Vui lòng chỉ giúp mình nha !!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anhdung_1982, 27/7/06.

1. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Các bác chỉ giúp mình chỗ đặt làm hộp lọc 3 ngăn bằng kiếng(hoặc bằng nhựa cũng được) rẻ rẻ 1 chút nha. Cám ơn các bác nhiều

2. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em nghĩ anh cứ ra nguyễn thông nó có bán loại 3 ngăn đó! còn k anh cứ tới mấy tiệm cắt kiếng,đưa mẫu là okie thôi!

3. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình ra Nguyễn Thông rồi nhưng không bán. Bác nào biết chỗ thì cho mình biết nha. Cám ơn các bác nha

4. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  5. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @ anhdung_1982:
    Em đã hỏi giùm anh rồi, tiệm nó bán 1 cái loại 0.5*0.1*0.12 là 50k, nhìn kiểu cách thì hay thật, nhưng mà nó dán keo hơi bị lem nhem....Có gì thì anh gọi đt cho em ha!

6. calahanqua

calahanqua Member

Thích đã nhận:
    0
    anhdung 1982.bạn ra bên hông bệnh viện chợ rẫy,có tiệm bán cá trước của tiệm có cái cây to nhất vào hỏi có ônh già chuyên làm bể cá,ổng làm đồ lọc nước luôn,cái 3 ngăn mình mua 70k.nhiều kiểu loại lắm mình nhớ là đương thuận kiều.

7. dinh

dinh Member

Thích đã nhận:
    1
    Vui lòng chỉ giúp mình

Bạn ra đường Nguyễn Thông, đi từ đường Võ Thị Sáu quẹo qua Nguyễn Thông, chỗ khúc đường đó chỉ tới đường Lý Chính Thắng là hết các tiệm cá rồi. Đi khoảng nửa đoạn bạn nhìn sang bên trái có tiệm làm hồ cá kiểng tên Hải Vân có bán hộp lọc kiếng các cỡ, giá từ 40k đến 90k là hết mức, tùy theo cỡ lớn hoặc nhỏ, mình cũng đã mua ở đó mấy hộp rồi, xài cũng tốt lắm. Bạn cứ đi theo hướng mình chỉ là tìm được ngay. Thân!=;

8. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    các anh ơi ! Có cách nào khử mùi tanh của bể cá đc ko ạ ! Em để bể cá trong phòng ngủ nên hơi khó chịu !

9. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Đầu tiên em phải chịu khó giặt lọc ngoài ra em có thể sử dụng than hoạt tính để trong lọc , than hoạt tính có tính hấp phụ(tính hút khử mùi).chúc em thành công.

10. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Em xục khí ozon đảm bảo hết mùi tanh, à mà sao không để mùi tanh đó để ngủ dễ mơ tới cá hơn.

11. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    100%

Anh GHT sao mà siêu thế ... công nhận:applause: ...
    Trước em ngủ toàn mơ thấy chim thôi:x , hầu như tối nào, trưa nào cũng vậy (gần chục năm nay rồi).
    Từ ngày đặt bể cá ở đầu giường ... lại hay mơ thấy cá hơn ... làm phá hỏng những giấc mơ quen thuộc bao năm nay của em:crying: .

12. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    nhưng tanh quá dễ gặp ác mộng anh ạ !Khí ozon thì kinh phí lớn quá ( so với em), có cách nào đơn giản mà hiệu quả ko ạ ????

13. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Bác dùng nước hoa xịt phòng ... xịt .. xịt ... thêm phát ... nữa là OK.

14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nhà em rộng lắm cơ mà, tốt nhất là cho bể cá sang phòng khác thoáng khí hơn. Để phòng ngủ 1 đống bể anh thấy kỳ kỳ thế nào ấy, em chỉ nên để 1 chiếc trong phòng ngủ thôi. Đếm sơ qua cũng có 5-6 bể trong phòng ngủ như vậy thì tanh là phải.

15. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bể của mình cũng để trong phòng, sao chẳng thấy mùi gì cả. Theo mình nghĩ phần lớn là do thiết kế của của bể, mình đoán không nhầm thì bể của huylinht chắc chắn là bể có nắp gỗ, kín mặt. Bể càng kín càng hơi nhiều, điều quan trọng là không nên để bể gần cửa sổ, vì khi có gió, gió sẽ thổi hơi nước từ bể cá bốc lên. Như vậy sẽ rất hơi.

Đây là bể của mình, nuôi con la hán to bằng bàn tay:

Bể này, lắp hoàn toàn bằng kính hết, mặt kính có thể đẩy ra đẩy vào, trên mặt kính có hai lỗ nhỏ để bỏ thức ăn cho cá, hộp lọc cũng trên mặt bể, trên lắp hộp lọc cũng có 1 lỗ nhỏ. Vừa để thoát hơi, vừa để nhấc tấm kính mỗi khi cần giặt bông lọc.

16. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ của bác đẹp thật đấy mà cũng công phu nữa.bác làm hồ này mất bao lâu và bao nhiu vậy?Đẹp thật đấy!

17. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cảm ơn bạn quá khen, hồ này mình làm hết gần 800 K, kích thước hồ: 80x40x70cm, kính 8 ly.

18. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    :laughing: bể em theo trường phái lộng gió, chẳng có nắp niếc j anh ạ ! :D Phòng em bây h còn mỗi bể 80 thôi ! Mấy bể kia em cho phiêu bạt hết rồi ! :D