Xem hộ em con cá La hán này với???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thangduy, 29/11/06.

1. thangduy

thangduy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em xem giúp con này thuộc giống nào?Mua 300.000 giá đó có hợp lý không?Cá đã 5 ngón ,đầu nó thuộc đầu xương hay đầu hơi,nó có tiếp tục U nữa k?

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác có màu khá nhưng đầu thì không to lắm,mỏ lại hơi trề,chữ thì hơi thưa,với lại bác làm gì mà em nó lại bị đen thế kia,nhìn cũng không bắt mắt lắm.Em còn nhỏ nên có vài câu nhận xét thẳng bác đừng để tâm nhá.Nhưng dù gì đi nữa thì bác cũng gửi em này vào nhằm chủ đề rồi.

Last edited: 29/11/06
  3. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bác mỏ dài wa' bung đầu chắc củng không to chử ít nhưng lai có vài cái bốp đen trong xấu wa' cá bác mua mắc gồi nói có gì sai bỏ wa nha bác

4. 123 khido

123 khido Guest

cá đã 5 ngón mà đầu yếu wa' bác ơi, giống gì vậy bác?

5. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Hehe,1 em Rồng đỏ có máu Hoàng Kim,đang lột,kết quả như thế nào thì thangduy phải chờ cho nó lột xong đã,giá cả thì một khi đã mua rồi,đừng nghĩ đến nưã.Có một vài bài liên quan về đề tài này,bạn tham khảo thử nhé
    Ở đây
    Ở đây

Last edited: 29/11/06
  6. Luandeptrai

Luandeptrai Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko ổn rùi. Mình nghĩ bạn nên bán đi. Xin lỗi nha mình khuyên bạn nên mua chú cá khác nuôi đi(khoảng 2ngón trở lại).
    Chú cá bạn đầu hơn yếu(xương), má vàng và bị "cháy" đen nữa. Khó dưỡng dc lắm!!

7. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    To thangduy:Không sao,vạn sự khởi đầu nan mà.Bác cứ giữ đấy nuôi cho đến khi lột như bác KKK bảo xem sao,biết đâu nó sẽ có 1 bộ áo mới mà bác không ngờ được.
    To Luandeptrai:Bác luận đẹp trai đừng nói thế chứ làm bác thangduy buồn.Với lại em này nếu bán thì bán với giá nào bây giờ,cứ để nuôi thử thì mới là giải pháp tốt hơn đấy.

8. hnayuh62

hnayuh62 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ nuôi em này cho đền khi lột xong, nếu sau khi lột k vứa ý thì ít nhất bạn cũng có 1 số kinh nghiệm vế chăm sóc cá. Chịu khó vào 4r thường xuyên để học hỏi thì chắc chắn bạn sẽ có nhiều em cá vừa ý.

9. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cá như vậy thì mới có giá như vậy đấy các bạn!!!!5 ngón rồi thì đầu hầu như k phát triển nữa,nếu có chỉ tí xíu thôi!!!Bạn nuôi thử 1-2 tháng nữa xem kết quả ra sao!!!Đã lỡ mua rồi thì........cố gắng nuôi nhé!!!Các bạn khác góp ý rồi thì ..................cũng chỉ là ý kiến riêng họ thôi!!!!!

10. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tiến nào của ấy thôi , nuôi lấy tai nghề bác nhé , con này màu nhem nhuốc quá , vây đuôi bị rách` chưa lành nữa , màu xương , con này ko lột nhiều đâu bác , bán đi để mua con khác , hay để lại quan sát lấy kinh nghiệm cũng tốt , đôi khi ta lại cần , nhìn cá đờ đẫn quá .

11. keijiho

keijiho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mình cũng nghĩ giống bác KKK! con này có máu hoàng kim, nên bác kiêng nhẫn chờ nó lột xong đi. đầu như vậy cũng tàm tạm rồi! mua thêm sumo cho nó ăn! hì hì

12. thangduy

thangduy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cac Ban xem no có thay đổi nhuều k?

