Xem và cho ý kiến

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi ngocpy, 15/8/07.

1. ngocpy

ngocpy Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình mới nuôi một chú cá la hán , cá mình mới bằng ngón tay, không biết trống hay mái, loại gì nhờ các bác chỉ giúp, nếu mái thì em sẽ không nuôi nữa.

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Con cá của ngocpy nhìn giống cá thác lác cườm quá ! nhất là cái mỏ nó ! mình không có ý chê bay cá bạn nhưng quả thực con cá này xấu quá , cho dù là trai hay gái cũng không sài được bạn à !

3. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 em này của bạn hơi bị xấu rồi ,ra tiệm chọn em khác đi bạn ,chúc bạn có những chú cá đẹp

4. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Cái hay trống theo mình nghĩ thì giờ chắc vẫn chưa phân biệt đuợc.Nhưng cá của bạn xấu quá không có châu gì cả nên đổi con khác thì hơn

Last edited by a moderator: 15/8/07
  5. timhieuthem

timhieuthem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này công nhận xấu quá trâu ko có chắc nũa lớn lên tương lai mù mịch quá .Nói vậy đừng buồn nha

6. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh em trong 4R nói rồi đó bạn. Cũng đừng buồn nhé!Em này nhìn xấu quá, chẳng có điểm nào để mình tiếp tục nuôi cả. Nên nghe anh em đi bạn. Ra ngoài kiếm em khác tuyệt hơn nhiều.Thú thực là nếu bạn ko nói đó là Lahan thì mình tưởng cá...

7. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con này là cá la hán nhưng mà cá này có thể nói là quá xấu nên bỏ cho rồi. Kiếm cá khác mà nuôi nhé mốt nó lớn lên cũng chã có đẹp đẽ gì đâu . Châu thỉ không có mỏ thì quá nhọn

8. Ẩn sĩ

Ẩn sĩ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn à bạn hay vui lên đi con cá của bạn nhìn kỹ mới trông tuyệt vời làm sao .Các bạn khác tuy nuôi cá la hán đã lâu song chưa chắc đã có kinh nghiệm xem la hán mới nỡ chê con cá của bạn đó thôi và đã để bạn buồn . Để mình phân tích cho bạn xem nhưng điểm quái chiêu mà những chú la hán khác chưa chắc đã có mà không phải bạn nào nhìn cũng thấy :
    Đã khi nào bạn bỏ thời gian nhìn kỹ hàng chữ trên mình chú cá của bạn chưa - phải nhìn kỹ đi bạn sẽ thấy có 1 hàng chữ Hán rất đều đặn và rõ ràng -mình xem song và đã nhờ mấy người bạn người Hoa coi họ đều xác nhận với mình là đúng trên mình cá có 3 chữ : HẢO * CHU *XIỀN dịch nôm theo nghĩa Việt là :
    HẢO là tốt , CHU là thu vào , XIỀN là tiền ( hay là trước ) Có nghĩa là : thu vào (vô) tiền bạc (trước tiên ) Rất tốt . Các bạn đã thấy chưa con cá này rất quí nếu như không để ........... mắt nhìn kỹ chúng ta đã để mất đi 1 chú cá quỉ . Theo mình thì kể từ bây giờ là 1 con cá quí bạn không cần phải quan tâm xem nó là trông hay trống mái làm gì nữa . và hãy ráng chăm sóc cho nó ngày 1 lớn ra để lâu cho mọi người cùng thưởng thức nữa nghen > Nhân đây bạn nào có cặp mắt tinh tường hãy phát hiện xem chú cá quí này xem có điểm quái chiêu nào khác nữa không nha .............:confused: :confused: :confused: .............B)

9. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không biết anh bạn Ẩn sĩ nhờ ai xem đấy ? Mình cũng biết chữ Hán nhuưng nhìn hoài chẳng thấy chữ Hảo, Chu, Xiền đâu cả.Theo mình bạn nên bỏ em nó đi. Thấy chẳng có chút tương lai gì hết. Nhìn như ..ah thôi.

10. tucqua01

tucqua01 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bột thì làm sao mà bít được tương lai??? Nếu biết trước hóa ra mấy tay buôn cá cảnh đều có BMW đi cả rồi!?? :))
    Bạn không nên buồn vì chú cá của mình! (Vì biết đâu sau này nó đẹp :) ) Cái quan trọng là có nó bạn có vui ko?

11. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đâu đâu ,chữ HÁN ở chỗ nào mà bác ẩn sĩ phân tích hay thế,con cá mới 1 ngón hả ngocpy vậy thì "đành thế cho nhau một lời cuối" đi ,mình chỉ góp ý thôi đừng nghĩ mình chê bai nhưng mà nuôi con khác thì hay hơn,con cá này không có ji cho mình khen được cả,mấy con sông con suối đang chờ cá của bạn đó,phóng sinh đi.

12. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    y như cá rô phi, ko châu, chữ yếu, tướng xấu, khuyên bạn nên tiễn sông hay làm cá mồi

13. ngocpy

ngocpy Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Cảm ơn các bác trong 4r đã có những nhận xét cho chú cá của mình, em cố gắng nuôi một thời gian, rồi post hình lên cho các bác đánh giá tiếp nhé.

14. Ẩn sĩ

Ẩn sĩ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình nói thật xin bạn đừng buồn nghen tại bạn là 1 người nuôi cá la hán chưa nhiều kinh nghiệm và lại các bạn trên 4r chưa tinh mắt đó thôi .Vậy mình sẽ trổ tài cho các bạn thấy xem mình có là 1 cao thủ không nhé : chữ đâu tiên nếu nhìn không chớp mắt không nuốt nước miếng thì chúng ta sẽ thấy chữ HẢO hiện ra - các bạn thử nhìn xem sao nhé . Còn 2 chữ sau muốn nhìn thấy rõ ( chữ hơi mờ ) các bạn phải nổi lửa hơi lớn thì rõ ràng trước sau các bạn thấy chữ CHU XIỀN từ từ hiện lên thôi . Còn khi đọc các bạn hãy tự mình đọc lớn như sau :
    HẢO có nghĩa là TỐT - CHU XIỀN có nghĩa là CHIÊN XÙ . Còn khi đọc theo tiếng Hoa thì phải đọc ngược lại : CHIÊN XÙ - TỐT .
    Các thử lại vài lần chưa và kết quả như thế nào ???? Bây giờ các bạn đã tâm phục khẩu phục chưa:confused: :confused: :confused:
    Qua diễn đàn này cho mình được nhái theo trạng QUỲNH 1 chút xíu mong góp vui cho tất cả mọi người . Mong đừng ai nỡ giận ẨN SĨ này nghen ,nếu ai giận ẨN SĨ này ra khỏi chỗ ẩn để trốn luôn đó ..:laughing: :laughing: :laughing: .........................................B)

15. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá bạn giống cá thác lác con quá bạn ơi...2 con đều là trống nhưng mỏ dài quá sau này ko len đầu nổi đâu bạn...........kiếm con khác mà nuôi đi cho chắc ăn..........^^!!!!!!!!!!

16. toiyeuhalfmoon

toiyeuhalfmoon Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ chăm sóc kỹ càng đi . Biết đâu sau này nó đẹp cực kì thì bạn đừng hốc tiếc

17. Xuanthuc

Xuanthuc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới chơi cá nhưng đây là lần đầu tiên nhìn thấy chú La hán này. Ừ mà bỏ thì thương mà vương thì khổ. Thà chấp nhận thương đau chứ đừng chịu khổ nhé.

18. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    lời khuên trân thành cxủa mình là pac kiếm em khác đi chứ không khi nào nuôi nó lớn lên, tốn thức ăn mất công sức mà con cá la hán nhìn như cá điêu hồng thì.......... sao không ra chợ muc chú điêu hồng 2kg nuôi cho AE trên 4r giật mình. bạn kiếm chú khác thôi............... hi vọng bạn tìm đu7ọc chú cá đẹp hơn.

19. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em tìm được rất nhìu điểm quái chiu của quái ngư này òi nè :
    - Mỏ cực dài và nhọn
    - Đuôi kì vây te tua
    - Được gọi là thể cá biệt có thể là do nui trong ánh sáng tím nên màu hok được phát triển,bạn có thể nui con khác,lấy con này làm cá mồi thì rất là tiết kiệm,đỡ được phần nào :D

20. gaubong

gaubong Banned

Thích đã nhận:
    0
    2 con này mỏ nhọn quá, theo kinh nghiệm chắc chắn không lên đầu phải không các đại ca ?