Xem giúp cá mái của mình

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi anchor, 10/1/07.

1. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhờ các bác "óanh giá" giúp mình em này, trước giờ cứ tưởng cá trống ai ngờ cách đây 3 tuần nó đẻ một mẻ nhưng mình bỏ, hôm nay nó cũng đang trở dạ rồi, bỏ nữa thì tiếc. Mấy bác tư vấn giúp mình cá này còn nhỏ quá có vi phạm luật HNGĐ ko (size khoảng 3 ngón) và cá mái thế này cá con có tương lai ko. cảm ơn mấy bác trước !
    Ko biết post vào đâu nên vô đây, Mod đừng xóa bài em nhé, thanks.

2. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chúc mừng bác,trúng lớn gòy,cá mái mà có đầu như thế thì giá trị rất cao bác àh ^^,

3. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá mái của bạn quá tuyệt rồi,đầu bự quá,bạn tìm con trống cho nó kè đi bạn ơi.Chúc bạn có bầy cá con như ý

4. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tuyệt cá bác đả wá em này cho di thi hoa hậu đi là vứa đầu bự miệng ngắn chử đậm có điều châu hơi ít phài ko các bác

5. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks

Không dám, cá mình cũng bình thường thôi, gì mà thi hoa hậu dữ vậy bạn, đi để làm nền cho mấy em khác thì được bác nhỉ.
    Tự nhiên bác làm mình nảy ra một ý, hay anh em trên diễn đàn lập chủ đề thi cá mái đẹp để anh em đem cá mái mình ra khoe đi mấy bác. (Mình muốn ngắm cá mấy bác thôi, cá mình ko dám ra thi đâu, sao dám múa rìu qua mắt thợ, =)) )

6. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Con mái này đẹp quá, khoảng 3 ngón, đã xả trứng 1 lần thì lần này kiếm con trống nào khá khá cho ép thì tuyệt vời luôn.

7. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bác

Chào bác Công Vinh,
    Tưởng bác tới Sing rồi chứ, chấn thương của bác hôm nay thế nào rồi, bác làm cả triệu người hồi hộp đấy (đùa chút thôi, đừng giận nhé).
    Lần này cũng định cho ép nhưng cá trống mình vừa xấu vừa to quá, định bán để đầu tư rước em khác cho nàng, sẵn đây mấy bác định giá giúp nhé (ko biết có phạm luật ko), hiện đang ép thử, thấy 2 đứa như đôi đũa lệch (hay như cha con?? ) nhưng được cái chàng ta cũng nhẹ nhàng lắm, nếu được giá sẽ bán ngay đậu tậu chú khác.

8. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Trận phục thù này cũng may mình không bị thương tích gì, cứ vô tư đùa cho vui...
    Mình nghĩ bạn nên để anh chàng này cho nó sánh duyên với cô nàng để rút kinh nghiệm rồi sau đó xem kết quả đàn cá con thế nào rồi hãy quyết định. Chúc bạn thành công.

9. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hic.Con cá mái của bác được đấy.Àh mà bác có share lại ko vậy bác.Tui tính kiếm cá mái về nuôi đẻ thử,thấy anh em ai cũng truyền bí wuyết lại cho mình hết nên thử xem sao.Nếu bác có ý định share thì nhắn e với nha.Thanks bác.e là thành viên mới,nếu có sai sót gì xin chỉ giáo

10. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá Bác đẹp quá, em có ý này bác ép một bầy cá bột rồi share cho anh em 4r thì tuyệt cú mèo

11. lahan_hoa

lahan_hoa Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ơi cho mình hỏi con cá mái đó là giống gì vậy?Thằng bạn của mình cũng có 1 em giống y chang luôn nên nó nhờ mình hỏi các anh em trên diễn đàn,Cám ơn nhiều lắm lắm

12. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nó là kim cương PLT bạn ui.Bạn của bạn có bán cá mái đó ko.Share mình với
    Những trao đổi mang tính cá nhân này,Supreme nên PM,tránh gây loãng chủ đề của thành viên khác,xin lưu ý-KKK

13. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác

Rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình thẩm định cá mình, lần này mình quyết định dưỡng thêm một đợt nữa, tìm em trống ok rồi mới ép thử, khi nào thành công sẽ hê lên cho các bác nhé.

Happy new year wishing you 12 months of happiness, 52 weeks of fun, 365 days of success, 8760 hours of good health, 525600 minutes of good luck, 3153600 seconds of joy ...

14. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác

Chào các bác,
    Saigon mấy hôm nay lạnh quá, nhìn lũ cá tội thật.
    Hôm nay mình update hình em cá mái hôm trước, sẵn nhờ các bác tư vấn giúp: số là hôm trước cho em này ở chung với 1 em khác, sập kiếng ngăn nên em bị em kia, to hơn làm cho một trận tơi tả, tưởng die rồi chứ. Mình đã cho muối và ampi vào được mấy ngày, nay thấy ổn rồi. Mình muốn hỏi, cá bị tróc vảy thì sau này có mọc lại ko, phải mất bao lâu (mấy bác xem hình có mấy vệt trắng ấy, bên phía kia bị nhiều hơn). Mong mấy bác giúp, thanks.

15. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Cá ở nhà mình cũng cắn nhau hoài (tông sập tấm ngăn, hoặc nhiều khi mình cho tụi nó dợt nhau chơi). Trầy vi tróc vảy như cá của anchor là chuyện bình thường.

- Bạn chỉ cần tăng muối cao gấp đôi lượng muối ở hồ cũ.
    - Duy trì lượng muối tăng đó trong 2-3 tuần.
    - Bồi dưỡng thức ăn tươi nhiều hơn: tép mồi là tốt nhất.

Cá ở nhà mình thì bị nhẹ hơn: khoảng 50% thương tích so với cá của anchor, nên chỉ 1 tuần là trở lại bình thường. Còn con này của anchor chắc phải mất 2-3 tuần đó.

16. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình cũng có 1 em y chang như con của Anchor nhưng chỉ 2.5 ngón thôi.Mà đầu thì to hơn em này của anchor. Châu rất nhiều. có kỳ đen trên lưng nữa... Nhưng mình kg biết là Trống hay Mái nữa...Mà nếu là mái thì mình lại kg có king nghiệm cho em nó vào Từ Dũ nữa....Kg lẽ con của Anchor là anh chị em với con của mình vậy???? Thật tình là y chang????????

17. abin

abin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con cá mái đầu hơi đã quá,trúng mánh rùi đó bạn,kiếm con trống xịn xịn về ép là bạn giàu to

18. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks

Cảm ơn anh em đã nhiệt tình giúp đỡ.

@conlele: Mình cũng đang làm theo cách bạn nói, hi vọng là khoảng 3 tuần em sẽ trở lại dung nhan xưa nhé.
    @kissyou: ko biết phải ko, mình mua con này 80k lúc cỡ ngón tay, của một người ở B.Chánh, giờ ko nhớ chỗ, mong là em nó có chị có em cho vui hả.

19. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    cá mái mà còn đẹp vậy. Mình ở Hà Nội muốn tìm 1 con cá đẹp thật là khó .cá ở Hà Nội ít và ko phong phú như ở trong nam đâu . thấy các bạn có cá đẹp mà mình thèm quá

20. boylangtu

boylangtu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mái đầu zậy là very good rùi,mà giá lại mềm nữa ! wá sướng