Xem tướng chấm điểm...

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cuboilongthanh, 5/10/15.

1. cuboilongthanh

cuboilongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,883
    Xin kính chào toàn thể anh em thành viên hội, b-(b-(b-(

Tình hình là có em bổi mới nhờ người bạn tuyển giúp nuôi xem thế nào. Nên post lên nhờ anh em đánh giá giúp em theo các tiêu chí sau, và tiện thể nhờ anh em chấm điểm theo thang điểm 10 luôn nhé.

Bổi 2 tháng, gốc Gia Lai, chiêu 1 hậu, giọng gù anh em đánh giá giúp qua clip bên dưới nhé. Chim đã gáy lai rai và giáp mặt bổi đã gù (sáng trưa chiều).

1. Đầu: ? điểm. ( Bao gồm: mỏ = ? điểm, chỉ đàm = ? điểm, mắt = ? điểm)
    2. Cườm: ? điểm.
    3. Quy: ? điểm. (Cái này lông lá cũng chưa ổn nên chắc cũng hơi khó)
    4. Chân: ? điểm.
    5. Tướng tá / thần sắc: ? điểm.
    6. Giọng gù: ? điểm.

=> Chim có đáng đãi thóc chiêm nghiệm hay không? (cái này theo mỗi cá nhân mỗi anh em thôi, không cần phải tranh cãi lẫn nhau mất hòa khí nhé) :x:x:x:x:x:x

Giọng gù của em nó là con trong lồng có đáy màu vàng nha anh em, do mưa quá nên cho vào nhà, còn bình thường treo ngoài cây.

[video]https://www.youtube.com/watch?v=hukBmX8zKSg[/video]

Xin cảm ơn anh em, chúc anh em sức khỏe,

thân,
    Cuboi_longthanh

2. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Có cái cây treo chim đã quá, nắng chiếu tha hồ phơi nắng, con này mới cắt lông hả Tú, thấy hơi xộc xệch, để vài bữa nó tỉa lông ngon ngon chụp lại xem chính xác hơn, a không biết xem hehe

3. nguyenkhoihan

nguyenkhoihan Member

Thích đã nhận:
    47
    khoe chim à ...................................................................

4. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    cảm ơn bác đã đưa ảnh lên cho anh em ngắm chơi. đầu mắt mỏ em nó được nhưng chân nó vẫn hơi bé bác ạ. một đặc điểm không thể thiếu của một chú mồi tốt đầu tiên là cặp chân em nó phải vững, thế đứng oai phong. chúc bác và mọi người luôn vui. lâu rồi không lên diễn đàn có vài điều trao đổi. trân trọng