xem dùm em này có tương lai gì kô

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi leejun, 31/1/07.

1. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    máy bác xem dùm em này có tương lai gì kô...em nuôi từ 1 đốt ngón tay cái đến bây giờ gần 2 tháng cỡ hơn 2 ngón đầu đã nhú nhưng thời tiết lạnh nên em thấy hơi xuống hay sao ấy !!!! tốc độ lớn vậy có chậm kô nhỉ !!! thank

2. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp đó bạn,châu chữ khá đó và đầu đang bung.Tốc độ nuôi như vậy là dc rồi cho ăn nhiều quá coi chừng béo phì đấy hihihih.Thân

3. rarefish-VN

rarefish-VN Banned

Thích đã nhận:
    0
    em này nhìn đẹp đó bác màu hơi yếu cần phải kích màu và đầu lên nữa thì ok,,chúc bác thành công nhé

4. abin

abin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    màu và đầu yếu quá,chắc đầu xương rồi,nhà mình cũng có 1 con giống vậy nhưng màu đậm hơn,bạn nuôi 2 tháng mà như vậy thì hơi chậm lớn đó.Thân

5. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp đó bạn ơi, thân ngắn, chữ được nhưng dính liền nhau, màu hơi yếu, châu chấm nên ít đẹp. Cố nuôi và post lên tiếp bạn nhé. Thân!

6. LacMatQuan

LacMatQuan Active Member

Thích đã nhận:
    102
    em này kỳ vy đều ok chỉ có cái là châu hơi mờ :D:D:D

7. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Theo em nghĩ em này có thể đầu bung đó bác cố gắng nuôi rù post lại nhé,chúc bác thành công

8. keijiho

keijiho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mặt ngắn, đầu này cỡ ngón tay , con cá thì to 2 ngón, châu thì tạm được nhưng màu quá yếu! bạn cho nó ăn SUMO với tép con nhiều vào đừng cho ăn cá con bị xuống màu và đầu! trời lạnh thì mua cây sưởi cho nó!
    trời lạnh màu cá bị xuống thê thảm, ngoài ra còn bị dính thêm bệnh nấm đuôi nữa!

9. nguoimecacanh

nguoimecacanh New Member

Thích đã nhận:
    0
    màu lợt quá vậy hình như con này la rồng đỏ rồi ban ơi con đầu la đầu xương đấy bạn ơi

10. Jang-Can-Cook

Jang-Can-Cook Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ cá bạn chắc là châu rồng rồi cá 2 ngón như vậy là cũng dc lắm rồi đó bạn,chào

11. nguoinuoica

nguoinuoica Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm, mình cũng nghĩ giống Jang-Can-Cook, con này chắc châu rồng rùi, mà hồi lúc bạn mua con này bao nhiêu???

12. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì bác Ái ui con này em bắt ở nhà bác đấy , hi vọng nó sẽ bung đầu như mấy em cùng đàn hehehe...ah mà anh đang cho tụi cá ăn thức ăn khô j vậy , theo bác thì con này nếu ăn thức ăn khô nhìu sẽ khá hơn kô!!!!

13. ai-armani

Thích đã nhận:
    95
    COn này em nuôi ngăn hay sao , châu ok đó , e thúc JBl nhiều lên , nhưng nhớ dù sao cũng faỉ cho ăn tép sống 1 bữa mớ được, cá em như vậy nuôi ok rồi , em ráng nuôi đi , con này đầu đưa ra đó ,3 ngón nó mới nổ đầu , em cứ yên tâm đi , ko sao đâu , nuôi cá wan trọng là cái tâm

14. keijiho

keijiho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con thứ 2 thứ 3 thì chắc là châu rồng còn con đầu tiên hình chụp mờ quá! nếu màu còn số 1 y chang như vậy thì cũng lạ lắm!

15. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    to keijho : chỉ là 1 con thui bác ah...tại chụp tấm 1 chụp có đen còn tấm 2,3 kô đèn đấy..màu nó như vậy đó , em xài đèn trắng
    to bác ái : em cho nó làm trùm cái hồ 9 tấc cao 5 ngang 3.5 tấc đấy , tại nghe bac nói để nó 1 hồ thì nó sẽ bung đầu nên em cho mấy em kém hơn out khỏi đó nhường lại cho ẻm đó hì...em lúc nào cưng cho ăn tép hết lâu lâu mới cho ăn thức ăn khô mà hình như ko phải JBL , em phải mua JBL cho nó ănn mới đựoc cầu mong như lời anh nói hehehe...3 ngón đầu bung

16. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em sau khi chuyển lên gác dưỡng 1 thởi gian thì đầu đang bung và xung lên , em cho ăn nhìu thức ăn khô nhưng là TOP vì khi em đi mua thì chổ bán hết JBL và nói ăn TOP cũng khá nên mua đỡ cho ăn và kết wa thì em ấy đang bung đầu hì hì mừng ghê hi vọng trong thời gian gần nhất sẽ cho kết quả như mong đợi....chúc các bác 1 năm mới an khang thịnh vượng vạn sự như ý.....
    [IMGO]http://img175.imageshack.us/img175/6239/cimg0475sr5.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://img88.imageshack.us/img88/2365/cimg0515yy5.jpg[/IMGO]

17. ai-armani

Thích đã nhận:
    95
    hihih vậy thì em cứ cho nó ăn TOP đi chắc nó chịu thức ăn đó..Hi vọng sau này em nó sẽ có tương lai tưoi sáng.Chúc mừng em nhé