Xem giúp mình đây là loại cá la hán nào nhé.??

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kingcas, 20/2/07.

1. kingcas

kingcas New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình được tặng con cá này hồi trước tết nhưng mà chẳng biết nó là giống nào cả. Các bạn nuôi cá có kinh nghiệm có thể cho mình biết chút thông tin về giống cá và giá cả là khoảng bao nhiêu không? Cho mình xin chút nhận xét về con cá này luôn nghen vì mình là người mới nên không có kinh nghiệm gì hết.
    Cám ơn các bạn trong 4rum nhiều lắm!!! :)

2. duong quoc dung

duong quoc dung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    trân châu

cá của bạn cũng đẹp đây nhưng đó là cá trân châu nhưng màu sắc cũng rất đẹp , bạn cứ nuôi đế có kinh nghiêm rồi hãy chơi nhưng giống mới, chúc bạn vui với chú cá này, mà quên đầu của em này hết lên rồi nên bạn cứ cho ăn bình thường thôi đừng tốn tiền mua đồ ăn đắt tiền thì phí lắm

3. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn dàn châu đã thiệt .... nếu mà nó là GIRL thì om cho mình nha .. mình bắt liền hihihihihhi

4. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em này mà trân châu ah??? mình thấy nó giống kamfamalau đấy, nhìn dàng vây thì biết. tại đầu cổ ko có thôi! mình thấy em này khoảng 4 ngón tay phải ko bạn??

5. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    em này là kamalau cá dc bao nhiêu ngón rùi bác,dàn châu đẹp đó bác

6. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú ta chắc là kamlau dồi!!!bộ áo hết xảy màu mè khỏi chê ...Đầu cổ cũng hơi hơi bự...Rất đẹp...Giá khoảng 400k-500k trở lên ...(đừng chửi tui nha)...hahahahahaha

7. kingcas

kingcas New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá này là con đực mới được có khoảng 3 ngón tay ah. Nếu bán thì chỉ được có 400k-500k thôi hả Aquamarie? Sao mà bèo quá vậy trời. :crying: Mà không biết bán có ai thèm mua không nữa. huhuhu...

8. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi là trời!!!Em chỉ nói là trên 400k-500k là có nghĩa là cao hơn đó có thể là 6-7-8-9-1000k cũng nên chứ không fai chỉ 400k hay 500k đeo!!!!!!!!!!!!!!Pác hiểu lèm em dồi...

9. Sunshinevn06

Sunshinevn06 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mượn chủ đề của bạn nha. Sẳn cho mình nhờ các bạn có kinh nghiệm ở đây coi giúp dùm mấy con cá của mình là giống gì. Nói thật truớc giờ gọi chung chúng là cá La hán chứ chẳng biết em nào là PLT em nào là Kamlau. Coi thấy nguời ta tả để phân biệt nhưng về nhìn cá mình sao nó giống con này 1 chút con kia 1 chút nên rốt cuộc cũng chẳng biết đuợc nó thuộc loại nào :). Các bạn click vào link này
    http://www.flickr.com/photos/82326201@N00/ )
    xem giúp mình nhé. Cảm ơn truớc.

10. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bác là chính hiệu red kamalau đó cá có dàn giáp đẹp lắm có thể gọi là áo gấm đó bác cố nuôi rùi up lại nhé bác

11. Hoang Hai

Hoang Hai Member

Thích đã nhận:
    0
    Dúng là kamalau, em có một con giống vậy nhưng có 2 hàng chữ.nếu là cá trống thì khó bán lắm vì không có đầu,còn cá mái thì làm giống ok rồi !