bửa lở đà nẵng rét vậy,biết đâu tới lúc cũng phải nghiện cứu "aó lạnh" cho lan..ke ke

6. fraya

fraya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    keke,... thay vì ngồi nghiên cứu áo cho lan bạn nên lo tát nước mương trước đi, vì đợi bạn nghĩ xong thì nó chết lạnh hết rồi keke...

7. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Biết nói sao nhỉ...cám ơn các bác đã chỉ giáo,và đặc biệt cám ơn ông trời đã ấm lên...mai mốt em up hình mời các bác nhận xét nhé,cảm ơn các bác nhiều.