Xách tay cá La Hán như thế nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lgt1983, 1/11/07.

1. lgt1983

lgt1983 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy có 1 vài member kêu cá xách tay về. Cho em hỏi nếu xách tay về thì làm thế nào? Đóng bịch cất vào vali bay về hay sao ạh? Có phải khai báo với an ninh không? Nếu đóng túi bơm O2 thì nó có thể sống bao lâu? Ở Malaysia thì chỗ nào bán La Hán đẹp và rẻ nhất? Bác nào có kinh nghiệp giúp em nhé! Sắp tới có chuyến đi Sing + Malai nên tìm hiểu xem thế nào? Nếu "xách" về được mấy chú thì tốt quá! Thanks a lot!

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Hàng xách tay mua từ bên thái l2 cá ko to lắm,2-3 ngón thui,để trong bao xốp hoặc hộp nhưa,trong có để một thứ bột oxi,tuỳ thời gian vận chuyển mà bỏ bột nhìu hay ít,bỏ vô túi xách,cái này tuỳ nước kiểm,mình xách về ko sao nhưng từ mình xách đi ra nước ngoài thì cứ coi gương mấy con cá dĩa được bác Nguyễn Văn Lãng đem dự thi thì biết.Thường thì,gói kín lại luôn để gây chú ý,máy quét quét ko được rùi,chỉ ngán tụi chó beger thui

3. lgt1983

lgt1983 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bên Malai nó cho cho đem theo chung hành lý ko? Em nghe nói mấy thứ đó phải xin giấy phép kiểm dịch tùm lum. Nếu xách thì cũng xách cá bột hoặc 2,3 ngón thôi chứ tiền đâu mà mua cá lớn.

4. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình biết các hãng HK chỉ cho gởi theo đường hàng hóa thôi ( đóng bịch, cho vào thùng xốp ), chứ không cho xách theo bên người đi cùng chuyến đâu. mình làm ở SBTSN.

5. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    la hán ở Vn mình loại j mà chẳng có.mua luôn ở đây cho đỡ mất công bạn ơi