[IMGo]http://img152.imageshack.us/img152/303/dsc00080nm1.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img144.imageshack.us/img144/961/dsc00087th0.jpg[/IMGo]
    Con cá hôm trước của minh đấy.các bạn ở thành phồ thì có nhiều lựa chọn còn minh ở Huyện(vĩnh châu-sóc trăng)làm gì có điều kiện mua với bán .Nó lột chỉ trong 5 ngày.Hôm nay mình vừa thả cá mai vào .Nhờ các bạn cho ý kiến.CAm ON rat nhiều

13. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn mua như thế là lầm rồi bạn à ! hỏi thật nha bạn mới chơi cá sao mà mua 300k vậy?

14. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    khà khà,vậy coi như thangduy có được 2 con cá mà chỉ tốn có 1 lần tiền,ngày truớc là Rồng đỏ roi rói,bây giờ là Hoàng Kim vàng rực,keke,nhưng nó chưa lột hoàn toàn đâu thangduy ạ,thêm một thời gian nữa thì chữ sẽ mất tiêu luôn,chỉ còn màu nền là vàng + đỏ thôi,kệ,như vậy càng tự hào là chủ nhân của một chú cá mang màu cờ tổ quốc rồi,chúc vui nhé.

15. hnayuh62

hnayuh62 Member

Thích đã nhận:
    0
    @thangduy: Cá bạn hôm nay nhìn khá hơn trước rồi đấy. Bạn ở Sóc Trăng mà muốn học hỏi thêm kinh nghiệm về cá LH thì mình nghĩ bạn nên kiên hệ với bác CONGVINH (thành viên tích cực của 4r), hình như nhà của bác CONGVINH gần đài truyền hình Sóc Trăng.

16. Nam Dat

Nam Dat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có một con PLT còn tệ hơn con của bác thanhduy nhưng mà là con cá la hán đầu tiên mình nuôi nên quý mến nó lắm. Cá đẹp thì phải bao gồm nhiều yếu tố chứ không nhất thiết là cái đầu thiệt bự là đẹp, cá của bác có màu đẹp, cái mặt nhìn hiền lành nó sẽ mang đến nhiều điều may mắn cho nên bác cứ nuôi và chăm sóc nó thật tốt như những con cá khác. Chủ yếu là mình mến nó là được. Chúc bác vui.

17. thangduy

thangduy New Member

Thích đã nhận:
    0
    hai con kết hợp sẽ ra giống nào ?hôm nay cá của mình đã nở.Cho cá con ăn loại thức ăn nào?Ở Vĩnh Châu rất nhiều người mua cá con(1con / 5000D) về thả vào AO PHU Nuoi Tôm Sú ,cá rất mau lớn .Ồ cá con của minh theo các bạn mấy tháng thì thả xuống ao đất được.
    hai con kết hợp se ra giống nào ?hom nay ca cua minh da no.Cho cá con ăn loại thức ăn nào?Ở Vĩnh Châu rất nhiều người mua cá con(1con / 5000D) về thả vào AO PHU Nuoi Tôm Sú ,cá rất mau lớn .Ồ cá con của minh theo các bạn mấy tháng thi tha xuống ao đất dươc.

Last edited by a moderator: 11/12/06
  18. hoangthach

hoangthach Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá con mới nở khoảng 2-3 ngày sau khi cá tự bơi được ThangDuy cho ăn bobo, khoảng 1 tuần tuổi thì cho ăn trùng chỉ. Khi cá lớn bằng ngón tay cái thì thả xuống hồ đất và ....rồi..... 6 tháng sau nhớ thông báo trên 4r để A/E về Sóc Trăng nhậu 1 bữa. He...he....Cá cha-mẹ của thangduy đầu nhỏ quá nên tỉ lệ cá con đẹp kg nhiều nhưng như thế là quí lắm rồi. Chúc thangduy thành công.Thân.

19. totite

totite Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đừng lo đừng lo! la hán thuộc về bạn rồi.nên chăm sóc hàng ngày thấy vui à! đừng bận tâm về giá cả mà quan tâm đến chú la hán đó thì bạn sẽ thấy vui hơn!

20. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình hi vọng bạn sẽ được toại nguyện nhìn con này chắc bạn mua "hàng xách tay" ở lưu xuân tính phải hông