Xem giúp em mồi này thế nào !!!

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi dongthap, 16/6/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Em là lính mới ạ ! Có 1 em mồi đầu tiên nhưng chơi được chừng 3 sạc la bỏ và lâu lắm mới thêm 1,2 sạc! Nên giờ vô nhờ ông bạn già thương tình giúp cưới 1 em mới, chứ trai mới lớn mà con vợ vậy chịu không nổi! Tâm sự và này nỉ ông hết lời với mong muốn của mình là chơi tốt, lâu dài, ông bảo đua mình 1 con này bảo đảm bài bản va chơi tốt không bao giờ bỏ bổi! không còn đòi hỏi gì thêm nửa ! Ông để 2triệu a! Ok xong ra xách về thôi vì em cung đâu biết gì, nhưng sao đầu cổ em nó trọc lóc hết thế nào!! Treo lên sáng giò thì em có gáy gù khi có em! Không chòi lòng! Kề mồi bo...giờ chỉ mong anh em thêm lửa khói để xem em nó thế nào!!! Chế độ ăn uống để sẳn sàng ra trận ạ (chủ củ chỉ cho ăn lúa) Em rất biết ơn ạ !!!
    http://i635.photobucket.com/albums/uu78/anhxuanstudio/Mobile%20Uploads/DSC_3573.jpg[/IMG]

Last edited: 16/6/14
    Thinh_DL, hhhnam, GHT and 8 others like this.
  2. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Anh em làm ơn giúp dùm lính mới vài ý kiến! Thật khó khăn anh em à! Em mang ra rừng treo cây no chịu chiêu khoảng 30' va 2 đến 3h sau no chiêu thêm chút đỉnh! Xuống đất thì no chòi chòi hoài k kêu tiếng nào! Chủ củ thi bảo trong 1 tuần cho đổi con khác! Vậy em ohair làm sao!!! Chỉ mong anh em có kinh nghiệm giúp nhiều lời!!!

đồngAK, tinhtinh_l, hhhnam and 3 others like this.
  3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim hơi suy chắc mắc mưa...lông nhạt tông chuông thì tốt hơn thổ hơi yếu chim...og bạn già có con nào tốt hơn múc cho rùi..để sau này dc voi đòi tiên tốn nữa đó bác ui kaka

4. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Rất cảm ơn anh Phi! Ông còn 1 con thuộc 2,5tr ông đang chỏi luôn, thật sự em k hiểu sao ông kêu em lấy con thuôc, ông nói con nay hay lắm, nhung ông có cho người ta mươn xuống đất, chứ ông thì chửa! Thật sự em rối quá anh Phi va anh em a! Vì mồi em k chơi được nên hơi rối! Giò k biết thế nào ! Để em vô lén lén chụp 1 hình con thuôc nhò anh em xuất chiêu giúp chứ nếu k em điên mất!!! Chân thành xin anh Phiomon và anh em cho em xin sdt để giúp thằng em này những lúc ngặt nghèo! Xin muôn vàng biết ơn ! Và có dịp sẽ đền đáp hết máu mới thôi !! Xin nhan vào sdt cua em!! 0939111009

5. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Chủ cũ chăm sóc không tốt, chim suy quá, mà hình như còn bị đau mắt nữa. Nói thật thì bác lại buồn nhưng theo em thì tầm chú khác thôi, chú này thường chim quá, không chơi được đâu bác ạ. Mong bác sớm có được những chú mồi ưng ý ! Thân !

6. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    chim như vậy chưa chơi được! em này nuôi tốt cũng mất cà 2 tháng nữa mới sung! chim gáy đồng pha,em này giọng nghe trơn tuột không có tí rung, tí gằn nào nghe không phê! tài nghệ em này theo mình thì nằm mức trung bình! bài bản thưa, gù hậu trung bình! có đôi lời ném đá, mong bạn quăng gạch lại cùng nhau học gỏi!

PHIOMON, dongthap and khainguyentan like this.
  7. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    khổ chủ ơi tình hình em nó sao rồi? lông ngon lành chưa?

PHIOMON, dongthap and khainguyentan like this.
  8. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    bạn bị thuốc rồi chứ em này mà đòi 2tr hay 200k. bạn nên tìm một chủ khác đi

Thinh_DL thích bài này.