Xanh Đức lai Bồ Câu

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi quanfgv35, 10/12/06.

1. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Xin hỏi có bác nào biết cá con của 2 loại này hình thù nó thế nào không ạ?Có hình post lên giúp em càng tốt
    Hiện tại em đang có cặp này cũng sắp đẻ rồi,nhưng nếu ra con xấu quá em đành phải chia Oanh rẽ Thúy vậy=(( =(( ...I-| Biết là sẽ ác quá nhưng sẽ cố gắng tìm được cho cả chàng và nàng một nửa thật vừa ý.:-S :-S :-S
    Bác nào có loại cá con lai kiểu này rồi xin tư vấn giúp em nhanh các bác nhé lửa gần rơm cũng khá lâu rồi.EM không muốn chúng vỡ KH.

2. phongthanh

phongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    Hình như con của nó sẽ ra đc mấy % bồ câu phấn rất đẹp còn những con khác cũng bình thường

3. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Mình nghĩ bác nên cho cặp đó đẻ để lấy kinh nghiệm đi!đừng lo xa quá!cho được cá đĩa đẻ nở ra con ở miền bắc này cũng là một kỳ tích rồi!

4. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Mình có quen một anh may mắn mới chơi cá dĩa, mua cá về tự nhiên bắt cặp và đẻ con đậu ( nhưng hỏi ra kinh nghiệm của anh ta đã có rất nhiều mà chưa tới lúc thực hành mà thôi, nên nói may mắn là may mắn mua được con giống tốt ).
    Riêng anh quangfgv35 em đã nói rồi, anh nên học hỏi trước đi vì anh là thành viên mới và chưa hiểu hết về con cá mình đang nuôi. Nuôi cho sống đã khó mà nuôi cho đẻ còn khó hơn bao lần. Đúng như pine765 nói, anh nuôi cặp đó đẻ học hỏi và tìm thêm người có kinh nghiệm nhờ chỉ dạy thêm nhé.
    Trước khi nuôi cá đẻ anh phải biết cách tăng hạ p.h sao cho thích hợp với cá đẻ, nhiệt độ ( rất quan trọng ở HN ) vậy mong anh hãy tham khảo những bài kinh nghiệm về cá đẻ và rút ra được những kinh nghiệm hữu ích nhé.
    Tặng anh hình này xem nhé
    http://www.macsdiscus.com/macsdiscus013.html

Last edited: 10/12/06
  5. Koi59

Koi59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    @Quangfgv35: Nếu Bạn ghép giữa "Bồ Câu" và "Lam Đức" sẽ cho ra cá có tên "Ghost" có nghĩa là "Cá Ma", Tôi minh họa cho Bạn bằng hình ảnh - Nếu may mắn Bạn sẽ có 1 hoặc 2 con "Đột Biến" rất là đẹp - Nhưng có một điều Bạn cũng cần lưu ý là: xác suất đậu chỉ có 1/3 mà thôi (vì bản thân cá Lam là rất khó đẻ) và số cá lai Bồ câu sẽ rất nhiều tiêu - Chúc Bạn Thành Công. Koi59.
    Đây là Cá Ghost được lai tạo từ Bồ Câu và Lam ...
    Đây là cá Ghost lai Bồ Câu...
    Đây cũng là con Ghost, nhưng là con "Đột Biến"...đẹp quá phải không.???

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    em bé này xinh quá, nhà em có loại trắng vây xanh nhưng ko xanh bằng em này.

7. redneon

redneon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Óa ,đẹp wa'''.em nghĩ nó giống bạch ngọc lai lam hơn :)