Xác nhận email

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi nqlong215, 11/4/07.

1. nqlong215

nqlong215 New Member

Thích đã nhận:
    0
    1. Cho mình hỏi là việc xác nhận email là như thế nào , mình cần phải làm gì để xác nhận email.
    2. Mình thấy có chủ đề ghi là "đã chuyển" có nghĩa là gì vậy mà mình vào không được.
    3. Tại sao mình vào trong một chủ đề , mình muốn trả lời mà cứ bị thông báo là không được vì có thể tài khoản chưa được kích hoạt hay không đủ quyền hạn.
    Nhờ các anh em trên diễn đàn giúp mình với .:confused: ~X(

2. trangvt

trangvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Tôi cũng chưa xác nhận email, thực ra tôi chưa nhận được email từ diễn đàn như thông báo. Phải làm sao đây?

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Đầu tiên, bạn thử kiểm tra trong phần thư rác ( bulk ). Nhiều trường hợp email của bạn tự động filter mail của diễn đàn là thư rác. Thừ 2 là bạn nên chờ 1 thời gian, nhiều khi sever bị nghẽn nên bạn chưa nhận được ngay. Nếu bạn kiểm tra vẫn không có, bạn nên thử lại 1 vài lần với vài email khác nhau.

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Cám ơn đã giải thích giùm, cũng có thể là lỗi của diễn đàn không gửi chăng, tuy nhiên mấy bạn trên vẫn trong nhóm thành viên mới rồi

5. quocbao36542

quocbao36542 New Member

Thích đã nhận:
    0
    thắc mắc "đã chuyển"

Mình cũng thắc mắc như bạn trên , cho mình hỏi : Chủ đề của mình đăng lên có bạn trên diễn đàn hỏi nhưng mình không trả lời được vì cứ hiện ra thông báo là mình không đủ quyền để thực hiện , đăng được 1 ngày mình đã thấy ghi ở tiêu đề ghi là "đã chuyển" , chính mình vào cũng không được . Như vậy có nghĩa là gì vậy . Mình có vi phạm gì không . Các bạn giải thích cho mình được không , vì mình là người mới tham gia :confused:

6. toandx

toandx Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi cũng chưa xác nhận email, Phải làm sao đây? Cứ mỗi lần post bài đều không được, nhất là ảnh. Làm ơn chỉ giùm?

7. vinhbocau

vinhbocau Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    E củng bị như vậy luôn nè các mod ơi!mặc dù bài của e đả qua số 10 rồi

8. hienxam2002

hienxam2002 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng chưa nhận được thư xác nhận các anh admin ơi! T__T nhìu lúc mún dùng chức năng search mà ko được, kể cả mún xem thông tin cá nhân của các đàn anh để tiện PM cũng ko đc lun!! T__T muh pót bài nhìu thì lại mang tiếng Spam!! T__T các bác xem dùm em nhé!!
    mail em là: hienxam2002@gmail.com

9. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    không hiểu sao nữa, lần trước mình đăng nhập 1 lần không sao mà có đc xác nhận, đén nick hiện tại cũng đâu có xác nhận, 1 ngày đẹp trời tự nhieê thành thành viên chính thức,hòm thư không hề có cái gì gọi là xác nhạn cả, BQT nên xem lại vấn đè này

10. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hiện tại có thể do lỗi của hệ thống nên không có mail gửi để xác nhận, vừa qua việc này đc tiến hành thủ công, hì hì
    Tất cả thành viên chờ mail đều đc chuyển vào nhóm thành viên mới, sau khoảng 5-10 bài mà không có vướng gì mình đều chuyển về nhoam chính thức, vì vậy đề nghị các bạn mới đăng ký lưu ý khi post bài:
    - gửi đúng vị trí - gửi đúng nội dụng - tiếng Việt có dấu (10 bài đầu sẽ được MOD xác nhận cho hiển thị)
    Rồi tự nhiên các bạn sẽ thấy mình trong nhóm thành viên chính thức

11. nguyenngocha

nguyenngocha Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy trong mục của mình báo là chưa xác nhận Email nghĩa là như thế nào đấy? Có ai giải thích hộ mình với ?