Xem giùm em KKF còn tương lai ko

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi dungtkta, 3/12/07.

1. dungtkta

dungtkta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này nuôi từ cá bột, 4 tháng tuổi, size 3,5 ngón đầu mới lên đượ khoảng 1 tháng.
    Các bác thấy có tương lai gì không hay nhìn giống Ziu hồng
    Các bác mạnh tay giùm để em khôn ra.

Đầu hơi nhưng lên yếu
    Người hơi dài nhưng bộ vây nhìn cũng được

2. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hình chụp xa khó nhìn nên ko biết em nó như thế nào thông cảm nha ,

3. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Mở màn nhé ! thể theo lời yêu cầu của bác em xin có ý kiến ! dàn áo và châu chấp nhận được :( ! mình dài , đầu quá yếu , nếu chưa tìm được cá mới thì nuôi , kô thì nên thả em nó vào hồ hoặc ao :D thành cá Diêu Hông tết này lại có món mời :X
    _ thật lòng bác đừng buồn em :x thân

4. phongca

phongca Guest

cá bác dàn áo coi đẹp đấy nhưng theo minh con này đầu rất kho mà to được, ráng nuôi thêm 1, 2 tháng nữa coi, không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền

5. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    kiên nhận đi bạn.king kamfa khó nuôi.cỡ này lên đầu là ngon rồi.king kamfa lên đầu suốt đời mà.lo gì.có con 4 ngón tay mới bung đó bạn.chẳng hạn như con của mình .4 ngón tay.ko lên đầu.chán wa' đem tặng nhỏ bạn.ai dè 1 tháng sau nó bung đầu bự chà bá.tiếc đứt ruột

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cỡ này không tệ lắm đâu chừng vài tháng nữa khác đó nha. cá KKF cỡ này ngoài tiện không dưới 2c đâu nhưng mình thì khó bán lắm. Bạn cứ chăm chỉ cho e nó. Rồi bạn sẽ được như ý muốn

7. yeubelam

Thích đã nhận:
    51
    _ Nhân đây cho em hỏi chút ! theo bác KKF là lên đầu " suốt đời " nghĩ là sao ? hay là nó muốn lên lúc nào thì lên , kô phân biệt size ? thanks bác :x

8. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    KKF nhu the' ổn rồi đó bác...Chứ 2 ngón mà lên đầu chắc người ta nuôi nhiều và giàu rồi...Nếu 1 ban tay mà ko lên đầu nôi..Bác lên chùa hay ra sông phóng sinh con em nó đi.....Vừa phóng vuằ cầu nguyện con sau sẽ lên đầu va đẹp...HAPPY

9. thebluestar

thebluestar Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác châu thế là ổn rồi. KK lên đầu chậm lắm bác có chăm nó nha

10. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng vậy bác à.nó muốn lên lúc nào thì lên.khó đón lắm.mấy con ở huynh đệ lớn tổ chảng chẳng đầu đít.vậy mà tháng sau đã lên đầu ngon lành.nuôi king nhủ chơi cổ phiếu vậy.dễ nản lắm.nhưng đã bung thì sẽ bung suốt đời.bởi vậy king có những con đầu to ngất trời mà chảng loài nào bì kịp.mắc là phải

11. dungtkta

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bạn đã cho ý kiến. Kiên nhẫn thêm 2 tháng nữa xem sao. Nếu nó giống cá ziêu hống thì cũng được tô canh chua + 2xị nếp.
    Khi nào cá có tiến triển tốt mình sẻ đăng hình tiếp để các bác góp ý . thank

12. quanlahan

quanlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em ngĩ nên nuôi một thời gian nữa.nuôi king thì phải đọi thui.king lên chậm lắm.nhưng nó lên hoài.bác ráng kiên nhẫn nuôi đi.

