XEM TƯỚNG CHO MI

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Linhchichchoe, 18/8/08.

1. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Em sưu tầm được của tướng số của mi em đưa lên các bác tham khảo.
    Tướng mạo chi tiết: xét đến tượng mạo chi tiết là quan sát từ đầu đến chân, phần nào cũng phải đạt đến mức tối ưu mới được các cụ lựa chọn:​
    1. Tướng mắt: Kim xa nhãn, thiết xa nhãn, ngân xa nhãn và hung xa nhãn.
    2. Tướng mi: chỉ tuyến mi, liên châu mi, nai giác ni (em khoái bọn này nhất) ngân tuyến mi, dưa tử mi (dải lông mi rộng mà ngắn, phía trước tròn, phía sau nhọn trông chẳng khác gì hình dáng cái hột dưa).
    3. Tướng đầu: đầu vuông, đầu xà, đầu hình thoi, đầu mão hòa thượng.
    4. Tướng chân và móng: Màu ngưu hoàng, mầu ngưu bạch, mầu tùng bì, mầu mặc túc, mầu thiết túc, mầu hoa ban.
    5. Tướng mỏ: mỏ hình tam giác, mỏ chim ưng, mỏ hình đoản đinh (chơi chọi thượng chọn loại này), mỏ hình măng tre, mỏ song nguỵêt, mỏ hình dọc *****.
    6 Tướng lông: đảm trường mao, tử mao, huy mao, hoàng mao, thanh mao, bạch mao.
    Đâu chỉ có thế các cụ nhà mình còn chọn giọng, điệu bộ, chim có quạt cánh? và còn rất nhiều điều kiện nữa đúng là kỳ công các bác nhỉ? Liệu bây giờ có ai đề ý chọn cho mình một conchim có tất cả các đặc điểm trên ko? Chắc là ko rồi em cũng chỉ chọn được một con có 2 đặc điểm mà các cu nhà mình ưng (ngân xa nhẫn và nai giác mi)còn lại các chi tiết khác em chẳng thấy giống mấy, chẳng biết nó thuộc loại nào nhưng mình thích là OK!​

KtsBim thích bài này.