XEM GIÚP EM 3 CON CU NAY

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi dongthap, 8/3/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    em mới vào chơi, xin anh em nhiệt tình giúp em 3 con cu mới mua này, người bán nuôi gần 1 năm, em mang về dược 20 ngày, thấy quen em rồi, con1 gáy nhiều (, giộng lớn, ồ ề, tiếng cu cuối cùng thấp ồ, con 2 kia mới gáy giong lớn, trong trẻo tiếng cu cuối cao lên trong) vì mới nên k biết giọng gì.
    thích chơi cu từ nhỏ nhưng vì giờ mới có điều kiện, em muốn di bắt cubổii, cu ở đồng bằng Đồng Tháp.
    em muốn 2 cách bắt lụp và bẩy giò, nhưng k thể biét 2 con này phù họp cái nào để huấn luyện chúng bắt bổi tốt.
    vì mới chơi nên chưa hiểu biết, mong anh em nhiệt tình đóng góp. có điều kiện em xin đóng góp và chia sẽ diễn đàn nhiều hơn!!![​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Nho anh em chi giup! Em cung la thanh vien moi cua dien dan! Mong anh em nhiet tinh chi dan! Mong duoc lam quen va co đipong gop cho dien dan cung nhu anh em gan xa! Em o Dong thap sdt cua em 0939 111 009 , thay anh em xem qua troi ma em ru! Lam linh moi hoi hop! K le may con cu em ...huhuhu!!!

3. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    chim rất bình thường bác ạ. chúc bác chọn được em ưng ý. 3 em này theo tiêu chuẩn của em thì chưa đạt. chim ngắn và nhỏ chim lắm.

4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con 1 đồng , con 2 chuông, con 3 thổ...bẹo là con 2 còn hai chú kia đánh đất ok nhất là con 3...sau này chơi lâu rồi bác sẽ lựa dần lại chứ đua theo bác trung kien có té bẻ sọ kaka...theo em dưới này mà đánh lụp chỉ có húp cháo:crying::crying:

Last edited: 10/3/14
  5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    mừng quá m anh ơi ! cuối cùng cũng có anh em trả lời giúp đở! em sẽ tiếp thu và tiến bộ ! chân thàhh cảm ơn anh trungkienmcsa! anh phiomon anh Phuong_dongthap..mong se co dip báo đáp nhiệt tình anh em!!!

6. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Nuôi một thời gian lấy kinh nghiệm đi bạn, từ từ sẽ tìm chim hay hơn để nâng cấp. Cái giống cu cò này đừng nên vội vã coi chừng dính trấu, gia nhập một thời gian bạn sẽ có thêm những người bạn. Lúc ấy có thể nhờ người tin tưởng lựa giúp chim cho mình.

ancugay, PHIOMON, thanhjjk and 4 others like this.
  7. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Nói bác đừng buồn nhưng em cũng có ý kiến giống bác trungkienmcsa. Có thể bác không tin nhưng chim mà như mấy em này thì em bẫy được và phóng sinh thường xuyên. Dính vào món này cũng hơi vất vả đó bác. Thời gian đầu mới tập nuôi, em cũng khổ với nó lắm ! Đi mua mồi loại khá - hay thì chẳng ai chịu nhượng lại. Cuối cùng đành rước về vài em tầm trung và tự mình đi thu phục những chú bổi hay rồi "nâng cấp" dần. Theo em, muốn có những chú mồi khá trở lên thì tốt nhất bác nên tìm cho mình một sư phụ. Khi thu phục được những chú bổi hay thì năn nỉ sư phụ nhượng lại cho mà nuôi. Bác cứ đi mua bổi thế này thì sợ rằng đến già cũng không tìm được chim hay đâu. Vài lời chia sẻ, chúc bác nhanh có những chú mồi hay ! Thân !

8. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Em rat cam on anh em da chia se nhiet tinh!! That qui bao va rat can thiet cho linh moi nhu em!!! Em se co gang khac phuc mong duoc anh em chia se!!!
    Y kien anh Van Linh that gan gui va xac thuc! Chan thanh cam on anh! Co dip mong duoc lam quen voi anh em gan xa nhieu hon!!!
    Em rất cảm ơn anh em đã chia sẻ nhiệt tình!! Thật quí báu và rất cần thiết cho lính mới như em!!! Em sẽ cố gắng khắc phục, mong được anh em chia sẻ!!!
    Ý kiến của anh Van Linh thật gần gũi và xác thực! Chân thành cảm ơn anh!, Có dịp mong được làm quen với anh em xa gần nhiều hơn.

ancugay thích bài này.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ka ka cứ vào nhà cụ thầy nào thấy con nào xấu tàn tạ múp của thầy dăm con mồi thầy kể cho nghe chuyện thầy gác chim...ngày đẹp trời chỉ hỏi thử con đó thầy hứng tuôn ra ngay ngọn ngành và giờ thầy ngán nó tới cần cổ=))...lúc này gạ thầy đem về xem cho kỹ nó nói cho cụ nghe chuyện cổ tích còn dc chứ cu cò nghĩa địa gì nó kaka..nhớ nghen...phải túm cho dc mấy con cu của thầy=))...chơi cu mà ngoài cái tình ra để nâng cao công lực cụ phải chịu đấm ăn xôi độn dài dài..tức là bắn chỉ thiên tìm đường cu bay hichic nhiều lúc đạn hết chu mỏ bắn muốn chít=))

Last edited: 10/3/14
  10. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Hehe.....cao thủ ngán tới tận cổ nên bác Phi mới mua được hai con chim "khá khá". Bữa nào bác canh cha nào nổ, bác cứ đưa hình hai con chim của bác lên nhé. Thực ra con số 01 của bác dongthap gù cũng khá đó, nhưng tiếc rằng nó gù không được liền lạc, kèo có kèo không, với lại con này bài bản thưa. Hai con còn lại e thống nhất quan điểm của bác Phi

dongthap, ancugay and PHIOMON like this.
  11. Trunghieu pham

Trunghieu pham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    351
    Bac a ! Bác đi mua cu bac vao nhà người ta nhin xem con cu nào treo o chổ ma ổng hay ngu hay nằm nghỉ đó vì nhửng con cu yêu quý nhất hay để chổ thuận tiện mà minh nghe lam vì cu hay kg cần đi đánh để chổ ngủ nghe thổi cũng đã cai lổ tai rùi

PHIOMON thích bài này.