Xích non mới mua cần giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi boynokia, 6/4/10.

1. boynokia

boynokia Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình sao gần mấy tháng rong ruổi tìm kiếm,cuối cùng cũng tìm đc 1 chú xích con khoảng 3 tháng tuổi đang tập bay,lông cổ chưa ra đủ nữa! Nhưng có tật là rất dữ,mua về mình lấy bột bích chi cho ăn nhưng không chịu,nhưng mua bắp sống về lặt từng hạt ra đút cho chú ăn thì nhấm nháp qua lại là bỏ,không biết bây giờ phải làm sao cho chú ăn đây nữa! Nhìn nó không ăn thấy mà xót...mọi người ai có cách gì xin chỉ giáo với! Cảm ơn,,,

2. boynokia

boynokia Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao không thấy ai giúp mình hết vậy?hixhix.............

3. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Chắc bạn phải banh miệng em ấy ra rồi dùng xilanh bơm thức ăn vào thôi. Chứ nếu cứ để không như thế thì em ấy bị suy dinh dưỡng mất. Đôi khi với trẻ em cần phải ép

4. boynokia

boynokia Member

Thích đã nhận:
    0
    Banh ra bơm thấy tội wa,với lại nó dữ lắm nó cắn bầm tay hết!^^

5. hieumaptphcm

hieumaptphcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    mình nghĩ bạn phải chọn một trong hai cách thôi, một là đút còn thấy tội thì thôi và nó cũng đồng nghĩa với kiệt sức và ...nói vậy thôi chứ với bọn này bạn phải kiên nhẫn, nếu nó không chịu ăn bột nữa thì bạn thử tán cơm rồi chộn ít nước cho nó hơi nhão rồi bơm cho nó khi két lớn rồi nó không chịu ăn bột nữa đâu (con két của mình cũng cỡ con của bạn từ nhỏ tới giờ chỉ sống bằng hỗn hợp cơm với khoai tây tán chung vậy mà vẫn khỏe mạnh), con của bạn như vậy cũng là lớn rồi đó có thể là do nó hung dữ quá nên chủ cũ mới thanh lý vậy bạn phải chịu khó gần gũi chơi với nó càng nhiều càng tốt từ từ nó sẽ bớt hung hăng thôi.

6. boynokia

boynokia Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks bạn,tình là cũng khá hơn rồi,mình mua đủ thứ nào là đậu xanh tán,bột ngũ cốc nestle,mận,sắn,bắp,lúa,carrot về cho chú ăn thấy chú khoái nhất là bắp!