Xích non mới mua này các ae

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi khanhdau, 14/4/11.

1. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    lúc e mới mang về là ngày 13/2 h e nó được 2th rồi

thichgarung and nguyenthaihoang like this.
  2. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    bây h e nó được như vậy nà lúc đầu nó ốm lắm sau phải dùng bien pháp bom xilanh thì e nó mới mập mạp được tí bác xem dùm con này đực hay mái lúc e mua ở chị đào thì a kia a nói con này là trống nên băt nó luôn mà con này thấy cũng khôn lắm e đi dâu về nó nhe tiếng xe là kêu quá trời .mà đặc biệt nha đi xe khác về là nó im như hến chỉ khi nào kêu nó nó mới biết e về thôi .e này khoái ra đường lắm mỗi lần thả ra là kiếm dường ra ngoài hok à cho lên cây trước sân thì gặm rớt lá hết trơn khiến cây trụi lủi hzihzizh

hun thích bài này.
  3. namcg

namcg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    Bạn mua con này bao nhiêu vậy?.................................................................................................................................................

Last edited: 14/4/11
  4. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    mình mua 1t2 o lê trọng tấn a' ah mà sao mình thấy con xích con vẹt ngực hồng hay két lúc còn non đều giống nhau quá dza hôm bửa đi mua thức ăn cho yến phụng thấy con kia cứ tưởng con xích làm hỏi bà chủ bao nhiêu tiền bả nói 200k mình tưởng mình mua con truoc mắc mình hỏi bả ba nói con nay con két nên mớii biết hok thôi cứ tưởng con xích co 200k thì mình bị chem hơi ác rồi hjhjhj

5. ketsieupham

ketsieupham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Xích mua ngày 13/2 thì 1tr2. Mình mua ngày 17/2 thì có 1tr à. vậy bạn mua đầu mùa nên mắc hơn 200k hả ^^. Hình Xích mình nè. Mua 1tr ở Chị Đào. Hình này là em nó được 10 ngày.

6. ThaiTD

ThaiTD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    240
    Vậy là xích của bạn y tuổi xích của mình, mua hôm mùng 10 tết 14/2, mình mua 1Tr3 lận, bạn mua rẻ đó. Có lẽ xích bạn là con trống vì thấy đầu to quá.
    Hình như bạn chưa cắt cánh cho em nó hả, sao thấy đi vòng vòng trong nhà rồi leo lên cây ghê quá, bạn cẩn thận nhe. Nếu chưa thì cắt cánh ngay đi, có lẽ trên 50% xích trên diễn đàn này về trời rồi đó.
    Xích của mình nè, y chang xích bạn đó.
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=74936

Last edited: 19/4/11
  7. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    heheh vậy là bạn ketsieupham mua chung chỗ với mình luôn ha cách nhau 4 ngày con cua thaitd nhjn lanh lẹ quá ha hok bù con của mình chẳng thấy nó làm đươc gì hết chỉ toàn la ó hok àh mà con của ketsieupham và thaitd ăn thức ăn đặc hay lỏng vậy con của mình cho ăn đặc nó nhả ra hok àh nên chỉ đút long thôi .khi nào xích tụi mình lớn đi ofline ha

8. taixin

taixin Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy bạn cho mình địa chỉ chị đào nha ,,, mình cũng đang cần mua em xích

9. ketsieupham

Thích đã nhận:
    16
    Giờ chổ chị Đào không còn xích đâu bạn với lại giờ này cuối mùa rồi còn xích đủ lông hông hà. Nếu bạn muốn mua mình chỉ bạn lại tiệm chim Thanh Thức hay thành thức gì đó. Ơ đường Thành Thái đó bạn. Tiệm đó nó nằm ngay ngả ba. Cách đây hai ba ngày mình có gé hỏi tìm mua xích. Thấy còn vài con. Giá 2tr một con đã đủ lông nhưng còn đút ăn, xích bự con lắm. CÓ một con đã đủ lông nhưng tự biết ăn rồi giá là 2tr200k. Mình thấy còn khoảng năm sáu con gì đấy cũng đủ lông rồi, nhưng thấy toàn mẻ mỏ nên mình không hỏi giá. Chỉ có mấy con bự là mình hỏi giá thôi, thấy nó cũng mập. Nếu mua đem về tập ăn cho nó là ok thôi Đang máu, nhưng đang eo hẹp nên chưa rước về được/Không cũng mua đê cho em mình có bầu có bạn. ^^

10. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    trời sao chim này càng lớn càng mắc ha vậy nếu nuôi càng lớn thì sao

11. ketsieupham

Thích đã nhận:
    16
    Xích càng lớn càng mắc theo mình nghĩ do công chăm sóc em nó rất cực. Mình nuôi em xích của mình lớn tới giờ cực vô cùng, không dám đi đâu lâu, đi làm lo chạy về cho em nó ăn thôi, tối thì sợ em nó bị muỗi chích phải phủ lồng cho em nó, dọn giấy cho em nó, ....v.v

12. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    trời sao bạn kưng nó thế hok biết sau này bạn có con hok biết nó có được như con xích của bạn bây h hok chứ mình thấy ........... kekekekek chucc bạn có xích đẹp

13. ketsieupham

Thích đã nhận:
    16
    Con thì phải cưng hơn rồi, ^^.
    Thì cũng tùy thôi, nếu bạn chăm sóc em nó, thương em nó thì nó cũng thương lại bạn thôi.

14. khanhdau

khanhdau Active Member

Thích đã nhận:
    10
    up thêm video cho mọi ngừoi xem chơi [video=youtube;Y_Qh7aOw3i4]http://www.youtube.com/watch?v=Y_Qh7aOw3i4[/video] pé mập lúc đó mới được 2th ah còn bây h đã 3th rồi mà sao càng lúc pé mập càng dữ cắn đau lắm hihixhxi h hok biết sao nữa

Last edited: 10/5/11