13. vinaken

vinaken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    184
    nuôi king phải kiên nhẩn .Nếu không bạn sẽ bỏ đi con cá tốt
    cá bạn dài quá không đẹo đâu
    cá hơi mập đấy
    ăn kiêng lại bạn ơi

14. yeubelam

Thích đã nhận:
    51
    _ Thanks bác nhiều lắm , bây giờ em mới biết :x , để em về bắt mấy con của thằng em nó mang bỏ đi ( mới hơn 2 ngón ) biết đâu được em tốt thế là có cả gia tài :x

15. dungtkta

Thích đã nhận:
    0
    đúng dấy bạn, cá mình 2 ngón chưa thấy đầu cổ gì cả, nay nhìn đỡ hơn rồi nhưng phải tiếp tục kiên nhân, biết đâu có cá đẹp hì sao , hi ...........................

16. HitrungFH

HitrungFH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    284
    Các bác tranh luận sôi nổi thế cho mình tham gia với !
    Mìnhh nuôi mấy em KingKF hồi bé châu đẹp không em nào có đầu hết ( í wên đầu cá rô hết)
    Bây giờ cá của mình chưa được 4 ngón tay thấy đầu cũng rõ lắm rồi
    Có lẽ thật sự giống KingKF là giống la hán lớn, do vậy lên đầu trễ. Cá bác cho ý kiến thêm

17. dungtkta

Thích đã nhận:
    0
    mình chỉ dám hy vọng thôi vì đây là con KKF đầu tay, bác nào võ công cao chỉ giáo dùm.

18. max4446

max4446 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác này đùa vui thật.KKF chứ phải cá gì đâu,mới có 3,5 ngon ah,mà đầu như vậy rồi ma bác bảo thả ao,lại con tết này có mon mới,pó tay pác luôn,chi có pác mới làm như vậy.

_ Mở màn nhé ! thể theo lời yêu cầu của bác em xin có ý kiến ! dàn áo và châu chấp nhận được ! mình dài , đầu quá yếu , nếu chưa tìm được cá mới thì nuôi , kô thì nên thả em nó vào hồ hoặc ao thành cá Diêu Hông tết này lại có món mời :X
    _ thật lòng bác đừng buồn em thân

19. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Theo mình con này đầu và châu đạt còn vây kỳ chưa kín. Đúng là King Kamfa khó nói lúc nào lên đầu lắm. Mình nuôi 1 con từ nhỏ đến gần 3 ngón chẳng thấy gì, một sáng đẹp trời thì lên đầu(tập 1), khoảng 1 tháng sau khi đầu gần vượt lưng thì chựng lại khoảng 3 tuần, mấy hôm nay hình như đầu hắn lại bắt đầu lớn nữa rồi(tập 2). Có người cho hay hắn có thể lên đầu đến tập thứ...10 đó. Bạn kiên nhẫn đi nhé.

20. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king kamfa đáng lẽ ko dành cho ng trẻ tuổi nuôi đâu.vì ng trẻ tuổi ít kiên nhẫn lắm.king kamfa bạn nên cho nó vào 1 cái hồ lớn và sâu,mặc dù cá còn nhỏ.kingkamfa là loài hung dữ hơn dòng la hán khác nên bạn đừng sợ nhát cá. từ nhò nên tập cho cá ăn JBL.bạn đừng sợ cho cá ăn chùn chỉ mất châu, chỉ cần ăn dặm thêm JBL nhuyễn lả dc, chùn chỉ ju1p cá mau lớn dẽ bung đầu.nhưng đến 1 ngón cái thì nên dừng ăn chùn, ăn tép tôm thôi,thêm jBL nữa.và quan trọng nhất là bạn phỉa kiên nhẫn.nên tập nuôi các loài la hán khác để biết dấu hiệu lên đầu rồi mới chuyển wa king.và dạng đầu king khác mấy jo`ng kia.đây là kinh nghiệm của ng đã nuôi đúng 3 con king thì lên đầu hết cả 3 luôn đấy.hehe ^^