Xây dựng trọn bộ 1 hồ rong nuôi cá

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Hà_Mã_Kiểng, 6/1/06.

1. Hà_Mã_Kiểng

Hà_Mã_Kiểng New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các anh chị em... mình có người bạn giới thiệu web cá kiểng này, mình xem từ sáng giờ, biết cũng mấy thứ... mình thích có 1 hồ cá quá...

Các anh chị có thể giúp em biết chi phí kô?..

em cũng tin vào phong thủy nên, muốn các anh chị tư vấn về vấn đề này như, đặt hồ nước ở đâu và nuôi bao nhiêu con cá trong hồ mới tốt.

em muốn 1 hồ như thế này:

- dài 1m2, cao 4 tấc rộng 4 luôn
    - em chủ yếu thích trang trí hồ cá và bỏ vài con cá bé bé màu đẹp hợp với hồ... em có xem hồ của ông cũ người Nhật Amano.

theo anh chị các loại plants trên 4rum có bán ở VN kô? em thấy 4rum hay nhưng về địa điểm bán plants và cá hơi ít... điều đó hơi chán :)

các anh chị có thể cho em biết để có 1 hồ rong vậy bao nhiêu tiền kô?

2. buchu_kawaii

buchu_kawaii Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá khoảng 4-6tr đã gồm phí vận chuyển

3. trantankhoa

trantankhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mình nghĩ cao nên từ 50cm đến 70cm, kiếng nên làm 8ly trở lên, rộng nếu được thì ráng cỡ 40 cm đến 50 cm là ok để trồng rong. Còn giá thì mỗi nơi mỗi khác nên bạn đi thăm dò từ từ. Nhưng nói trước cái này chơi phải bỏ nhiều công sức và tiền bạc đấy bạn, phải mua phụ kiện, phân nền,...cũng hao à. (dàn đèn 4 bóng 1m2 là thấy oải, bóng OSRAM là đã 80k/1bóng chưa kể ballast, máng đèn, bình CO2, phân nền, rong, cá) #:-S

4. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    anh (chị) có thể liên lạc với các cao thủ như các anh codai, aquarius để được báo giá cụ thể... em nghĩ sẽ có được giá ưu đãi vì là thành viên của diễn đàn!

5. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc hết khoảng 5, 6 triệu tuốt tuồn tuột :D bác ạ

6. mell

mell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn nên xem cẩn thận trước khi làm là hay nhất."Bình tĩnh,vội vàng,đi đâu mà thong thả" phải ko?Bể nên có chiều sâu khoảng 60cm là hợp lý.Nếu chưa có kinh nghiệm nên gặp những người có kinh nghiệm trong diễn đàn này mà tham khảo ý kiến.Chúc bạn sẽ có quyết định đúng đắn và sớm có bể đẹp.