Xem hộ em con này thuộc giống nào

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Billykid, 21/2/06.

1. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con này của thằng bạn nó nuôi dc 3 tháng. Mấy anh xem dùm em nó thuộc loại nào, có phải king kamfa hôn ???? lúc mua người ta nói KF. Nếu bán thì con này đc khoảng bao nhiêu ?????

Hình này nó nuôi 2 lên dc 1 con xem dùm BK con bên trái có chút hi vọng nào ko

Hình hơi tối. Cám ơn mấy sư huynh trước

2. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko fai king đâu.Theo mình thì con này chỉ là châu thường thui , nhưng màu mè cũng dc bạn cứ nuôi và pot hình cho anh em xem nha.

3. landloper

landloper Active Member

Thích đã nhận:
    0
    xin lỗi nếu mình nhầm, nhưng mà mình thấy cá bạn chắc chắn không phải là king KamFa rồi, mình thấy nó giống rống đỏ lắm.

4. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Con này châu sáng quá,màu đỏ sậm cũng rất nổi... nhưng chắc chắn ko King đâu bác, King ko có tai bác ạ, con này chữ liền giống rồng đỏ nhỉ...
    Đừng buồn bác ạ, cần gì King với Queen cá của bác nuôi lớn sẽ rất đẹp đó:D
    PS: cho em hỏi thêm cái nôi trẻ em đỏ đỏ đựng san hô đằng sau nó là có tác dụng gì vậy:p

5. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Bùn rồi vậy là bị lừa rồi, lúc trước bạn em mua 150k/con đấy bảo là king Kamfa giờ hóa ra châu ... Chán thiệt đúng là mấy cha bán cá chẳng tin đc.
    Cái rổ đằng sau đựng san hô thôi, ko có gí đặc biệt.

6. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    to Billykid:cái này không trách mấy tay bán cá được đâu.có trách thì tự trách mình thôi,ham rẻ nên bị lừa là cũng đúng,nhưng bị lừa riết rồi cũng sẽ khôn lên.Sau khi khôn lên được thì nên cám ơn họ.Lúc nãy em ra LCT cũng thấy tay chủ tiệm hô king bacra 60k,ấy thế mà cũng có khối người nhào vào mua...em không dám cản,sợ bị uýnh.hahaha....Thôi kệ,từ từ rút kinh nghiệm để khôn lên ha......

7. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Em cũng mua 2 con giống nó mà còn nhỏ chưa có lên màu mè gì hết,mà chắc cũng như con này là cùng.
    Trên đường Nguyễn Tri Phương tiệm Mỹ Nhân Ngư đi xuống 1 chút gần bồn binh. Em thấy để 1 bầy King Kamfa 280k cá = ngoc út, châu lên tới dầu (ko bít cá có bi ép thuốc lên màu ko :D). Châu Malai châu cũng lên đầy mình 45k (đúng giá hôn mấy anh :D).
    Anh em nào rảnh rảnh ghé wa xem thử, cho em chút ý kiến

8. kpham

kpham Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Gần đây mình cũnh thấy nhiều nơi(ví dụ vài tiệm trên đường Nguyễn Văn Nghi GV)có nhiều con băng cở ngón cái nhưng châu xanh lè,có con xanh dương luôn,nhưng ko thấy đầu cổ gì ráo,ko biết con gì ma người bán thì chắc nịch bảo ràng K.Kam fa????