Website có vấn đề!

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi binhson84, 7/4/07.

1. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào anh Admin.

Dạo này không biết website www.aquabird.com.vn có vấn đề gì mà mình vào rất khó. Trong 1 tuần mà web bị down đến 4 ngày. mình kiểm tra kết nối từ máy mình đến đến hosting nhưng cũng bị ngắt. Và cũng đã kiểm tra DNS của nhà dịch vụ cũng không có khả quan hơn.????

2. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn. Suốt 3 ngày rồi mình mới vô được và mình cũng đã test trên nhiều đường truyền khác nhau kết quả vẫn không vô được. Mong admin sớm khắc phục.

3. hoang_vu

hoang_vu Active Member

Thích đã nhận:
    1
    rất tiếc em cũgn ở chung tình trạng, máy ở nhà hỏng, đến chỗ làm vào cũng ko dc, ko hiểu sao

4. tuanxit

tuanxit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    vậy còn đỡ đấy em ko vô được 2 tuần liền ấy chứ .lâu lâu vô được toàn thấy dấu x trên ảnh làm em chẳng coi được tấm nào

5. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Trong SG hình như đang cắt điện luân phiên. Nếu đúng hôm nó cắt điện khu vực đặt máy chủ thì mình ko vào được diễn đàn

6. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Các anh ấy kêu là đang nâng cấp thì phải.............

7. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Uhm, vấn đề này chắc là do hosting không được tốt lắm. Không biết mấy bác admin host ở đây vậy?
    . Không có tình trạng này sảy ra đâu bạn. khi cúp điện thì bên hosting biết và sẽ cho chạy máy phát liền. Với lại hệ thống server đều có UPS nên vấn đề này thì không thể:
    Theo mình nghĩ thì có 3 lý do sảy ra:
    1. Bị lỗi bảo mật
    2. Lỗi Tại nơi đặt hosting (server quá tải)
    3. Các admin đang nâng cấp web.

Last edited: 7/4/07
  8. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    có thể là đang có người âm thầm DOS........................

9. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình nghĩ giả thiết lỗi bảo mật là cao nhất...........................

10. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Mình cũng nghĩ là lỗi bảo mật.liên tục nhiều tuần lễ đều bị gián đoạn vào các ngày cuối tuần.toàn thành phố HCM & có thể nói cả nước chưa xảy ra tình trạng cúp điện 2 đến 3 ngày liền.nếu có cúp thì chỉ 1 ngày trong tuần từ 8g đến 18g.Máy chủ mà không có hệ thống điện dự phòng thì kém quá.nên tăng cường máy phát điện.cho dù tốn kém nhưng duy trì được thông tin thông suốt cũng rất nên làm.

11. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác cứ ngồi đó đoán mò hoài, server down vậy thôi. Còn tại sao thì chỉ có Admin biết. He he he

Mình thấy tình trạng này xảy ra thường xuyên lắm. Mỗi lần như vậy là khoảng 2 ngày. Nhiều khi không biết làm gì mà vô mãi không được

12. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Thay mặt BQT xin thông báo với các bạn tình trạng site bị down mấy hôm vì mất điện tại chỗ để máy chủ, đồng thời cùng lúc chỗ để máy chủ phải chuyển địa điểm nên tạm thời gián đoạn mấy hôm.

Thành thật xin lỗi các bạn vì đã không thông báo trước được!! Mong các bạn thông cảm, BQT đang tiến hành các biện pháp nhằm để diễn đàn hoạt động ổn định trở lại.

13. DÉNOJILL

DÉNOJILL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cả nửa tháng nay ko vô được bi giờ vô thấy có nhiều mục mới wa' chắc web đang nâng cấp hả mấy bác

14. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Rất cám ơn các bạn đã quan tâm đến sức khỏe của ABV, đúng là sever nơi đặt hosting cho ABV có vấn đề, thỉnh tohangr lại bị down
    Sau khi tìm hiểu thì được biết host hiện nay không nằm trong hệ thống có máy phát điện dự phòng , sever này chỉ có 2 trang được host tại đây và hiện nay đang trong thời kỳ hoàn tất các thủ tục, vì vậy đã ảnh hưởng đến hoạt động của ABV
    BanQT đang xúc tiến việc chuyển host đến một nhà cung cấp ổn định hơn, có thể trong tuần tới sẽ thực hiện, host hiện tại sẽ cố gắng hết sức để các thành viên có nơi trao đổi liên tục. \khi nào chuyển sang nhà mới xong sẽ có thông báo qua Email của các bạn
    Xin caem ơn các bạn đã quan tâm và lo lắng cho ABV
    P/s: Mình cũng nhận đc mail của Tuanlong gửi từ một diễn đàn khác hỏi thăm và có ý trách "lý do mất điện sever rất buồn cười" nhưng quả thực là như vậy, sever không thuộc của tổ chức kinh doanh dịch vụ mà

15. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Nếu quả thực chỉ có thế, thì rất mong ABV sớm có được nơi chốn ổn định, ta có "an cư thì mới lập nghiệp" được . Tuy nhiên moneyless xin được đặc câu hỏi là khả năng diễn đàn ABV bị một cá nhân, hay nhiều kẻ xấu, vì cạnh tranh hay bất cứ một lý do gì phá rối, đã được BQT ABV hoàn toàn xem xét, nghiên cứu và loại bỏ hẳn 100% chưa ạ ? Moneyless rất mong diễn đàn ABV luôn được phát triển tốt, mạnh vì theo quan điểm cá nhân của moneyless thi đây là một sân chơi bổ ích, lịch sự, cách quản trị có tích cách quy củ, tổ chức hẳn hoi và nhất là rất có nhiều tiềm năng tiến xa hơn nữa . Mong lắm thay .

16. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Anhthuyen cũng chung suy nghĩ với anh Moneyless ! Điều đó hoàn toàn có thể xảy ra !
    Lý do cúp điện có lẽ chưa thuyết phục lắm , ở thành phố HCM việc cúp điện luân phiên hiện nay không kéo dài quá 12 giờ / tuần lễ , trong khi đó sự cố làm gián đoạn website lại luôn kéo dài nhiều ngày !
    Hy vọng với nhiều cố gắng khắc phục của ban quản trị , các thành viên sẽ bớt thất vọng khi không vào được diễn đàn ! Rất mong !

17. nôb

nôb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình hình theo em thấy thì nếu tình trạng này kéo dái hoài chắc số lượng mem của ta sẽ suy giảm đáng kể ấy ! Sao rum ta ko hosting tại Mỹ nhỉ , để khắc phục tình trạng nêu trên !?

18. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hôm nọ có mem bảo em là trộm bê mất server rùi...(thế mà em cũng tin...:D) buồn mất mấy ngày đêm....

19. minhgiang

minhgiang Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Thành viên của mình chủ yếu ở Việt Nam nhiều, việc thuê server ở Mỹ sẽ chiếm một lưu lượng băng thông truy nhập quốc tế khá lớn, mà các ngõ ra quốc tế của Việt Nam vốn đã hẹp nên chắc chắn sẽ rất chậm, chưa kể các phiền phức khác và khi nâng cấp và bảo dưỡng chỉ có thể thực hiện được từ xa.

20. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hix, host của mình đặt ở đâu mà die hoài vậy các bác. Cứ vài hôm lại die. Mỗi ngày mở trang web lên thấy website found là mừng hết lớn lun. Mong admin có cách nào đó khắc phục không? Cám ơn nhiều!