XEM GIÙM EM VỚI

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi thuongmap, 26/8/08.

1. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    em mới bắt được chú chim này em không biết con này thuôc giống bồ câu gì mà bị đeo hai cái kiềng vào chân em có chụp hình cái số trên chân nó ai biết chỉ dùm em luôn và chỉ em cách nuôi luôn nha cám ơn
    hình em nó đây

Last edited by a moderator: 28/8/08
  2. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Đây có lẽ là chim bồ câu đua của nước ngoài lạc đường? Số trên chân chắc là số báo danh của thí sinh này!
    Trong những cuộc thi ở Hongkong, người ta chở bằng tàu bồ câu ra khơi cách đất liền vài trăm dặm rồi thả chúng bay về.

3. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mình thấy nếu đúng như lời bác ngnghai nói , bạn nên thả chúng đi thì hay , ko về dc chắc chủ nhân của nó chắc buồn lắm
    ngày trước nuôi bồ câu , chiều nào mình cho ăn cũng đếm dù nhiều nhưng kon nào ko về là biết , là lo lắng vì ko biết nó có bị ai bắt mần thịt ko ?

4. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    bác ngnghai chỉ giúp em con này là con trống hay con mái vậy em tính mua thêm 1 con nữa cho nó đẻ 1 hay 2 ổ rồi lấy chim con nuôi:Drồi thả nó về với chủ nhân của nó mà nếu như không có em thì nó đã vào nồi cháo đậu xanh rồi chứ đâu còn để chụp hình lên cho các bác coi

5. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    con của bạn màu sắc ko rõ , đầu nhỏ 90% nó là con mái rồi , thường mấy con này khôn lắm , cho dù nhốt mấy tháng trời , hoặc cả năm nhưng khi xơ hở là chạy về nhà ngay :D

6. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Nếu có 1 cặp loại này thì con trống có bộ lông ống ánh đẹp hơn. Còn xem chỉ có 1 con thì chịu!
    Trước khi được chọn làm bồ câu đua, người ta lựa rất kỷ từ nòi, tướng tá, kích thước và cho diễn tập để đo vận tốc bay( cả việc thúc còi hiệu để thúc chim tăng tốc, vượt qua đối thủ hay bay thẳng về chuồng). Con nào hội đủ các tiêu chuẩn theo kinh nghiệm nhà nghề thì được chủ cho dự thi. Chúng được ăn uống đặc biệt và được huấn luyện thường xuyên để so sánh với các chim khác. Thật không thể tưởng tượng là chúng dần dần biết bay đua thật sự! Con hay thì giá rất rất cao.