Vừa Kiếm Đươc Khục Thịt

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi AKAY_QNINH, 5/4/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chuẩn bị chuyến đi:
    Tối hôm trước nghe dự báo thời tiết,thấy không được đẹp nhưng cũng tàm tạm...lại làm chuyến thôi.
    12h đêm cho gm ăn chút ít,rồi nhốt nó vào lồng con.Cho thêm bánh kẹo,bim bim,hoa quả vào túi phụ ba lô...rồi cài chuông báo thức 5h10(tại hôm trước thấy grr khoảng 5h30' mới gáy)...Rồi leo lên giường ngủ say lúc nào không biết.
    5h10' đồng hồ đổ chuông,AKay giật mình tỉnh giấc rồi lại tắt chuông ngủ thêm tí
    6h30' có tiếng động mạnh làm AKay choàng tỉnh(rút kinh nghiệm lần trước cẩu tặc bám theo phá đám,AKay xích nó lại-Nó kêu la thảm thiết vì buồn ị hay buồn đái gì đó)...Ôi thôi 6h30' rồi,vơ ngay ba lô đã để sẵn đầu giường,rồi lại chạy khắp nơi tìm đèn pin...thế mới buồn cười các Bác ạ:Sáng hẳn rồi cần đèn pin chi nữa...thôi cũng coi là bệnh nghề nghiệp vậy.
    Mải miết leo lên cội đánh gà,tai nghe xem có con nào gáy và gáy hướng nào hay không,mắt cũng thi thoảng xem xuống giầy coi có con vắt nào bu bám hay không.
    Lên đến cội AKay tranh thủ cắm nhanh 3 bộ giò rồi lôi con gm trong ba lô ra cắm giữa bãi giò.Xong xuôi rúc luôn vào bụi cây gần đó lướt web 3g.
    Gm bắt đầu công việc của mình,có 2 con grr gáy trả khá xa(khoảng 500m-trên núi xa 500m vẫn nghe được)Đề phòng grr không gáy mà vẫn về nên AKay chờ thêm chút ít,nếu không có gì sẽ tiến hành tiếp cận grr.
    30' sau...có tiếng động lạ(đoán là grr mắc giò),gm kêu lên kéc kéc,AKay tim đập chân run lên bần bật...y như ngày xưa đi tán gái mà sắp được cầm tay ý...Hihihi(quả này chắc ăn chú bổi đầu tay đây)
    Và đây là nạn nhân:
    Thu phục:
    Về đến nhà AKay kiểm tra người thì có 2 con vắt bám,nó định thịt AKay đây mà nhưng leo dốc cứ ra mồ hôi thì bọn này nó chịu(nó sợ nhất là muối-mồ hôi có muối)
    Thể theo trào lưu,AKay cũng tự sướng tí chút:
    Nữa đi Anh...
    Người ta thì bẫy gr,AKay thì trúng phải cáo chồn.Ngày mưa gió như vậy thôi đành kiếm tí mẻ,riềng...nấu món giả cày cũng tàm tạm.Ae nào ở gần thì tối nay lên ăn nha,mai thì không còn rồi.AKay Không hoãn được cái sự sung sướng đấy lại.Hehehe
    Mod nào đi ngang qua thì giúp AKay sửa lại tiêu đề nha,chữ "Được" bị viết thiếu nét-Sửa để ae dễ đọc hơn.Thank nhiều.

Last edited: 5/4/14
  2. BAONHJ.

BAONHJ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Đi tìm cội gà hả a? Nhìn con cầy mà thèm quá=P~=P~=P~=P~

3. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @BAONHJ:Không đâu BAONHJ ạ,khu này AKay thuộc như lòng bàn tay và biết khá nhiều cội gà ở đây.Đi khoảng 20 phút là đến cội gà ngay,nhưng hôm nay đi lại gặp mưa nên đi được 1 tiếng lại phải rút về.Trên đường rút về gr gáy nhiều thế không biết nhưng mưa vắt sẽ nhiều kinh khủng...không cố được.

4. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Ngon quá, món này làm giả cầy thì ngon tuyệt cú mèo. Chúc mừng Akay.À, gà mồi có bị làm sao không vậy Akay?

AKAY_QNINH thích bài này.
  5. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Nó không bị làm sao đâu Bác ạ,Con này AKay mua 1,3 triệu của Bác Q trên HN nhưng gáy dở lắm...Bị AKay thất sủng rồi có làm sao cũng chẳng tiếc,Cách đây 3-4 tháng AKay đã lấy dao hủy đôi cách của nó.Gm chết hết rồi lại mang nó đi giải nghiền.Hihihi...

6. BAONHJ.

BAONHJ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    hôm qua vào rừng đánh mi tranh thủ tìm gà mà vào đến lơi gặp 2 thằng mỗi thằng cầm 1 khẩu hoa cải nản quá.

7. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Chỗ nào thợ săn lộng hành nhiều ae nên kiếm chỗ nào núp mà quan sát được rộng và an toàn.Kiểu gì thì kiểu,tính mạng vẫn quan trọng nhất.

8. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chúc mưng akay vui đấy nhỉ thằng thổ phỉ này cũng ngui hiểm như mấy tay thợ vậy đấy .......hehe chúc mừng vì đã thu phuc được nó

9. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    chúc mừng AKAY có cục thịt rừng ....... rối mất tiu bộ Dò rồi nhỉ hihi

10. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    chà,nhìn bác có vẻ sướng phết nhỉ? chẳng bù cho mấy anh em trong nam,ở thành phố thì lấy đâu ra rừng mà có được cái cảm giác ấy

11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @AKAY:hahahaha. ko được gà rừng nhưng được con này được món nhắm rượu cũng không kém phần năng trọng. ước gì ở gần nhà AKAY thì lên đó làm vài chén. chiều nay đi ăn thanh minh làm vài chén về phê phê tôi cũng đi làm kèo. hôm trước đã xác định được vị trí con này nên chỗ cũ thẳng tiến. đi đến nơi thấy yên tĩnh quá, thả gà mồi ra xem co em nào gáy đáp ko, gà mồi gáy liên hòicỡ chục tiếng thì tôi bắt lại cho nó nín. thì khoảng 10 phút sau có con gá trả cách đó khoảng 60-70m.Ôi lúc này còn gì bằng nhanh chõng tiếp cận cắm nhanh 1 bộ giò thả gà mồi ra. gà mồi vẫn gáy liên tục bỗng nhiên nghe thấy lục cục, xột xoạt.gà mồi kêu kéc kéc, nghe kĩ như có tiếng người nói. kiểu này ko yên tâm rồi đành quay lại chỗ gà mồi dình xem thế nào. Ôi thôi gặp ngay 1 bà cùng 1 đứa con cầm dao quám đang chuẩn bị phi gà mồi của mình.thấy vậy đành quát to tôi đang bẫy gà rừng đấy, con này là gà mồi chứ ko phải gà rừng đâu vừa quát bà ấy thì con gà bổi từ bên cạnh gần đó bay mất. Đã thế Bà ấy quay lại cười tủm trả lời mình tưởng con gà rừng tao định cầm dao ném. Bực mình ko làm gì được. đành thu giò và gà mồi đi về! nghe con bổi này gáy thấy thèm quá, giọng ngắt gọn như con mồi của mình.

12. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Bác ra đây luôn và ngay đi,AKay sẽ cho Bác hưởng chung cái sự sung sướng.Mà hình như có 1 tiểu đội sắp ra AKay giao lưu thì phải...Bác ra luôn nha.

namnhocvtvn and Đảng Cu like this.
  13. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    A kay ơi mai mày ra nhà tao cho mày đôi giầy để này đủ bộ luôn hihi mày hay đi rừng hơn tao , với lại rừng o chố akay có vắt mà mai ra. Lấy nhé

14. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @ViThang:Tao có rồi,hôm trước đi bẫy gr bị ướt chưa khô kịp.Sáng mai 4h30 Tao bắt xe đi Hải Phòng rồi.Tí Tao ra nhà mày hay Mày sang nhà Tao ní

15. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Con cáo ngon quá ha!! Ước ji...ực! Mà Akay nè. chỗ mình ng ta đi lên rừng mà khu vực nào có vắt ng ta hay đi ủng rồi buộc 1 mảnh vải tẩm dầu hỏa bên ngoài ủng(buộc vào đoạn nối giữa ống đồng với bàn chân ấy, khỏi nó tuột) đảm bảo 100% vắt rụng như sung. Trừ vắt lá(cái loại nhỏ tí mà bám trên lá mình đi qua là nó bám lun ấy) vì vắt lá nó bám cao hơn mảnh vải tẩm dầu. còn lúc mình canh gà thì đành phải chú ý thui. chưa có cách.!
    Đặc biệt là lúc canh gà hay bị dính muỗi, đôi khi có rắn bò đến. khắc phục bằng cách xịt tinh dầu xả vào người. nếu ko có thì làm 1 nắm lá xả hoặc lá hoa cúc vàng(cái loại hôi mù ấy) vo nát, thi thoảng đem ra xoa cũng được. 1 chút kinh nghiệm các cụ truyền lại.

Đảng Cu and AKAY_QNINH like this.
  16. sinhthanhhoa

sinhthanhhoa New Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào bác.xin chúc mừng bác nha.e mới tap chơi gà r bác cho e số đt của bác đc ko ạ.để e hỏi tí kinh nghiệm.cảm ơn bác nha.

17. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    con chồn nầy coi bộ thịt hơi nhiều hơn con gà à nha a akay ! gà mồi của a xuất sắc quá bẩy đc chồn luôn !

nam-hoabinh and AKAY_QNINH like this.
  18. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Hêhêhê...AKay thì có kinh nghiệm gì,có mấy con gm ae tặng mà còn không nuôi nổi nữa.
    AKay tham gia diễn đàn đã khá lâu,còn Bác mới có 1 bài viết thôi...nên AKay vẫn chưa hiểu Bác là người như nào.Tốt nhất Bác cứ gửi sđt cho AKay,AKay liên lạc lại ngay.

19. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    xin chào các anh chơi gà rừng đất QN em sống ở sao đỏ,các anh cho em hỏi từ chỗ em xuống chỗ các anh có sa không,để cho em xuống giao liu và học hỏi thêm các anh,chứ chỗ em có mỗi mình chơi lên mù tịt chả biết tí gì về gà rừng cả đây là số của em 01698015183 rất mong được làm quen và giao liu với các anh

20. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    còn thịt ko AKAY, đang thèm nhậu mà hết mồi nè, chuyển vào cho cái đùi cũng đc.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.