Xem giúp Mái Rặt

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Coc Tia, 6/5/13.

1. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Các bác cao thủ gr xem giúp con này Mái Tơ Rặt nên chưa rõ lớn nữa sẽ thành tai đỏ hay là tai trắng rặt???
    Thanh các pác...! :(#:-S

2. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Con mái đẹp quá bác ạ. Mình nghĩ tai đỏ, tai trắng cở này là đã nhìn rõ rồi. Chân vàng hả bác?

3. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    không biết bạn nói rặt rừng hay rặt nhà, chứ mái rừng không có màu chân đó đâu bạn ơi

4. chuoitieu

chuoitieu Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Con này nếu là rừng rặc thì chắc giống gà bên nước ngoài rồi ;).

5. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    gà này chân vàng còn điểm thêm vài hàng bông gần chân mà rặc gì a

6. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    sao lại chân vàng, lộng bụng có màu xám tro, nếu là gà rừng Vietnam chắc ko fai rac wa!!!!!

7. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Hình như là gà rừng xám Ấn độ thì phải(Gallus Sonneratii) đúng không vậy bác..

8. gvtgtkG

gvtgtkG Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác viết bài thật hay.
    Em thích nhất là đoạn cuối. Rất thú vị.
    Cảm ơn Bác nhiều nhà.

You write very well.
    I especially liked the last paragraph. Very interesting.
    Thanks a lot.

9. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    có khi nào là shop ko vậy trời nhìn con gà chia làm 2 phần khác nhau hoàn toàn phần từ đùi trở xuống chân vàng đùi lông bông chuối trắng còn phần thân và đầu thì màu lông lại có phần lông gà rừng

10. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013
    Chắc photoshop thật rùi, bác cũng tinh ý quá đó .

11. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    E có 1 góp ý thế này a coctia .nếu như a muốn hỏi thì a viết rõ ràng ,chứ bác nói vậy bác có thấy bao nhiêu thành viên hiểu lầm không. thôi thôi nếu hiểu lầm thì bỏ qua cho bác ấy đi .còn e nói thẳng bác coctia biêt ae hiểu lầm thì k nên cải vậy mà nên giải thích cho ae hiểu chứ làm vậy sẽ gây mâu thuẫn thêm thôi . chỉ có vài lời chân thành mong các ae hiểu .thân

GALAIVINHLONG thích bài này.
  12. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Vì ticua vừa giúp mình và anh Thạnh liên lạc với nhau và mình được anh Thạnh tặng gà nên cũng hơi băn khoăn khi comment topic này. Tuy vậy, đây là lời góp ý thẳng thắn, vô tư theo lối cảm nhận "thấy thế nào - nói thế".
    Ngay xem topic cuat coctia, mình đã nảy sinh ý nghĩ "coctia đã load được hình thì biết rõ con gà đó rồi. Hỏi để đố vui ae mà thôi". Nhìn hình con gà, mặc dù mình mới chơi gà rừng nhưng cũng có thể đoán ngay ra đó là con là mái thuộc giống gà rừng lông xám (đã từng có bài viết, hình ảnh với sự đặc tả bộ lông phía trươc ức và màu sắc cặp chân của loài gà này).
    Giờ thấy các comment đang theo hướng căng thẳng không đáng có. Mình giật mình khi đọc một số từ, câu như : "ô hợp bao người" (phải chăng ý là nhóm người ô hợp?); hoặc như câu "bệnh ngứa mồm", "nôn ra rồi nuốt lại"... Nghe thấy ghê quá!
    Liệu có cần thiết nói như vậy không? Nói có đúng chỗ hay không?
    Góp ý rằng, anh em cùng đam mê, cùng diễn đàn sao nỡ nặng lời như vậy? coctia đừng đắnh mất mình vì những thứ không đâu thế này nhé.

13. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    bác cóc tía ơi...từ cái đề bác đưa ra đã thấy chủ định của bác rồi....bác biết nguồn gốc của con gà này và bác cũng biết chắc chắn nó không phải tai trắng hay tai đỏ rặt của việt nam rồi....chẳng lẽ bác đưa ra 1 bài viết để anh em cãi nhau cho vui....thực sự diễn đàn mình đã cãi nhau rất nhiều rồi....lặng 1 thời gian bác lại tiếp tục là sao...nếu vui chơi thư giãn thì bác làm ơn ghi chữ giải trí....bác lôi con gà rừng Xri Lan-ca vào rồi bác hỏi anh em là sao.....cho em hỏi ý định của bác là gì vậy....nếu ý định bác đưa ra hình này để anh em cãi nhau thì chúc mừng bác đã thành công rồi đó....

gà rừng mái srilanca

cuongero thích bài này.
  14. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    em mái này nhìn có vẻ lai rồi nhưng hình lông khá đẹp, ra con sẽ rất vàng sáng, bắt mắt. nhân nói về màu chân gà rừng mình xin cam kết màu chân gà rừng ko hoàn toàn đen như mọi người nghĩ vì mình đang sở hữu 1 con chân trắng lem, hơi nâu nâu 1 tí, em nó đang đc đổ với mái tre lai mỹ, gà rất sung và đẹp. Cách đây hơn 2 năm mình cũng đánh đc con gà lông ngực hơi bông (em này khá dạn, bắt đc cũng hy hữu khi mình lùa về, cách mình khoảng 10m là em nó sút gà mồi,em nó ko dính dò mà dính dây ràng của gà mồi, dính vào cánh, chân, 2 con nằm 1 cục)

15. GALAIVINHLONG

Thích đã nhận:
    2,013
    Tôi không biết bác lớn tuổi đến cở nào, kinh nghiệm trường đời hơn ai nhưng tôi nghĩ trên đời này núi cao còn có núi cao hơn bác ạ. Bác đưa ra bài viết như thế này, vay mượng ý kiến của mọi người để minh chứng cho mục đích riêng của mình thì k nên đâu bác ạ. Nếu là người có bản lĩnh, dày dặn kinh nghiệm và đủ tự tin nếu là tôi, tôi biết, tôi khẳng định, lời nói của tôi sẽ có giá trị để người khác tin tưởng chứ không cần phải như thế này đâu bác.
    Kinh nghiệm về gà rừng của tôi và một số anh em còn hạn chế còn phải học hỏi rút kinh nghiệm và thậm chí phải tốn học phí nhiều nên vô tình chúng tôi đã trở thành con rối để bác đạt được mục đích của mình. Chơi gà rừng nói riêng và sinh vật cảnh nói chung là thú chơi tao nhã cần có cái tâm, nghệ thuật và sự chân thành. Có đông anh em cùng tham gia cùng chí hướng bảo tồn và phát triển thì cuộc chơi mới hứng thú được bác ạ.
    Trong nghệ thuật cũng có tranh cải nhưng tranh cải để cùng nhau phát triển để cùng nhau đạt được cái chân, cái thiện, cái mỹ. Tôi nghĩ không cần thiết phải tranh cải đến mức nặng lời như thế để người khác nhìn vào đánh giá Tình cờ tôi đọc được câu thành ngữ như thế này:
    "Đừng để quan điểm của người khác về bạn trở thành hiện thực của bạn"

Last edited: 8/5/13
    cuongero thích bài này.
  16. garungvietnam

garungvietnam New Member

Thích đã nhận:
    1
    Con gà mái đẹp quá. Nhưng sao lại chân vàng nhỉ. chắc không phải rặc rồi. Mình mới chơi nên chưa biết nhiều. ae chém nhẹ

17. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    e ko phải là cao thủ,nhưng theo những gì ae nói thì e rút ra đc câu trả lời cho bác là gà tai đỏ(vì ko thấy màu trắng) và ko phải gà Việt Nam.chỉ thế thôi.kaka...

18. ilovebirds

ilovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    con mái này nhìn sơ qua thì cứ như là rặt , chân nhỏ nhưng màu chân thì không phải ............ nhưng nói chung là gà đẹp ..... chúc mừng bác có 1 con mái đẹp

19. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    gà rừng rặt srilanca đấy các bác ạ....................................................