wá dau sót

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi haiaqua, 20/11/07.

1. haiaqua

haiaqua Member

Thích đã nhận:
    7
    tối hôm qua không biết lũ quái vật nào dã cắn vào chân con huýt cô cũa mình , sáng ra thấy trong lồng bê bết máu. con chim mình bị cắn ngay bắp dùi ,quá dau xót cho nó .nhưng nó chưa chết nó hoảng nhảy lung tung , mà là con thuột 3 mùa mới tiếc chứ , mình treo cao lắm không có cách nào mà lủ chuột trèo lên dược dâu , mình không biết làm gì bây giờ dể nuôi nó sẽ chết thả ra cũng chết , thà nó chết từ tối hôm qua dem chôn nó cho xong , bây giờ thấy nó nằm 1 chổ không ăn uống gì hết ,quá tội cho nó .mong anh em chia sẽ

2. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    :crying: :crying: :crying: tội nghiệp chú chjm của bạn.
    Mình xin chia sẻ nỗi buồn của bạn!
    Lần trước mình cũng rơi vào hoàn cảnh như của bạn!
    Chú chim đại bàng nhà mình bị trận mưa đá lịch sử lớn nhất Hà Nội rơi vào đầu mà không biết đường tránh.
    Đại bàng nhà mình nuôi thả ra ngoài sân chứ không nhốt trong chuồng.
    Hôm sau ra thấy chú ta tả tơi không ăn không uống gì chỉ kêu quác quác.
    Được 3 ngày thì chú ta chết, thật là đau buồn.
    :crying: :crying: :crying:
    Câu chuyện thứ 2 của mình còn đau buồn không kém:
    Mình nuôi một đàn tép red cherry khoảng 30 chú.
    Một hôm mình thả một viên đất sét vào bể định để làm một viên núib-( b-( b-( .
    Không ngờ vừa cho vào 10 phút sau đất phát tán ra bụi mù, bụi mịt. Mình vội thay nước để cứu đàn tép nhưng không thành.
    Kết quả là chết đến gần 20 em tép!:crying: :crying: :crying:
    Chuyện buồn của bạn cũng kinh nhưng không kinh bằng chuyện buồn của mình!
    Dù sao cũng chúc bạn chóng bình phục, qua được giai đoạn khó khăn này và sớm vui vẻ!
    Chúc bạn vui! Chào bạn :p
    P/s: nếu bạn nào có chuyện buồn hơn thì kể tiếp nhé để chia sẻ nỗi đau với bạn haiaqua

3. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hy vọng nó sẽ vượt qua được tai nạn này để sống tiếp với bạn.

4. tuanhien

tuanhien Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng giống bạn ngày xưa nuôi 1 em cu gáy rất chi là hay, bạn biết không lúc nào nó cũng gáy suốt ngày, chỉ cần dơ tay len 1 cái là nó gáy liền à, hic vậy mà không ngờ vào một tối hôm nọ thì nó bị một con mèo to đùng lên cắn gãy hai chân sáng mai dậy thì nó đã nằm đờ rồi nhưng mà nó lại không chết mình mới tiết nó suốat ngày không chịu ăn uống gì cả và thế là 2 ngày sau thằng e qua đời. còn bây giờ mình nuôi được 1 chú nhồng nói hay lắm các bạn à. ai muốn chia sẽ kinh nghiệm thì điện thoại cho minh hoặc mình điện cũng được. số điện thoại cảu mình 0982857696

5. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Mình nuôi cũng ko trùm áo lồng nhưng nghe vậy thì hoảng thật đấy, đợt này phải trùm áo cho mấy em mồi thôi. Mình cũng từng nuôi 1 con họa mi bị chuột cắn nhìn nó thê thảm lắm nhưng nó đã vượt qua và trở thành 1 chú mi dữ chắc do bị chất độc con chuột mà nó đá như điên hihihi. Biết đâu bạn nuôi lành thì chú huýt cô đó lại ko có đối thủ.

6. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Các bác nuôi chim mà tối không chịu khó trùm áo lồng cho chim ngủ yên giấc, tụi chuột lắc, thằn lằn và rắn rết nhìn miếng mồi ngon như vậy thì phải tìm đủ mọi cách để chén cho đã rồi. Chuột ngoài tài leo trèo, còn có tài phóng, nhảy xa... bác không biết sao?